1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai mua từng mua hàng trên mạng , please giúp mình với

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nhimrose, 24/12/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. nhimrose

nhimrose Thành viên mới

Em cảm ơn các chị nhiều !
    Em order một số loại cleanser và herbal tea . Khi proceed để payment nó yêu cầu ghi shipping address , sau đó nó báo là mấy cái cleanser ko ship được ( kiểm tra lại đó là do cái shop bán cleanser đó , nó không ship quốc tế ) .Làm em tốn thêm thời gian , mày mò mới tìm được cleanser loại đó mà của shop khác , có ship quốc tế. Để biết nó ship hay không mình chỉ cần xem shipping rate ( của cái shop phân phối sphẩm đó ) . Giờ thì ổn , nhưng đến khi payment em thấy nó ship từ ba cái shop khác nhau , không hiểu liệu nó có phải cộng tiền fee shipping của 3 shop đó thành một cái fee của amazon không . Nếu nó làm thế thì em té xỉu mất . Một khoảng fee chả nhỏ tí tì ti nào .
  2. nhimrose

nhimrose Thành viên mới

Đúng là thân thể trong lao mà tinh thần ngoài lao ! ( hichic).
    Em mà không bị da mẫn cảm thì đến tết tết em mới thèm mua . Em nghe nói cái ultra calming cleanser của Derma nó xài cũng tốt , nhất là cho da nhạy cảm .
    Em dùng Cetaphil cũng chả ăn thua , nó cũng bị ngứa hoài , chán chết !!!!!!!!!! buồn quá đi ( buồn 5 '' ) giờ lại tiếp tục .
    Có chị nào đang trong hoàn cảnh giống em không , da em thuộc loại " đỏng đảnh " mấy chị à ! chắc nó bù cho chủ nó , em chả đỏng đảnh tí nào . .
    Không cần phải ra gió nó cũng đỏng đảnh , ăn mắm, ăn thịt bò , ăn hải sản cũng bị đỏng đảnh nốt . Nhiều lúc thèm nhỏ vãi mà chẳng dám ăn , thèm quá thì xơi mấy miếng , đảm bảo là có phản ứng tức thì . Ôi đúng là cái sự buồn ........ cạn li vì cái sự buồn của em .
  3. nhimrose

nhimrose Thành viên mới

Đúng là thân thể trong lao mà tinh thần ngoài lao ! ( hichic).
    Em mà không bị da mẫn cảm thì đến tết tết em mới thèm mua . Em nghe nói cái ultra calming cleanser của Derma nó xài cũng tốt , nhất là cho da nhạy cảm .
    Em dùng Cetaphil cũng chả ăn thua , nó cũng bị ngứa hoài , chán chết !!!!!!!!!! buồn quá đi ( buồn 5 '' ) giờ lại tiếp tục .
    Có chị nào đang trong hoàn cảnh giống em không , da em thuộc loại " đỏng đảnh " mấy chị à ! chắc nó bù cho chủ nó , em chả đỏng đảnh tí nào . .
    Không cần phải ra gió nó cũng đỏng đảnh , ăn mắm, ăn thịt bò , ăn hải sản cũng bị đỏng đảnh nốt . Nhiều lúc thèm nhỏ vãi mà chẳng dám ăn , thèm quá thì xơi mấy miếng , đảm bảo là có phản ứng tức thì . Ôi đúng là cái sự buồn ........ cạn li vì cái sự buồn của em .
  4. choupat

choupat Thành viên mới

Ối trời ơi , đọc cái đoạn emberua kể bố chồng dùng CC mà sợ quá , mà bố chồng emberua lại còn dùng hàng net công cộng nữa, mất cẩn thận thật đấy hay lúc đó vội vàng cần mua ngay nên phải dùng CC ở chỗ công cộng. Choupat đoán là cái đứa ăn trộm là làm ở cửa hàng net đó thôi vì mấy cửa hàng net hay có cái trò cài thêm phần mềm vào máy tính rồi nó đọc được hết dữ liệu mà người dùng cho vào.
    Ở bên choupat thì mấy cái trò ăn cắp này ít nhưng mà cũng được khuyến cáo không nên dùng CC ở máy tính công cộng mà không phải máy của bản thân. Cho choupat hỏi là luật ngân hàng ở VN là nếu phát hiện ra người ăn cắp thì họ có phạt tiền không?
    Emberua thử bảo bố chồng ra ngân hàng bảo bọn nó báo cho cái web mà đứa ăn cắp mua đồ đó, có khi chặn được đấy.
  5. EmBeRua

EmBeRua Thành viên quen thuộc

Hic, tớ khônh rành lắm mấy cái thể loại luật, nhưng luật hình sự thì có chứ luật ngân hàng hình như chưa. Bank nó chặn account của thầy tớ ngay từ hôm đấy rồi đấy chứ, chứ để đến giờ chắc
    Chiều vừa post bài kể khổ, tối về nhà tớ vớ ngay phải quả hậu quả của mua online.
    Hàng trị giá 24 hay 29 đô gì đấy, ship về địa chỉ em tớ bên Mỹ là thành $50, chuyển nhanh về VN là $80. Đau quá không biết, vì mình mua hộ sếp, tiền đã nhận rồi, lỗ 1 mớ mà sau này sếp loạng quạng vào site đấy, rồi nghĩ mình mua ăn lãi thì chết
    Mà cũng cóc phải mỹ phẩm cho mình xơ múi nữa chứ, hic hic