1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai ở Sing về vào tháng 7 or tháng 8 này kô?

Chủ đề trong 'Singapore' bởi silentbeauty, 01/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. silentbeauty

silentbeauty Thành viên mới

Có ai ở Sing về vào tháng 7 or tháng 8 này kô?

Chào các bạn, hic, đọc quảng cáo thấy tháng 7 và tháng 8 là 2 tháng high time của travel và shoping ở Sing, mà e kô có tiền để đi tour bên ấy, nhưng có điều thấy giá của các mặt hàng công nghệ như mobile, ipod, mp3,.. đc giảm giá 50% và mua hàng sẽ đc hoàn thuế nếu mua từ 100$ trở lên. Và ý định của e là mua 1 chiếc ipod khá khẩm+tốt+chất lượng. Nhưng mà mua trong nước mình thì những cái hàng đó bị đánh thuế rất cao và muốn mua đc 1 cái khá "khủng" thì cũng là vấn đề. Vậy mong các bác nào có thời gian đi shoping trước khi về nước thì giúp e vụ này với nhé. Sẽ thoả thuận các điều kiện theo cả 2 bên.
  2. blackkid1983

blackkid1983 Thành viên quen thuộc

bạn vào trang web của Apple của Singapore xem giá cả , số hiệu của cái bạn thích là cái nào đã . hiện có hàng Trung Quốc , nhái giống hệt , mấy cái đó nếu bị nói là giảm 50% thực ra là mình sẽ bị lừa .
    lấy lại thuế sẽ được 5% giá trị đó . còn chuyện giảm giá thì mình chưa biết chừng vì Apple mình thấy ít khi giảm giá lắm .
  3. silentbeauty

silentbeauty Thành viên mới

Mình cũng kô thể tin nổi là giảm đến 50% những thứ đó, nhưng đó là thông tin về mùa mua sắm trong đợt giảm giá tour , đây là 1 thông tin chính xác vì đây là chính sách giảm giá để thu hút khách du lịch trong mùa hè. Mình cũng kô nghĩ apple giảm giá nhiều đến vậy.
    Nếu các bạn đã ở Sing lâu và khá sành sỏi thì có thể cho biết là việc giảm giá theo mùa nhưthế có đúng kô? và có nơi nào mà bán đồ đó rẻ hơn ở Việt mình thật kô?
  4. akatcat

akatcat Thành viên mới

Bác có thê? nhơ? bạn be? hay ng quen bên na?y đi xem ha?ng cho, gia?m 50% cufng có thê? có nhưng đê?u có term and con***ion applied va? tất nhiên la? limited stock.
    Bác ơ? trên ba?o la? hoa?n thuế đc 5% giá trị thế bác đaf đi lấy hoa?n thuế bao giơ? chưa hay chi? la? thấy ba?o đc ho?an thuế la? đc 5% thế?
    Nó có khung ca?, tư? 100 tới 150$ la? lấy lại đc mấy $, tư? 200 đến 250 la? đc tư?ng na?o, có biê?u giá ca? rô?i, thông thươ?ng la? hoa?n thuế đc 3 đến 3.5% thôi. Đê? đc hoa?n thuế thi? pha?i la? tourist, hoặc la? short term social visit pass, ha?ng pha?i ra kho?i sing trong vo?ng 3 tháng.
    Great Singapore Sales đến mu?ng 9/7 la? hết rô?i đấy, bác na?o thích shop thi? nhanh ma? đi shop đê
  5. daniel01

daniel01 Thành viên mới

hehhe, tận 28/7 mới hết cơ. Mặt hàng giảm thường là quần áo thôi chứ công nghệ minh ko thấy mấy. Và lại apple cung ko giảm giá thì phải, vì trên site ko có thông báo.
  6. akatcat

akatcat Thành viên mới

9/7
  7. blackkid1983

blackkid1983 Thành viên quen thuộc

bạn acakat ơi , bạn ở nước nào thế ? có lấy thuế ở SIngapore bao giờ chưa , từ năm 2005 , Sin đã lấy thuế VAT 5% rồi bạn ah .
    lấy thuế ở ngay sân bay ( thủ tục khá dễ dàng , khai ở ngoài chỗ lobby trước , ngay chỗ đối diện quầy 20 hay sao ấy , để họ cho bạn 1 cái giấy , sau đó vào trong lúc checking rồi , vào chỗ có nhiều cửa hàng bán đồ , bạn hỏi ng ta chỗ lấy lại thuế , người ta sẽ chỉ , lại đưa nó tờ giấy mà người ở ngoài đã đưa bạn , sau đó lấy tiền , go ) ,
    nhưng lúc mua hàng , bạn nhớ nói với chủ cửa hàng là mình muốn lấy lại thuế , nói là tourist là nó sẽ làm giấy cho bạn lấy .
    ở SimLim Square cũng có 1 chỗ lấy thuế ở tầng trệt , nhưng hình như chỉ dành cho thanh toán bằng cre*** card thôi .
    mình thấy chuyện giảm giá trên 50% thì chỉ có trên những mặt hàng có giá trị lớn ( TV LCD , dàn ậm thanh ... ) máy nghe nhạc thì bạn ra thẳng Creative mà mua , Creative dạo này có mấy kiểu hay lắm .
    muốn mua laptop second-hand thì lên lầu 4 , mấy cửa hàng phía trong ( không phải mặt tiền đâu nha ) sau lưng mấy cửa hàng mặt tiền .
    mua đồng hồ lúc này là đã nhất ( cửa hàng Time Club ngay ngã tư shaw building là nhiều nhất ) .
    chúc bạn sắm đồ vui vẻ .
  8. akatcat

akatcat Thành viên mới

Dạ cảm ơn bác Tớ cũng mòn gót ở T1, T2 và BT roài Ở đây vẫn chưa lâu lắm, chỉ biết là từ khi sang đây thấy nó tăng thuế GST (chứ kô phải VAT ) từ 3% lên 5% mà xót cả lòng
    Còn cái mà bác nói là lấy thuế 5% ý, làm nhầm lẫn về mặt lí thuyẻt , khi mua hàng, vẫn phải trả 5% như bình thường, nhưng với đối tượng có visa ở Sing dưới 3 tháng thì đc phép nhận lại 1 phần thuế, thông thường là từ 3 đến 3.5% số tiền mình trả cho món hàng.
    Ngay ở cửa hàng, khi điền GST Returm form cửa hàng nó sẽ điền ngay số tiền đc hoàn lại, dựa vào biểu giá ở trang bìa của quyển form ý
    Mà thêm 1 tẹo, ra sân bay, có thể làm thủ tục hoàn thuế trước và sau khi check in đều được, nhưng chỉ được nhận tiền khi vào bên trong, sau khi làm thủ tục xuất cảnh khỏi Sing. Nó chả đưa cho bác cái giấy nào để điền cả , chỉ ra mà bấm cái máy lấy số, đợi đến số của mình kêu cái toét thì vào, đưa giấy cho officer, nó check rồi đóng dấu cái choẹt, thế là vào trong có thêm vài xu mua choc trong duty free shop
    Khi làm thủ tục hoàn thuế, có nhiều trường hợp nó sẽ bắt mình phải đưa cho nó xem mặt hàng, có khi nó chả hỏi gì cả
    Hôm nào bác đi lấy hoàn thuế hoặc là bạn bè đi lấy hoàn thuế thì xem có đúng thế kô nhá xem có lấy lại đc 5% không nhá (lấy đc 5% chắc khối người vui mừng 2 chân chập 1 )