1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai mua từng mua hàng trên mạng , please giúp mình với

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nhimrose, 24/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhimrose

nhimrose Thành viên mới

Có ai mua từng mua hàng trên mạng , please giúp mình với

Chào mọi người !
    Mình muốn nhờ mọi người góp ý về việc mua hàng trên mạng .
    Nhờ mấy chị , mấy anh , mấy em , cho mình biết cái link nào mà bán hàng đủ chủng loại như amazon ấy , tại mình order trên amazon ko được , một số cái mình order nó bảo không ship được đến địa chỉ đó .
    Mình thấy cái ebay cũng bán rẻ lắm, cái dermalogic cleanser bên amazon nó bán $39.43 trong khi bên ebay nó bán chỉ $27 cho cái bình cleanser 16.oz .
    Cái ebay đó có shipping international không ?
    Ngoài cái 2 cái trang mua hàng đó ra , còn trang nào bán đồ phong phú không ?. Các chị cho em biết với .
    Có ai dùng Pevonia Botanica cleanser hay Ultra Calming cleanser của Dermalogica chưa ? . Mình thấy ingredient của nó cũng tốt lắm . Please cho mình ý kiến về 2 sản phẩm này , và cái link để mua hàng .
    Trong cái Address shipping , nó có postal zip : cái đó là ghi zip của quốc gia à ? . Ví dụ : 84(việt nam ) . Hay chỗ zip postal đó mình không cần điền vào .
    Nhờ mọi người help ! Thanks and Merry Christmast .
  2. debonairgirl

debonairgirl Thành viên rất tích cực

bạn vào topic nói về Derma và tìm lại mấy trang web mấy chị cho nhé,nếu ở VN thì ra các đại lý of nó hoặc nhờ xách tay về chứ nếu mua online thi tiền ship chẳng quá tiền hàng.hix hix.Hoặc nhờ bạn bè bên Mẽo xách vìa cho,chị cres có đăng báo giá các sp chị í có thể xách vìa đó,giá đó giảm 15% nên mình tính đi tính lại cũng thấy hợp lý.
  3. romxinh

romxinh Thành viên mới

Theo mình biết thì Amazon va Ebay không có bán hàng tại Việt Nam. Mà nếu có bán thì bạn phải trả thêm tiền phí vận chuyển, cộng tất cả lại giá thành có khi lên gấp đôi ý chứ...
    Tốt nhất là bạn nhờ người nào quen ở nước ngoài mua hộ hay mua ở đại lý ở VN thôi (dĩ nhiên là sẽ đắt hơn cái giá bạn xem trên mạng rồi)
  4. cuncon_xinh

cuncon_xinh Thành viên mới

nhimrose ơi Ebay là trang bán theo kiểu đấu giá, chỉ trừ khi bạn register trên đó thì mới mua bán được thôi. Mà register thì cũng phải có cre*** card. Mình không biết Ebay có chấp nhận cre*** card của VN hay không, vì hiện tại Ebay chưa phát triển ra thị trường VN. eBay chỉ như là cầu nối giữa bạn với người bán hàng thôi. Mua bán trên eBay cũng phải cẩn thận vì nhiều khi mua phải đồ giả.
    Còn Amazon cũng là một dạng của eBay, nhưng hơn ở chỗ nó act như một siêu thị lớn, và chịu trách nhiệm về sản phẩm nó bán. Tớ thấy là ko thể mua ở Amazon và ship về VN được đâu.
    Tớ chưa thấy ở đâu offer international shipping về VN cả. Có ai biết không? Chắc phải nhờ người mua rồi cầm về như debonairgirl nói thôi.
  5. nhimrose

nhimrose Thành viên mới

Cảm ơn các chị đã góp ý giúp !
    Các chị có biết shipping fee của nó là bao nhiêu không, em cũng đã order được một số sản phẩm , cũng cố gắng chọn cái có thể ship về VN, nhưng mà đến cái phần shipping fee em chưa thấy trong khi đó nó bảo ghi số thẻ visa, em sợ ghi vào rồi , fee của nó cao chắc em té ngửa
    Chị nào có kinh nghiệm rồi cho em biết với , à em biết cái trang http://www.dermstore.com/
    shipping fee quốc tế của nó là $18,95. Chị nào thích mua thì vào cái này cho khoẻ . Tại em mua mấy thứ lung tung nên phải vào amazon mua .
    Các chị cho em biết fee của amazon là bao nhiều với nhé .
    Thankss
  6. romxinh

