1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai thế này không???

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi everocky, 28/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. everocky

everocky Thành viên mới

Có ai thế này không???

Nhà chồng tớ có 5 anh em trai.Tớ là chị dâu trưởng,còn lại chưa ai có GD.Nên hầu như công việc trong nhà tớ gần như phải làm hết.Đợt này thằng em thứ 2 chuẩn bị cưới.Nó đưa cô người yêu về ra mắt GD .Tớ thở phào thế là có người san sẻ với mình rồi....ai ngờ....
    Lần đầu tiên về nhà cô ấy tình cảm,nhẹ nhàng tâm lý,ai cũng khen...thấy mẹ chồng tớ trong bếp cô ấy cũng vào lấy cái nọ phụ cái kia...hỏi nấu món này thế nào,nấu món kia thế nào....Mẹ chồng tớ nghe chừng hài lòng lắm,lại còn bảo tớ ý là hãy học hỏi cái cách bày tỏ tình cảm của em nó.Chồng tớ bênh tớ "Tính vợ con nó vậy thương yêu không thể hiện ở lời nói được " Cô em dâu tương lai độp lại chồng tớ "Có cái tình cảm để thể hiện ra bên ngoài lại không thể hiện thì còn nói chuyện gì " ???Thằng em chồng tớ cười ha hả tám đồng .Vợ chồng tớ thôi không tranh luận nữa.
    Lần thứ 2 về nhà vẫn nhẹ nhàng véo von như chim hót nhưng không vào bếp phụ ai nữa.2 đứa suốt ngày kéo nhau đi chơi,không đi chơi thì lên chiếm phòng làm việc của vợ chồng tớ,Tự ý thay đổi hình nền của con tớ cài trên máy tính bằng hình nền anh chị ấy đang ôm nhau "Cho nó có tính nghệ thuật" (Thằng em tớ bảo thế)Đến giờ ngủ trưa "em dâu" bảo "Chị sang phòng "nhà em" hoặc phòng Mẹ mà nằm em ngủ ở phòng chị.Bên đó không có điều hoà nóng lắm
    Lần thứ 3 anh chị ấy về nhà đang lúc tớ bị mất cái Jupiter.Cả 2 đứa nó đều bảo " Em chẳng hiểu chị làm sao nữa lấy chồng có con rồi mà vẫn bị mất đồ " Ôi giời chắc mới có luật trộm không được lấy của những người đã có chồng và con???.Chiều 2 vợ chồng tớ đi mua xe mới.Vì nghĩ rằng chưa chắc đã tìm lại được mà ngày nào cũng phải đi làm. Mang cái xe mới về em dâu tương lai bảo "ui sao cái xe này nó xấu thế?anh chị chẳng có mắt thẩm mỹ gì cả thế bao nhiêu đây???" Chồng tớ điên tiết định quạc lại nó ,tớ kéo vội anh ấy lên phòng.Cái xe xấu ấy tớ mới mua có 37t thôi đau thật
    Lần.....mới đây nhất sinh nhật con tớ ,thằng em tớ gọi điện về bảo tớ phải gọi điện mời cả người yêu nó về nữa ,vốn dĩ em tớ là đứa thiệt thòi nhất về sức khoẻ so với các anh em khác nên mẹ tớ rất chiều chuộng nó và bọn tớ cũng không muốn làm Mẹ tớ nghĩ bọn tớ không thương em nên đòi hỏi gì của nó cả nhà đều nghe vì không muốn Mẹ buồn.Khi "em dâu" về tớ bảo nó "nhà toàn đàn ông không ai biết làm gì,mẹ lại đi vắng bạn bè anh lại đông nên sẽ nấu nướng nhiều đấy ,chiều em phụ chị với nhé" Nó bảo "không thành vấn đề" Xong rồi 2 đứa lại đưa nhau đi chơi...Đến 3 h chiều 2 anh chị ấy về thấy tớ đang chuẩn bị nấu nướng nó cũng chẳng bảo làm sao đi lên phòng nằm ngủ.Chồng tớ về thấy vợ hì hụi làm nên hỏi ""nó " đâu mà không phụ em" tớ bảo "em chịu" 2 vợ chồng lúi húi đến 5 h30 chồng tớ lên phòng lấy đồ để tắm anh ấy nổi điên lên khi thấy chúng nó nằm ngủ trên giường 2 vợ chồng tớ nên quát tháo ầm ĩ nó mới đi xuống nhà hỏi "còn việc gì em làm cho" Tớ ghét quá mới bảo "chỉ còn việc ăn nữa thôi"....Ăn xong mọi người về hết mấy thằng em chồng cùng với tớ dọn nhà còn nó ngồi ăn bánh kem.Sáng nay nó về từ sớm tớ sang phòng làm việc lấy mấy cuốn truyện trả cho chị trên cơ quan thì không thấy đâu nữa hỏi Mẹ tớ Mẹ tớ Bảo "em nó mang về Hà Nội đọc rồi" Ui các cậu có thấy ai như vậy không?Vậy mà em dâu tớ nó vẫn tự hào nó có xuất thân Thủ Đô đấy
  2. bee56

