1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai sang Hà Lan vào cuối tháng 8 này không ạ? (Eindhoven)

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi BEngA1, 22/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Vi_Tieu_Bao_new

Vi_Tieu_Bao_new Thành viên rất tích cực

Check giờ tàu thì nên vào đây chứ:
    http://ns.nl
    Có lựa chọn English ở góc trên bên phải. Và cũng có cả giờ tàu cùng với giá tiền :-) Hv fun.
  2. nbthang_bk

nbthang_bk Thành viên mới

Nghe thằng bạn kể Delft có nhiều Việt Nam nghĩ là phải nhiều lắm. Sang đây đi hoài mới gặp 1,2 người. Còn lại toàn chinese với indian.
  3. JonnyQuest

JonnyQuest Thành viên quen thuộc

Có bạn nào bay Eva Air sang Ams ngày 17/9 ko nhỉ (chắc hơi muộn so với các bạn NL), tớ ko học ở NL nhưng sang BE, vì vậy vẫn phải bay tới Ams rồi đi tàu sang Brussels.
    Có người đi cùng chuyến thì cũng vui, nhất là transit ở Taipei lâu lắm
  4. scorpios82

scorpios82 Thành viên mới

giờ này thì tụi sang Ams nó rủ nhau đi ngắm Tulip với windmill hết cả roài
    hehe...đã bảo là chờ đến 25Sep đi cùng bạn rồi mà ko nghe

5. nbthang_bk

nbthang_bk Thành viên mới

Ở Ams thì ngắm tulip với windmill làm gì nhỉ. Phải ngắm red light chứ
  6. linhcau_neu

linhcau_neu Thành viên mới

Em nghe cái này nổi tiếng lắm mà chả biết thế nào,mà hình như ở Eind cũng có 1 cái ạ? :|
  7. the_nhoc_spirit

the_nhoc_spirit Thành viên quen thuộc

Chuẩn bị tinh thần nhé, Cái sân bay Taipei nó bùn như chấu cắn. Nếu mà đi Eva thì nó bay sang Taipei transit rồi lại bay ngc lại Thái để bắt khách rồi mới bay đi Ams đấy. Ko ghi trên vé nhưng nếu đi rồi check flight status trên web của nó là thấy ngay.
    Mà chỉ có chặng đầu bay taipei là có màn hình LCD trước ghế ngồi cho xem phim còn lại các chặng sau chả có gì.
  8. JonnyQuest

JonnyQuest Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bạn Nhóc nhé, cho mình hỏi thêm luôn là sang Taipei nó có check lại hành lý không nhỉ?
    Buồn thì cũng không lo lắm, mình có nhiều "bạn đồng hành lắm" : Laptop pin được 4 tiếng, PDA có wifi thì được khoảng 5 tiếng dùng chat chit liên tục , ko biết sân bay Taipei có wifi free không nhỉ
    @scopios_82: tui kiếm được bạn đồng hành rồi hi hi , có một bạn gái cùng sang Brussels
    Được jonnyquest sửa chữa / chuyển vào 18:14 ngày 28/08/2008
  9. scorpios82

scorpios82 Thành viên mới

gớm...đã tìm được bạn gái đồng hành rồi cơ đấy
    mình cũng phải đi kiếm 1 anh zai đi cùng mới được..
    chứ ngồi "cắn chấu" ở Taipei 6,7 tiếng chắc chết
    khổ nỗi nghe tên "laptop pin 4 tiếng" với "PDA wifi" thì làm sao biết là zai hay gái nhể ...chẹp chẹp...
    @ Nhóc, cho chị hỏi vụ bay lại Thais í, là nó để mình ngồi chat chit ở Taipei, nó đi bắt khách hay nó lôi mình đi Bkk luôn hả em
    Với lại hành lý ký gửi nó gửi thẳng sang Ams luôn chứ nhể, hay lại bắt mình lóc cóc chuyển đồ ở Taipei

10. the_nhoc_spirit

the_nhoc_spirit Thành viên quen thuộc

@ Johnny: Ở đâu nó cũng security check hết. Đến sân bay Đài Loan và cả sân bay Thái. Ở VN và HL thì khỏi nói rùi hen. Tớ liều đem 1 chai lotion làm ẩm da trong hành lí xách tay, từ VN đi ko sao, lần thứ hai check hành lí ở ĐL cũng ko sao muh đến sân bay Bangkok thì nó lục đồ của tớ ra và giục đi.
    Ở sân bay nhiều free wifi lắm nhưng outlet lại ở dưới đất nên bạn phải ngồi lê xuống sàn để ôm laptop. Nhiều người thế lắm! 5 tiếng cũng ngắn lại bao nhiêu.
    @ Scorp: Nó lôi mình đi Bangkok luôn. Khoảng 11h đêm bắt đầu bay từ ĐL về lại Thái (nhìn dzô cái bản đồ thấy giống khùng ghê, từ VN đi ĐL rùi từ ĐL bay về Thái sát vách). Đến Thái là tầm 2h sáng, nó đuổi mình xuống, đi 1 vòng loanh quanh sân bay Thái đến 1 cái cổng khác, lại security check rồi lùa lên máy bay cũ. Mất độ 1 tiếng đồng hồ. Sau đó bay 1 mạch đến Schiphol.
    Trên máy bay rất rất rất lạnh, mọi người nhớ chuẩn bị đầy đủ áo ấm để mặc muh ngủ cho ngon nhé. Cảm giác ngủ đã đời xong mở mắt ra là cái bảng đề Welcome to Amsterdam thích lắm.