romxinh Thành viên mới

Thỉnh thoảng mình cũng mua hàng trên trang Amazon. Nếu mua lần đầu thì phải khai báo tên, địa chỉ và nhập số cre*** card (trong trường hợp bạn chọn trả tiền bằng cre*** card). Sau đó bạn sẽ tới một cửa sổ để xác nhận thông tin mua bán. Nếu bạn quyết định mua thì bấm OK. Bạn có thể huỷ bỏ giao dịch trong vòng 24 tiếng. (bạn nên xem kỹ lại mục này trên trang web mà bạn mua) Nếu bạn mua lần thứ 2 thì bạn không phải khai báo gì cả, thông tin về bạn đã được lưu lại.
    Mình mua mấy lần rồi và chẳng có vấn đề gì cả. Hàng hoá đều được gửi đến rất nhanh (dĩ nhiên là sau đó 1 tháng thì tiền bị rút).
    Tuy nhiên mình muốn lưu ý bạn là mình vẫn là mua trong nước chứ không phải mua quốc tế. Mình không biết mua bán quốc tế thì thế nào. Mình vẫn mua trên trang amazon của Nhật (ở Nhật việc mua hàng qua mạng rất phổ biến).
  7. 9boy

9boy Thành viên quen thuộc

tốt nhất là nên nhờ người mua về rồi trả % cho họ, có thể tham khảo bên Box Thời trang - Mỹ Phẩm bởi bây h tình trạng dùng Cre*** Card chùa ở VN đã lên đến mức đỉnh điểm may là còn vào site đc đấy chứ có nhiều site đã banned cả IP Vn rồi, nói j đến chuyện ship nữa :)
  8. hirondelle239

hirondelle239 Thành viên mới

Mình thấy trên ebay.com có rất nhiều son Nhật như T''estimo, Kose...mà giá lại rẻ hơn so với các nơi khác. Thích quá nhưng chẳng dám mua vì sợ đồ giả, giờ nghe cuncon viết chắc tớ cũng bye bye ebay luôn.
  9. cuncon_xinh

cuncon_xinh Thành viên mới

vừa tìm được cái này trên Amazon:
    The following items can be shipped to destinations outside the U.S.:
    books*
    DVDs
    music
    VHS videos
    Please note: Buyers outside the U.S. cannot purchase the following types of items via Amazon Marketplace: video games, toy and baby items, electronics, cameras and photo items, tools and hardware, kitchenware and housewares, sporting goods and outdoor equipment, software, and computers.
    Amazon chấp nhận chuyển đến VN, nhưng toàn sách báo, nhạc nhẽo thôi nhimrose ạ, fee khoảng $10 (tuỳ vào kg và số lượng).
    Nếu em không thích nhờ người mua và cầm về dùm thì chị thấy tốt nhất là contact trực tiếp bọn sellers (ở eBay hoặc Amazon), rồi hỏi xem bọn nó có chấp nhận international shipping ko.
  10. EmBeRua

EmBeRua Thành viên quen thuộc

Nghe bàn mua bán = cc xôm tụ quá nên phải vào kể chuyện này :)
    papa chồng cách đây 2 tuần book 1 cái vé máy bay = cc, dùng máy ở 1 hàng net ở SG. Đến lúc tớ biết là 1 ngày rưỡi kể từ lúc mua, mới nói thầy coi chừng, nhỡ bị bọn nó chôm thì chết, vì như 9boy nói đó, chuyện dùng cc chùa bây giờ lên đến đỉnh điểm rồi. Miệng nói nhưng bụng thì nghĩ đời nào mình bị.
    Ai dè thầy gọi về bank check thì ối giời ơi, trong vòng 1 ngày rưỡi bị tẩu tán hết gần $4k rồi, theo cái report của bank thì mua toàn son phấn, sách, software v.v....... GIờ cũng chưa rõ bank nó sẽ giải quyết sao
    Thế cho nên nếu bạn nào muốn order online thì trừ phi xài cc chùa , còn nếu ko chỉ nên để trong thẻ đó dưới $1k hoặc vừa đủ số định mua thôi, chứ mất kêu ai ở VN này. còn tớ thấy giản dị nhất là nhờ mấy bạn bên THời trang mỹ phẩm mua hộ cho, lâu một tí chứ + tiền ship + rủi ro vào cũng ốm