1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai ở Chennai giúp mình với. Thanks

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi khibanmaitrolai, 18/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khibanmaitrolai

khibanmaitrolai Thành viên mới

Chào các bạn.
    Mình là Duy, 26-28 tháng này (tháng 6) mình sẽ bay sang Chennai. Mình phỏng vấn ngày 27 và đi chơi ngày 28, về lúc tối 28. Mình muốn hởi các bạn là đi chơi ở đó đi nhữg chô nào được. Đồ ăn ở đó thế nào. Mình đã thử món cà ri rồi nhưng không an được. Đi từ sân bay đến và ở Ấn thì lên đi phương tiện gì . Có bạn nào ở Chennai giúp mình với nhé. Thank các bạn nhiều
  2. cuchidatthep

cuchidatthep Thành viên tích cực

Biển Elliots tại Chennai

Tuesday, 7. December 2010, 12:15
    Chennai
    1. Biển Elliot, một trong những bãi biển sạch nhất tại Thành phố Chennai. Biến trải dài về phía Nam của biển Marina và là nơi khá yên tĩnh. Như giới thiệu, bãi biển không thực sự có nhiều hoạt động buôn bán, nhưng lại thích hợp cho những người muốn dạo bộ quay biển. Bạn có thể ngâm chân của mình dưới mặt nước biển đẹp.

Elliots cũng là nơi các du khách thường chọn làm địa điểm tấm nắng. Gần đó các một vài tiệm ăn nhanh và nhà hàng. Bên cạnh đó, còn có một vài tượng đài kỷ niệm về tôn giáo và lịch sử cũng được dựng lên gần đấy như đền Ashtalakshmi hoặc nhà thờ Velanganni.

Nói đến đền Ashtalakshmi, nó đã được khoảng 20 năm tuổi và xây dựng bởi kiến trúc hiện đại, đem lời cám ơn tới thần Lakshmi.

Còn về nhà thờ Velanganni là nơi dành cho thiên chúa giáo.

2, Mahabalipuram - Công trình kiến trúc vĩ đại

Sunday, 5. December 2010, 11:03
    Chennai
    Chào mọi người, những ai đang và sắp viếng thăm thành phố Chennai thì không nên bỏ qua 1 điểm tham quan vẻ đẹp tuyệt vời Mahabalipuram nằm cách Chennai 50-60km.
    Mahabalipuram nằm ở thị trấn của quận Kancheepuram bang Tamil Nadu. Mahabalipuram xây dựng vào thế kỷ thứ 7 triều đại Pallavas về phía Nam cách Chennai khoảng 50-60km. Vua Narasimhavarman đặt tên Mamallapuram dượt trên Maha-malla (võ sĩ giác đấu) một môn thể thao ưa thích thời Pallavas. Nó bao gồm nhiều tượng đài kỷ niệm xây dựng giữa thứ kỷ thứ 7 và 9 và được UNESCO công nhận là di sản văn hóa thế giới.

Công trình kiến trúc Mahabalipuram hầu như từ đá cắt và đá nguyên khối và vào giai đoạn của kiến trúc Dravidian mà thiết kế bởi các nhà Phật giáo lúc bấy giờ. Chúng được cấu thành bởi các đền hang động, các tảng đá khối được dịch chuyển băng xe ngựa, v.v.. Các cột trụ theo kiểu của người Dravidian.

Đây cũng là nơi được tin rằng đã từng có trường học dạy những người thợ điêu khắc. Sự khắc biệt giữa nghệ thuận điêu khắc có thể cho thấy được đục rẻo bởi các thợ trẻ này.

Nào chúng ta cũng lượt qua các cấu trúc tuyệt vời của Mahabalipuram:

3. Biển Marina chạy dọc thành phố Chennai

Monday, 6. December 2010, 06:44
    Chennai
    Nào hôm nay mình sẽ giới thiệu đến các bạn về những gì mà mọi người thường nhắc đến thành phố biển Chennai, đó chính là biển Marina với chiều dài 13km chạy dọc trên thành thị của Chennai. Marina là 1 phần của vịnh Bengal thuộc Ấn Độ Dương. Nó chạy dài 13k từ phía bắc Fort St.George đến phía Nam Besant Nagar. Khi đến đây các bạn thấy hầu như nó toàn cát và cát khác với bản biển Jubu ở Mumbai toàn là đá.

