1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Co Ai thich Nhiep Anh thi` vao day nao`

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi The_Hunter156_new, 05/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. The_Hunter156_new

The_Hunter156_new Thành viên quen thuộc

Oke , em se vao do, theo em box cua chung ta se khong chuyen ve nhiep anh ma` nen dat la` Nhiep Anh va` Bao Chi'. Moi nguoi` deu co the ban ve` hai van de` co lien quan chat che den nhau. Theo em nghi la` lam box thi` khong loang chut nao`, minh se thu hut duoc nhieu` su chu y cua moi nguoi` hon, hon nua nhu the se hoat dong quy cu va co to chuc. Vi nhu anh Hoai` Linh, va Xuan An deu` tu` cau lac bo nhiep anh bao hoa hoc tro` ra thoi` h`ihi`hi`, biet dau khi box cua trung ta ra doi` lai con` mo duoc ca trien lam ay chu.
    Ma` anh IQ oi, anh mua may' gi` the, em dang nho` chi em ben Uc mua cho em Canon, co gi` anh chi giao them nhe'. Mong la box cua chung ta se som duoc thanh lap

Cuong
  2. 1088

1088 Thành viên rất tích cực

có ai đang ở sg ko vây?
    linh
  3. Guest

Guest Guest

hôm qua vừa tậu được 1 chú CANON EOS 1000FN lenes 38~80 f:4.5 ống kính hơi chuối nhưng sẽ cố gắng kiếm thêm 1 cái Telezoom nữa.
    Còn ý kiến của chú Hunter anh thấy box Nhiếp Ảnh thì ý nghĩa của nó nằm trong lĩnh vực chụp ảnh, sưu tầm ảnh, mua bán ảnh và máy ảnh, hướng dẫn sử dụng máy ảnh.... nói chung là mọi thứ liên quan đến ảnh và máy ảnh, Còn mở rộng ra là nhiếp ảnh và báo chí thì xem ra quá dài hơi, báo chí nếu có người quan tâm thì nên lập 1 box riêng hoặc vào chung trong box Công tác xã hội. vì báo chí và nhiếp ảnh không chung nhau ở lĩnh vực nghệ thuật, ảnh có thể loại ảnh thời sự, báo chí, nhưng nó chỉ là 1 mảng rất nhỏ trong các chủ đề nhiếp ảnh.
    thêm nữa, từ lúc chúng ta bàn nhau lập box nhiếp ảnh là bởi vì có nhiều người yêu thích chụp ảnh, chứ chưa hề có đề tài nào nói về báo chí cả.
    Tóm lại nếu xin thành lập box thì nên lấy tên là box Nhiếp Ảnh, để nó có thể sánh cùng box Mỹ Thuật hoặc box Điện Ảnh.
    xin hết!
    IQ.Design 358 De La Thanh Hanoi - Tel: 5120244
  4. kakalot

kakalot Thành viên rất tích cực

Cung hỉ cung hỉ, thể là anh có 2 cái rồi nhỉ có gì chụp ảnh HN post lên cho em xem với . Em cũng dùng mấy Canon EOS, có gì anh em mình đổi lens cho nhau
  5. alreadydead

alreadydead Thành viên mới

Chán các bác thật. TTVN bây giờ đã có 1 đống club, các bác thu gọn dc cái nào thì thu gọn. Sao cứ muốn mở rộng ra, để rồi quả lý ko chặt chẽ, để rồi ko còn như thế này nữa. Riêng ý kiến cá nhân tôi, tôi thấy Photography nên để trong Box Mỹ Thuật là dc rồi. Thật sự Box Mỹ Thuật này có tên là Art Box thì phải. Cho các bác xem nhé.
    pho·tog·ra·phy ( P ) Pronunciation Key (f-tgr-f)
    n.
    The art or process of producing images of objects on photosensitive surfaces.
    The art, practice, or occupation of taking and printing photographs.
    A body of photographs
    Các bác đọc mà tham khảo. rồi có những ý kiến hay hơn. Thiết nghĩ, muốn 1 box thật sự phát triển thì cần phải đoàn kết, từng những mục nhỏ, không nên đụng 1 tí là phải tách riêng.
    Thấy các bác có đam mê Nhiếp ảnh tôi cũng vui lắm. bản thân tôi ko có điều kiện mua máy xịn như các bác, chỉ có cái máy ảnh bình thuờng du lịch thôi. Nòng Canon hay gì cũng dek có. Chán lắm, nhưng đam mê là chính. Tôi chả cần quan tâm lắm đến cái ấy. Cũng như, đam mê, chia sẻ cùng nhau ở đây thì ấm áp bếit mấy, hay là phải đam mê, say mê ở 1 nơi hoàn toàn độc lập, chỉ riêng nhiếp ảnh và nhiếp ảnh thôi?
    Sorry các bác, nói qua nói lại tôi cũng nói vòng vòng, Các bác hiểu thì hiểu.
    Có bác nào hỏi về Hà Nội, em gửi lên cho các bác xem thử. Máy ảnh thuờng, nên ko chỉnh độ sáng tối hay cách cử chỉ hành động, nét mờ nét rõ dc. Xấu xí thì cũng thông cảm.
    và Hạ Long, cuộc đời tôi nhiều cái buồn quá nên chả thể nào chụp vui dc. Các bác cũng thông cảm.
  6. kakalot

Ảnh hồ Gươm ấn tượng quá, chắc tại scan nên ko còn đẹp như và rõ như ảnh mới rửa. Vote cho bác 5*
  7. Guest

Guest Guest

alreadydead đanh đá quá
    Lập Box riêng là ý kiến và nguyện vọng của toàn dân đấy chứ, có phải là của riêng ai đâu, "1 cây làm chẳng nên non.."
    còn đâu cứ phải yêu thích Nhiếp ảnh là phải có máy ảnh hay là máy ảnh xịn đâu "ai có súng dùng súng, ai có gươm dùng gươm...". quan trọng là được chia sẻ sự quan tâm học hỏi thôi muh.
    tiện đây tôi cũng post lên mấy cái ảnh chụp Hà Nội
    mấy cái này chụp hồi tháng 9
    IQ.Design 358 De La Thanh Hanoi - Tel: 5120244
  8. kakalot

Anh dùng film scanner à? Anh cứ post lên đây nhé, em đang cần ảnh HN (có gì ảnh gưỉ cả file to lên cho em xin để em đi in).
    Em đọc thử dữ liệu xem có đúng ko nhé
    Cái trên lens khoảng 50mm độ mở ống kính khoàng 5.6, film 100 tốc độ mở ống kính 1/60 sec
    Cái dưới lens khoảng 40mm (khó đoán vật) độ mở ống kính là 8, phim 100 tốc độ mở ống kính 1/10 sec
    Được kakalot sửa chữa / chuyển vào 12:06 ngày 05/12/2002
  9. kakalot

To alreadydead: thực ra máy ảnh xịn thì chất lượng ảnh cao, máy ảnh thường thì cho chất lượng thường. Nhưng điều quan trọng của người chụp ảnh cần nhớ đến là cái hồn của bức ảnh mình chụp. Làm thế nào để khi mà người xem xem những bức ảnh họ có thể cảm nhận được những gì khi người chụp ảnh cảm nhận, nghe được những gì khi người chụp ảnh nghe thấy.
    Đấy là đôi chút tâm niệm của em về nhiếp ảnh có gì ko phải bác bỏ qua.
  10. Xuka

Xuka Thành viên tích cực

To IQDesign: Bác chụp 2 ảnh trên có dùng chân đế không?
    Xuka@