bee56 Thành viên mới

vô duyên wá!
    làm mất hết cả hình ảnh con gái nói chung!
    Hà Nội hay ko thì cũng có người này người nọ chị ạ!
  3. bee56

bee56 Thành viên mới

vô duyên wá!
    làm mất hết cả hình ảnh con gái nói chung!
    Hà Nội hay ko thì cũng có người này người nọ chị ạ!
  4. tuannguoinghe

tuannguoinghe Thành viên mới

Bệnh này là rất khó chữa đấy chị ạ. Chỉ có chồng nó mới chữa được cho nó thôi. Mà em nghe chị kể thì ông chồng này cũng nhu nhược và không biết ý gì cả. may mà nó còn ko ở chung với nhà chị thôi.
    Thôi, đành nhịn thôi. Khó giải quyết lắm.
    Bệnh này là bệnh tiểu thư. Ở nhà được chiềunhìều. Không có ý chê các cô dâu thủ đô, nhưng mà ở Thủ đô bây giờ có nhiều cô gái thế này lắm vì được bố mẹ chiều qúa.
    Loại gái vô duyên thế này em ghét vô cùng. Gặp em thì cũng dễ bị quát như ông chồng chị lắm.
  5. tuannguoinghe

tuannguoinghe Thành viên mới

Bệnh này là rất khó chữa đấy chị ạ. Chỉ có chồng nó mới chữa được cho nó thôi. Mà em nghe chị kể thì ông chồng này cũng nhu nhược và không biết ý gì cả. may mà nó còn ko ở chung với nhà chị thôi.
    Thôi, đành nhịn thôi. Khó giải quyết lắm.
    Bệnh này là bệnh tiểu thư. Ở nhà được chiềunhìều. Không có ý chê các cô dâu thủ đô, nhưng mà ở Thủ đô bây giờ có nhiều cô gái thế này lắm vì được bố mẹ chiều qúa.
    Loại gái vô duyên thế này em ghét vô cùng. Gặp em thì cũng dễ bị quát như ông chồng chị lắm.
  6. tranhthanhhuong

tranhthanhhuong Thành viên mới

Đọc mà thấy bức xúc thay cho chị , nếu mà đã là con người như thế thì chị ko phải nể nang gì hết . Chị càng ko nói gì thì càng bị lấn lướt , chị có vấn đề gì cứ nói thẳng luôn vào mặt để lần sau khỏi phải nói nữa , con gái gì mà vô duyên ko có tý xấu hổ gì cả . Bó tay
  7. tranhthanhhuong

tranhthanhhuong Thành viên mới

Đọc mà thấy bức xúc thay cho chị , nếu mà đã là con người như thế thì chị ko phải nể nang gì hết . Chị càng ko nói gì thì càng bị lấn lướt , chị có vấn đề gì cứ nói thẳng luôn vào mặt để lần sau khỏi phải nói nữa , con gái gì mà vô duyên ko có tý xấu hổ gì cả . Bó tay
  8. Astrid

Astrid Thành viên mới

Tớ cũng là dân Hà nội, nhưng thú thực tớ không hiểu sao trên đời lại có một cô con gái nào mà vô ý vô tứ, ích kỷ như em dâu chồng của everocky. Nếu vợ chồng cô ấy "xâm phạm" vào không gian riêng của vợ chồng bạn thì cứ góp ý thẳng chứ đừng để lâu mà sau tình trạng còn tệ hơn. Sống chung một gia đình, phải biết vì nhau, nghĩ đến người khác một chút chứ. Thử một lần bạn tự tiện dùng đồ của cô ấy xem phản ứng thế nào, cho cô ấy nếm thử cái cảm giác khó chịu ra sao.
  9. Astrid

Astrid Thành viên mới

Tớ cũng là dân Hà nội, nhưng thú thực tớ không hiểu sao trên đời lại có một cô con gái nào mà vô ý vô tứ, ích kỷ như em dâu chồng của everocky. Nếu vợ chồng cô ấy "xâm phạm" vào không gian riêng của vợ chồng bạn thì cứ góp ý thẳng chứ đừng để lâu mà sau tình trạng còn tệ hơn. Sống chung một gia đình, phải biết vì nhau, nghĩ đến người khác một chút chứ. Thử một lần bạn tự tiện dùng đồ của cô ấy xem phản ứng thế nào, cho cô ấy nếm thử cái cảm giác khó chịu ra sao.
  10. tamkien230105

tamkien230105 Thành viên mới

Nghe mà tức thay cho chị chủ topic,chị cứ thẳng thắn nói ra với cô em dâu đó,không thể để như vậy được.Loại con gái này nếu ko sửa thì sau này chỉ an tàn phá hại nhà chồng thôi chị ạ!Chị cứ nói thẳng vào mặt nó cho nó biết.