1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai thích câu cá, đá bóng không?

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hạ Long' bởi JQK_Halong, 31/08/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. JQK_Halong

JQK_Halong Thành viên mới

Có ai thích câu cá, đá bóng không?

Các thành viên HLC đang sống ở HL ơi, chúng ta thành lập một đội bóng để thi thoảng giao hữu đi.Ví dụ như hàng tuần thi đấu với phòng tớ cũng được ( cơ quan tớ có sân bóng đẹp lắm). Hay là mình tụ tập đi câu cá cũng được. Mấy hôm nay bọn tớ câu trên cầu Jumbo : vừa mát, vừa ngắm cảnh vừa có thể ngồi uống beer hoặc nước mía với nhau mà vẫn câu được rất nhiều cá- thú vị lắm.Ý kiến của mình là thế, các bác nào đồng tình thì lên tiếng ủng hộ nhé.Rất hi vọng là có nhiều người ủng hộ.
  2. Nguyenaoe

Nguyenaoe Thành viên mới

Hic!!
    1.Cầu Jumbo ở đâu vậy ta?
    2. ở đâu mà nhiều cá gì vậy ???
    3. Câu ngày hay câu đêm?
    .......
  3. bicbang2005

bicbang2005 Thành viên mới

Hay đấy.
    Tôi cũng dang đi câu đây, vậy ông ở đây vậy?
    Có ai biết các địa điểm để câu Tráp Đen,Vòn và Vược không?
    Được bicbang2005 sửa chữa / chuyển vào 10:19 ngày 01/09/2005
  4. JQK_Halong

Ông anh không biết cầu Jumbo thật à?nó là cái cầu gỗ ngày xưa nhà hàng Jumbo floating làm cho khách đi đấy, giờ nhà hàng không còn nữa mà chỉ còn cầu thôi.Anh em tôi thường ra đó uống bia và câu cá mà.Mấy hôm vừa rồi hôm nào anh em tôi cũng đi câu, được nhiều cá lắm, chủ yếu là cá tráp và cá ong.Câu xong cả bọn về tự chế biến món canh cá và cùng đánh chén với nhau, vui lắm.Ai muốn tham gia thì cùng đi với bọn tớ nhé.Hôm nay nước to đấy.À quên, hôm nay cơ quan tớ lại phải thi đấu bóng đá với Bệnh viện tỉnh nhân ngày 2-9 mất rồi, có khi phải hẹn hôm khác thôi( không biết có thành viên HLC nào làm ở BVT không nhỉ?cùng ra cổ vũ bóng đá với tớ cho vui)
  5. Nguyenaoe

Nguyenaoe Thành viên mới

JQK_Halong à, tôi không biết đó là ở đầu vậy, có phải trong mãi SATO không ?, tôi ở gần chân cầu BC, phía BC. Hôm nào đi được thì TB nhé
    Luôn luôn (8/24h) có mặt ở htt://ttvnol.com/halong.ttvn
  6. Nguyenaoe

Nguyenaoe Thành viên mới

Chào JQK_Halong
    Mình hỏii lại mới hay nó ở ngay sau gần sân quần vợt phải không. Híc!!! ít khi sang HG nên không rõ lắm
    Khi nào đi câu ông nhắn lại được không ?
    Luôn luôn (8/24h) có mặt ở htt://ttvnol.com/halong.ttvn
    [/quote]

Được nguyenaoe sửa chữa / chuyển vào 12:28 ngày 05/09/2005
  7. JQK_Halong

Cầu Jumbo ngay chỗ đài tưởng niệm cũ, đằng sau mấy cái sân tennis.Thời gian này mình hay phải đi xa, khoảng tuần sau chắc là rảnh rỗi.Nếu ông anh có mối quan hệ với các thành viên cũ của HLC thì nhờ ông anh rủ mọi người đi cho vui nhé.nếu ông anh có số dt thì cho tôi, khi nào cần thì liên lạc cho nhanh
  8. Nguyenaoe

Nguyenaoe Thành viên mới

Chào JQK_Halong !
    Mình không quen ai ở HLC cũng như các thợ câu ở đây (HL) cả, vì vậy mình rất muốn biết và tìm hiểukiến thức cụ thể về câu kéo nói chung như con nước, thời tiết, dụng cụ lưỡi chì, mồi... cá và đặc biệt là các địa điểm bên HG.
    Mình không có nhiều thời gian rỗi để đi câu cá, thi thoảng mới đi, nếu có thể chỉ vào buổi tối hoặc T7,CN nhưng "máy giặt" nó kêu lắm.
    Hỏi thêm một tý, không biết quy định của DĐ cho phép tải ảnh tối đa có dung lượng là bao nhiêu nhỉ, mà cứ thấy lớn một tí lại đẩy ra, giảm điểm thì hình xấu, bé thì nhìn không ra.
    Hẹn gặp lại.
    Được nguyenaoe sửa chữa / chuyển vào 07:08 ngày 08/09/2005
  9. HellAngel

HellAngel Thành viên mới

JQK Ha Long là ai mà cái mẹt nhìn wen wá
  10. JQK_Halong

Chào JQK_Halong !
    Mình không quen ai ở HLC cũng như các thợ câu ở đây (HL) cả, vì vậy mình rất muốn biết và tìm hiểukiến thức cụ thể về câu kéo nói chung như con nước, thời tiết, dụng cụ lưỡi chì, mồi... cá và đặc biệt là các địa điểm bên HG.
    Mình không có nhiều thời gian rỗi để đi câu cá, thi thoảng mới đi, nếu có thể chỉ vào buổi tối hoặc T7,CN nhưng "máy giặt" nó kêu lắm.
    Hỏi thêm một tý, không biết quy định của DĐ cho phép tải ảnh tối đa
    ...
    Ông anh Nguyenaoe ơi, em cũng chỉ là amateur trong nghề câu cá thôi.và bản thân em cũng chỉ thích ngồicâu cho vui, vừa câu vừa ngắm đất trời thôi, cho dù là chỉ câu toàn cá bé cũng được.Còn về con nước thì em cũng mù tịt luôn, hôm nào đi câu thì có một ông bạn đi xem con nước trước cho cả nhóm. Nếu ông anh không bận thì hôm nào đó em đi câu em sẽ gọi trước nhé
    Còn về dung lượng ảnh tối đa để tải lên thì em không biết rõ, nhưng những ảnh em tải lên em thường để ở khoảng 150k.Mà hình như anh cũng tải được hình CLC lên rồi đấy thôi: em vừa xem mấy bức ảnh anh gửi lên đều đẹp cả mà