Biển Marina tại Chennai thu hút số lượng người tham quan rất đông đặc biệt là thứ 7 và CN. Nhiều cửa hàng thức ăn nhanh của Ấn Độ (món ăn Ấn nhá, ko phải KFC gì đâu) thường tụ tập vào tầm 4h chiều mỗi ngày tạo nên không khí thật sôi động tại biển Marina. Nó cũng thích hợp cho các đôi tình nhân, dạo bộ mỗi buổi sáng, v.v ....

Dọc theo bờ biển ta có thể thấy các tượng đài được dựng lên như Mahatma Gandhi, Kannagi, v.v....

Và tại đây cũng đã xảy ra đợt sóng thần hồi năm 2003 hay 2004 thì phải, mình không nhớ. Cướp đi hàng trăm hàng ngàn sinh mạng tại Marina này.

Dọc theo bờ biển ta có thể thấy các tượng đài được dựng lên như Mahatma Gandhi, Kannagi, v.v....

Và tại đây cũng đã xảy ra đợt sóng thần hồi năm 2003 hay 2004 thì phải, mình không nhớ. Cướp đi hàng trăm hàng ngàn sinh mạng tại Marina này.

Thông tin từ blog bạn, nhưng Củ chi đã kinh qua
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Thông tin ở đây nửa nè

http://my.opera.com/vietnameseinindia/blog/bien-elliots-tai-chennai
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Thông tin ở đây nửa nè

http://my.opera.com/vietnameseinindia/blog/bien-elliots-tai-chennai
  3. khibanmaitrolai

Okie, cảm ơn các bạn nhé. hi vọng mình sẽ tới được một trong những điểm đó
  4. puchi144

puchi144 Thành viên mới

a @khibanmaitrolai đã từ chennai về chưa ạ?chuyến đi của a thế nào ạ?có tốt đẹp k ạ?;;)
  5. khibanmaitrolai

thank puchi144. Em mới về. Nói chung học được nhiều. Đi chơi cũng được khá, nhưng không ấn tượng lắm. Có lẽ một phần vì phỏng vấn của em không tốt phần nữa vì em ấn tượng với kiến trúc châu Âu thôi. Những chỗ em đi đa phần là mang phong cách của thoi phục hưng. Bãi biển đẹp nhưng bẩn và quy hoạch chán quá. Ấn Độ phân hoá quá và người Ấn cũng không polite lắm. Hôm đầu em đến, có một tên làm phục vụ cho prepaid taxi , có cầm đồ của em lên xe và đòi tip 100 rubi. Em ko tiếc tiền nhưng cách của nó làm ấn tượng của mình xấu đi nhiều. Lúc về có tên đưa em đi chơi buổi sáng , theo thoả thuận là 400 rubee, nhưng em đi thêm hai chỗ, cũng đinh sẽ trả cho nó 1000 rubee nhưng tại em chưa trả thế là nó đã đòi 1000 rồi. Tức quá. Em cũng chẳng muốn lôi thôi lắm.
    Một điều nữa, con gái xinh ở Ấn Độ đâu hết ý. em toàn gặp.... thôi.
  6. baochau1001

baochau1001 Thành viên mới

Em chào cả nhà ạ. Tiện đây xin cho em hỏi một chút về cách gửi đồ sang Chennai. Em có ít đồ linh tinh nặng chưa đến 1kg và muốn chuyển cho bạn em ở Chennai nhưng còn đang lúng túng. Cho em hỏi là mình nên dùng dịch vụ chuyển phát của chỗ nào có phí rẻ và rẻ là khoảng bao nhiêu ạ, khoảng bao lâu thì đến nơi? Em ở TPHCM, cả nhà giúp em địa chỉ chỗ dịch vụ luôn nhé! À các đồ chưa đến 1kg thì cùng một phí như nhau hay sao nhỉ? Em cám ơn mọi người nhiều nhé!@}
  7. teekanne

teekanne Thành viên rất tích cực

Chủ đề đã bị khóa với lý do: Khóa