1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai muốn làm ??oSĩ quan??? trên TTVNOnline không?

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi lehongphu, 09/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lehongphu

lehongphu Thành viên rất tích cực

Có ai muốn làm ?oSĩ quan? trên TTVNOnline không?

Có ai muốn làm ?oSĩ quan? trên TTVNOnline không?
    - Bạn thấy buồn lòng vì ?ochưa được ai bình chọn? và muốn được ghi ?ocó?người bình chọn? ư?
    - Bạn muốn làm ?oSĩ quan? 1*,2*?5* trên TTVNOnline ư? (vì chỉ có * mà không có vạch/gạch nên không biết gọi là ?oúy?/?tá?/?tướng? nên tôi tạm gọi chung là ?oSĩ quan? như vậy)
    Trả lời: Có nhiều cách để bạn được ?onhư ý?, riêng tôi có thể chỉ cho bạn vài ?ochiêu? có thể sử dụng được ngay, có ?ocông hiệu liền? như sau:
    1) Đề nghị các bạn của bạn mà bạn biết (cũng trong TTVNOnline này) bình chọn cho bạn. Tuy nhiên nếu bạn cảm thấy cách này có vẻ hơi phải ?oxin xỏ? thì xài cách khác:
    2) Đăng ký nhiều User name khác và dùng các User name đó bầu cho mình.(Vì hình như 01 User name chỉ được bầu cho người mình đã bình chọn 01 lần. Tôi đã đọc một số bài mà tôi thấy có ý hay và bình chọn cho tác giả bài viết thì dù là 2,3,? bài khác nhau nhưng của cùng tác giả mà tôi đã bình chọn thì không bình chọn được nữa). Cách này nếu có nhiều người xài thì chẳng mấy chốc mà số thành viên của TTVNOnline có thể tăng đến mức đông hơn cả Dân số Việt Nam, thậm chí hơn cả Dân số Trung Quốc luôn,?
    Cũng không sao, càng đông càng ?odzui? chứ sao, vả lại chắc mạng cũng không bị kẹt (quá tải) bởi các ?oâm binh? / ?thành viên ma? đó đâu mà sợ!
    Chúc các bạn ?omọi sự như ý?. Xin cám ơn đã đọc bài.
    PS: Nếu bạn nào có hảo ý bình chọn hoặc góp ý cho tôi, tôi đều xin chân thành cám ơn. Tuy nhiên bản thân tôi (?otại hạ?) không ham làm ?otướng quân? đâu; chỉ cần làm ?otướng công? cũng đủ mệt rồi

lehongphu@ttvnonline.com
  2. blackdragon_vn

blackdragon_vn Thành viên quen thuộc

nhiều sao và người bình chon thì để làm gì cơ chứ
    mà phải tạo những tên giả
    tốn công tốn sức
    để thời gian đó học hỏi thì tốt hơn bạn nhỉ
    minami
  3. HalfmoonNUCE

HalfmoonNUCE Thành viên rất tích cực

Yeap , đó là một việc làm hơi bị thừa , bạn ạ ... nhiều sao rởm thì chả có gì là oai đâu

Trăng đầu tháng có lần em ví :
    Chữ D hoa như vầng trăng xẻ nửa,
    Tên anh như nửa trăng mờ tỏ
    Ai bỏ quên lặng lẽ sáng bên trời
  4. lehongphu

Tôi nhớ có đọc 01 bài đầu đề là "Xin cho tui 1* " hình như có ý "than thở/than phiền" là "...đã gởi nhiều bài mà chưa được * nào"; thấy họ "bức xúc" như vậy, định post vô mục đó nhưng chưa kịp thì đã bị out khỏi mạng rồi, bữa sau vô thì vì không biết cách kiếm lại chỗ đó nên đành post đại vậy thôi.
    Còn về tên dùng trên mạng, tôi đã nêu ý kiến của mình trong mục "Có 0 người đang vào diễn đàn này, trong đó có 0 thành viên ?" rồi, nếu tiện xin mời coi qua:
    http://ttvnonline.com/forum/topic.asp?TOPIC_ID=34954&FORUM_ID=3&CAT_ID=43
    Bản thân tôi thì chỉ vô mạng với 01 tên duy nhất và cũng chính là tên thật của tôi đấy, tôi chưa bao giờ thay tên đổi họ cả, cũng chưa khi nào xài nickname. Có thể như vậy là không ??osành điệu??? nhưng với tôi thì ??? No problem!
    To: blackdragon_vn : có thể dịch chữ "minami" ra tiếng Việt là gì không?
    To: HalfmoonNUCE : bài thơ chữ đỏ đó của ai dzậy? hình như tôi có đọc qua rồi nhưng ở mục khác thì phải. Nếu tự sáng tác thì ngán gì mà không ký tên? Nếu copy của người khác thì nên ghi rõ tên tác giả hoặc ghi trích dẫn từ đâu kẻo mang tiếng "đạo văn/đạo thơ" đó!
    PS: Tôi đã tìm được mục đó rồi ("Ơ-rê-ka"!), xin mời các bạn coi qua để đừng cho là tôi "nói không có sách, mách không có chứng":
    http://ttvnonline.com/forum/topic.asp?TOPIC_ID=37412&FORUM_ID=193&CAT_ID=62
    Trích:
    -------------------------------------------------------------------------------
    Xin hay cho tui 1 *

Tai sao tui gui nhieu bai rui ma khong ai cho tui *nao ca?
    Giup tui voi.Cho tui 1* nhe!
    -------------------------------------------------------------------------------
    Được sửa chữa bởi - lehongphu vào 16/04/2002 12:29
  5. Aquarius

Aquarius Thành viên mới

Nhiều sao kiểu này thì "chuối" quá. Nếu lộ tẩy hẳn sẽ bị gọi là "chuối quan". Người tế nhị thì gọi trừơng hợp ấy lbằng tiếng tây cho oách và kín đáo mọi nhẽ "BANAMAN" (nghe từa tựa BATMAN). Rõ thật là...

