1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai ở Ottawa không xin hỏi thăm

Chủ đề trong 'Canada' bởi masktuxedo, 19/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. masktuxedo

masktuxedo Thành viên rất tích cực

Có ai ở Ottawa không xin hỏi thăm

Hi bà con. Có ai ở Ottawakhông vậy? Tháng 9 này mình sẽ sang Ottawa làm việc chừng 1 tháng, đang chưa biết tìm chỗ ở như thế nào cả. Có ai có kinh nghiệm gì có thể chia sẻ thì xin cảm tạ nhiều.
  2. wendy_06

wendy_06 Thành viên mới

Tớ hổng có ở Ottowa nên chẳng giúp gì được rùi. Nhưng nghe nói nhà trên đó khá mắc đó nha. Đổi lại, bạn sẽ được chiêm ngưỡng những ngôi nhà với kiến trúc cổ tuyệt đẹp...Good luck
  3. Japamerica

Japamerica Thành viên mới

Mình chưa sống ở Ottawa bao giờ nhưng đã đến thăm v à được người bản xứ cho biết là ở đó rất dễ sống, nhà 1 người căn hộ chắc cũng chỉ 500$ thôi. Ở ghép có thể rẻ hơn.
    Ngoài ra ở 1 tháng thì mình nghĩ chắc công ty bạn đã đài thọ rồi phải ko?
    Ottawa đẹp và nhỏ, dễ sống cực kỳ, yên bình nữa. Người Canada có thể thấy chán vì nhỏ quá. Chơi thì thường sang The Hull ở bên Quebec bên cạnh đấy.
    Ottawa có Chinatown khá to, có đồ VN và Tàu nên ko sợ thiếu đồ ăn đâu nhé. Rau quả thức ăn cũng rẻ ê hề, đáng tiếc là đắt so với VN.
    Tiếc là mình ko thể giới thiệu bạn của mình cho bạn. Vậy bạn thử tìm cộng đồng ng VN ở Ottawa xem thế nào nhé.
    I luv Ottawa.
    Ottawa rẻ hơn Toronto nhiều. Đừng lo nhé. Good luck.
    Được japamerica sửa chữa / chuyển vào 16:28 ngày 25/08/2007
  4. masktuxedo

masktuxedo Thành viên rất tích cực

Cám ơn các bạn đã quan tâm giúp đỡ. Tôi đã định post bài cám ơn mấy lần nhưng không hiểu sao không post được. Vì vậy giờ đây mới có lời cám ơn muộn như vậy