1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CÓ AI MUỐN LÀM BẠN VỚI LÍNH KHÔNG?

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi NguyenThanhTrungA, 06/02/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NguyenThanhTrungA

NguyenThanhTrungA Thành viên mới

CÓ AI MUỐN LÀM BẠN VỚI LÍNH KHÔNG?

chào tất cả
    Chúng tôi, những sinh viên áo lính luôn mong mỏi những cánh thư giao luu, kết bạn từ mọi miền tổ quộc
    Chúng tôi là những sinh viên nhưng thật khác so vơinhứng sinh viên bên ngoài bởi đơn giàn chúng tôi là lính . Do tính chất công việc chúng tôi đảm nhận trong tương lai mà môi trường học tập thật khác, chúng tôi không có điều kiện nhiều để gặp gỡ , giao luu, kết bạn . Mà các bạn biết rồi đó, tuổi trẻ chúng ta ai cũng có nhu cầu thật lớn về mặt này . Đặc biệt đối với chúng tôi nó không chỉ là nhu cầu nữa mà là niềm mong mỏi . Chắc các bạn chưa nhìn thấy nét mặt người lính lúc chờ phát thư đâu nhỉ . Nét mặt vui có, hồi hộp có, buồn cũng có . Vui vì có thư, hồi hộp vì thư sắp phát hết mà chưa có tên mình, buồn vì thêm một ngày không thư .Chúng tôi luôn muốn viết lên cánh thư những dòng tâm sự đời lính sau những giờ say sưa luyện tập trên thao trường .Và rồi sẽ có cảnh anh lính cười tủm tỉm hạnh phúc đang đọc thư .
    Sau đây, chúng tôi xin tự giới thiệu vài nét về chúng tôi
    -tuổi đời từ 19 đến 21
    -tính tình : vui vẻ , hoà đồng , tất cả vì tập thể, làm chung tất cả mọi việc trừ tình yêu
    -sở thích: âm nhạc , thích hát hơn là nghe nhạc ( có chất giọng opera với nhạc trẻ). Các môn thể thao nhất là võ thuật. Đặc biệt thích nhận thư , thích làm những việc mà sinh viên bên ngoài làm....
    - quan niệm tình bạn : bình đẳng , tôn trọng , chân thành
    - Về tình yêu : yêu bằng tình yêu người lính
    ............
    những điều giới thiệu trên thật sự còn quá sơ sài .Chúng tôi hy vọng chúng ta sẽ hiểu thêm nhiều hơn về nhau qua những cánh thư
    địa chỉ mong thư:
    VŨ ĐÌNH PHONG (83) _ NGUYỄN ĐỨC TÍNH ( 85) TĂNG HẢI NAM ( 85) _ NGUYỄN QUANG HUY (84) TRẦN ANH TUẤN ( 85)
    HÒM THƯ: A9 B6 C47 D13 2CA 145 SƠN LỘC HÀ TÂY.

.................................................. .................................

TỪ THỦA MANG GƯƠM ĐI MỞ CÕI
    NGÀN NĂM THƯƠNG NHỚ ĐẤT THĂNG LONG.
  2. tuimissbanforever2yeu

tuimissbanforever2yeu Thành viên mới

Trung ơi, buồn quá ha! Sao bài viết này không có ai vào đây làm quen vậy. Mà chỉ có Nguyệt vào xem bài của Trung thôi vậy.
    Trung ơi, giữ gìn sức khoẻ nhé, và đừng để lây bệnh cúm gà đấy nhé. Không là một đi không trở lại đâu đấy. hehehe
    mà địa chỉ của Trung là như thế nào đấy.
    Lần trước thì Trung nhắn cho Nguyệt là A4 B6 DB 2CA 145
    Lần này thì là A9 B6 C47 D13 2CA 145
    Chắc quà của Nguyệt gửi cho Trung dễ thất lạc sang người khác qúa, Trung ơi. Vì Nguyệt gửi quà cho Trung theo địa chỉ trước Trung gửi cho Nguyệt mà. Hichichic!!!!!!!!!!!!
  3. muangoclan

muangoclan Thành viên mới

Tớ rất muốn làm bạn với lính, nhg mà nếu ko viết thư tay mà liên lạc bằng thư điện tử thì có được ko? Lính thời này chắc thỉnh thoảng cũng fải lên mạng check mail chứ nhỉ, hehe
  4. tac_ke

tac_ke Thành viên mới

5. chuottrang1984

chuottrang1984 Thành viên mới

thích làm quen lắm lắm nhưng mà hổng thích viết thư tay<<<<==== ngại lắm, bác nào có cái free acount trên Yahoo cho em biết em gửi rầm rập cho các bác hết ước ao luôn Tiện thể em kiêm luôn chân ông tơ bà nguyệt bác nào mà chưa có lover thì bảo em một tiếng em giới thiệu cho....nhưng mà phải "đẹp chai" và "chân thật" thì tụi bạn em nó mới đồng ý à À mà còn phải gì gì đó nữa em kkhông biết à
    " ĐÊM MƠ HÀ NỘI DÁNG KIỀU THƠM"
  6. tuimissbanforever2yeu

tuimissbanforever2yeu Thành viên mới

7. anhlinhgia81

anhlinhgia81 Thành viên mới

Lính ở Sơn Tây chắc đang học Lục Quân hả? kekeke anh cũng từ Lục Quân ra đây, chào các chú em, mừ mấy chú rảnh rỗi ghê nhỉ, chẳng như bọn anh ngày trước, luyện tập mệt bỏ xừ, bố ai phí thời gian ngồi nét
  8. honghaxinh

honghaxinh Thành viên mới

Và cũng lên mạng chát chít nữa
    Mình cũng rất muốn làm bạn với lính...lính biết võ thì càng thích; Các bạn có biết võ không?
    Cơ mà các bạn đóng quân ở Hà Tây thì cũng gần gần nhỉ, gái Hà Tây quê lụa cũng đằm lắm, làm quen mà voice chát luôn. Nhớ hồi chiến tranh biên giới, anh trai tớ đi bộ đội, đóng quân tận Móng Cái cơ: kể chuyện khiêng gỗ, có anh bạn bị ngã xuống sông, mấy ngày sau mới nổi ... eo...trăm thứ bà rằn vất vả, thiếu thốn...lính xưa khổ 10 phần, lính giờ ... khổ 8-9 phần. Tó nói thế đúng không nhể
  9. t9g68

t9g68 Thành viên mới

Tha cho mấy em 85 đi chị hai.
  10. muangoclan

muangoclan Thành viên mới

Hô hô, cái ngày trước của anh làm gì có Internet mà vào nhi?