1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cò? ai nà?o ?'ang ơ?? trươ??ng Bremen khĂ?ng à??

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi ocean_boys, 27/07/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Keymon

Keymon Thành viên mới

Chào bác llittlecasper,
    Em đang rất muốn được hỏi vài thắc mắc về HS Bremen, mong bác giúp đỡ.
    Em muốn được hỏi trực tiếp cho tiện.
    Nếu có thể thì nhờ bác pm em vào nick keymon259@yahoo.com nhé, em đang cần khá gấp bác ạ.
    A, em cũng là thành viên của BK :D
  2. jemand

jemand Thành viên mới

Bác được nhận vào Fulda rồi à. Em cũng được nhận. Nó còn bắt trước tháng 9 trả lời là có muốn học ở đó không để nó còn biết đường. Tiếc là ở đó ko có cái Master ngành em thích. Nên em ko đến đó
  3. mtduyanh

mtduyanh Thành viên mới

Tớ thì không có cửa để mà kén cá chọn canh nên thôi cứ nhận. Bà phụ trách việc nhập học nói rằng việc gửi cái xác nhận có giữ chõ hay ko đó chỉ để thống kê xem có bao người sẽ tham dự vào cái vụ Begruessung thôi, chứ không quan trọng gì cho lắm. Tớ chuyển ngành nên cũng hơi nan giải trong việc xin học, nên thôi có chỗ nó nhận là tốt rồi, nếu cảm thấy không thích thì sau 1, 2 kỳ có thể thử tìm kiếm chỗ khác, còn giờ thì phải nhận để còn được tiếp tục ở lại chứ!
  4. tcb_man

tcb_man Thành viên mới

ngày trước em cứ tiếc ngẩn tiếc ngơ cái MAster MBA ở Fulda mãi. :(
    Fulda đẹp vãi chưởng, nó có cái campus chung với Kassel thì phải, đào tạo nông nghiệp và food sciences.
    Viel Glueck
  5. mtduyanh

mtduyanh Thành viên mới

Người ta gọi đây là Barockstadt, nhìn nhiều ngôi nhà có kiến trúc cũng hay thiệt. Nhưng sống ở đây về lâu dài xem ra hơi buồn! Nhỏ lắm, chỉ có mỗi xe bus chạy 30 phút một chuyến thôi! Mùa dông mà phải đứng chờ nửa tiếng ngoài trời chắc đóng băng sớm!
  6. Keymon

Keymon Thành viên mới

Có ai tư vấn hộ em fát ko nhỉ?
    Em đang apply HS Bremen, khóa Master Electronics Engineering vào kỳ mùa hè 2010 và học bằng tiếng Anh.
    Em học BK ra, GPA 7,4. TOEFL iBT 89. Tiếng Đức vừa xong A1, đang tiếp A2. Khả năng sẽ xong B1 trc khi sang.
    Các bác đánh giá hộ em xem có khả năng vào đc trg này ko? Trc em có apply TU Hamburg và Darmstadt ko đc vì yêu cầu điểm ĐH trên 8.0 :(
    Danke các bác nhiều.
    YM: keymon259@yahoo.com
  7. jemand

jemand Thành viên mới

Thế mà ở đó có ICE chạy qua đấy..
    Em lên Clausthal, biết trước là buồn. Nhưng học có 3 kỳ thôi nên xác định tâm lý rồi.
  8. mtduyanh

mtduyanh Thành viên mới

Căn bản FULDA nằm gần như ở chính giữa nước Đức, nên các chuyến tàu ICE có ghé qua. Đi Berlin thậm chí khỏi phải chuyển lần nào! Nhưng cũng làm gì chứ khi mà đói tiền thì chẳng mấy khi mò lên mấy con ICE đó, chỉ dám chảy RE thôi!
  9. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

bạn nào ...xác định kiểu vừa học , vừa kiếm tiền lo việc học ...nên đầu quân về các thành phố to cho dễ thở, ..., vì cơ hội kiếm được một việc làm cuối tuần hay ..ferien đỡ phải chạy đi nơi khác .. , lại tàu xe, thuê nhà mệt :D
  10. tcb_man

tcb_man Thành viên mới

bác duy anh nói đúng à, ICE là gì mà em mới nhảy một lần ngày đặt chưn sang đức . Nhưng em thấy đi RE nó có cái thú của nó đấy chứ, chạy đổi tàu lạch bạch .
    Bác ở tim nước Đức, cũng là tim châu âu rồi đó. Em nghe ngóng đâu thấy bảo Fulda cũng sắp là ký túc năng lượng mặt trời giống như Kassel thì phải.
    Hơi chán là dạo này sắp mùa đông, âm u buồn vãi . Chỗ bác đấy nhiều người việt không