Aquarius
  6. HalfmoonNUCE

HalfmoonNUCE Thành viên rất tích cực

Xin bạn lehongphu hãy bình tĩnh một chút .. tôi không có ý muốn đả kích bạn một chút nào đâu !!!
    Chữ kí (signature) của mỗi user không bắt buộc phải trích dẫn , không nên lúc nào cũng gò ép vào khuôn khổ của văn chương ... đó có thể là một câu nói , một câu thơ mà mình yêu thích , nó thể hiện cảm hứng của bạn ... và bạn hãy thử đi khắp ttvnonline này xem , hầu hết mọi người thấy không cần thiết phải trích dẫn . Còn về chữ kí của tôi , trích từ một bài thơ rất nổi tiếng của Hoàng Hữu nhiều người biết ... thế thì đạo văn cái nỗi gì .
    Chuyện bình bầu user bản thân nó là một điều hay nhưng mong các bạn không nên lạm dụng ... Nếu không khi bị phát hiện , rất có thể sẽ bị khoá account

Trăng đầu tháng có lần em ví :
    Chữ D hoa như vầng trăng xẻ nửa,
    Tên anh như nửa trăng mờ tỏ
    Ai bỏ quên lặng lẽ sáng bên trời
  7. lehongphu

To: HalfmoonNUCE
    Tôi đã check lại cái ??o???mục khác thì phải??? như đã ghi ở trên và thấy đó đúng là Chữ ký (signature) của bạn, vì vậy thành thật xin lỗi vì tôi không ngờ là bạn lại ký???dài như vậy (tôi phải viết cách ra như vậy để tránh việc hiểu lầm là ??onói lái??? - đây là việc cũng thường xảy ra, tuy nhiên cách nói lái của người miền Bắc và miền Trung, miền Nam có hơi khác nhau).
    Tiện đây xin bạn ??ophát biểu cảm tưởng??? về đoạn trích dưới đây :
    Trích:
    --------------------------------------------------
    Không có gì quí hơn độc lập tự do
    Truong du
    --------------------------------------------------
    Ghi chú: Đoạn trích này ở đúng vị trí mà bạn hay tôi thường insert signature đấy, tách rời hoàn toàn bài viết của tác giả, tôi vì yếu kém về IT nên không biết cách trình bày đẹp như Sir Truongdu (Trích ngang: ??oDũng sĩ diệt MU. Người đàn ông tự nhận là thật thà nhất.??? ??" Cũng là một ??oDũng sĩ diệt MU??? như bạn đấy!) nên đành mô tả như sau : text ??oKhông có gì quí hơn độc lập tự do??? viết màu xanh rất lớn, đậm; còn chữ truongdu thì màu đỏ, viết nghiêng (italic).
    Tôi cũng có xem một vài bài viết khác của Sir Truongdu này thì lại thấy chỉ ký chữ truongdu thì màu đỏ, viết nghiêng (italic) thôi!
    Có thể tôi có duyên nợ với màu đỏ do tên đệm của mình!
    Rất mong được biết cao luận của bạn/ các bạn.
    PS: Tôi không phải người ??odễ xúc động??? lắm đâu, nếu có bị ai đả kích thì cũng???No problem!, tôi sẽ có cơ hội để xem xét về bản thân mình và sẽ cố gắng để tự mình perfect hơn, có thể sẽ phải cám ơn người đã đả kích mình nữa đấy!
    - Tin mới nhất: Tôi cũng đã coi lại mục ???Xin hay cho tui 1 * ??o- Tác giả là người Hải-phòng và bây giờ ở chỗ bài viết ??oTai sao tui gui nhieu bai rui ma khong ai cho tui *nao ca?
    Giup tui voi.Cho tui 1* nhe! ??o cùng hai bài khác cũng của tác giả này (tôi chỉ nhớ có một bài tác giả ??oxin * ??? với lý do đại ý là bị ??obồ??? dọa bỏ nếu trong một tuần nữa không lên được 5* !!! ??" cũng funny đấy chứ?, cô này (nếu có thế thật) cũng tệ, không ??othượng??? được mới chán chứ đã 5* thì?????? chắc là sắp??????vứt??? rồi còn gì!) đã bị insert cùng một picture rất lớn (có lẽ size phải tới 2Mb đấy)
    Chào nhé.
    lehongphu@ttvnonline.com
  8. blackdragon_vn

to: lehongphu
    chào bạn !
    tôi ki tên tiếng nhật đó mà:
    minami có nghĩa la phương nam
    minami
  9. Minh_Nhat_new

Minh_Nhat_new Thành viên rất tích cực

Trời ạ....!
    Sao lại có người nghĩ ra cái trò vô bổ đến thế là cùng nhỉ.. chắc là số * của hắn là do hắn dùng "âm binh" của mình mà tạo ra.. tui cũng nghĩ ra cái trò đó từ lâu rùi.. chẳng qua là tôi không thích là như thế...!
    Nhạt nhẽo hết sức chẳng có gì thú vị cả....!
    Chán hẳn luôn...!
    Nhưng mà kể ra có nhiều * thì cung oai ra phết..!
    nhưng mà tui không dùng cách đó..! ok!
    Minh Nhật
  10. blackdragon_vn

hihihihi.th
    thôi mà bác nhật !
    lehongphu chi đưa ra thực tế hiển nhiên là không ít người trong cộng đồng chúng ta xử dụng sao dỏm đó mà !
    hihihihih...đừng nóng..hihih..mất hoà bình hết
    minami