1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai thích Truyện Đôremon không dxay?

Chủ đề trong 'Truyện tranh (ACC)' bởi BachHop, 14/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. secretcom

secretcom Thành viên rất tích cực

Chị BachHop lại làm em nhớ lại những kỉ niệm khi còn ở VN. Hic....đúng là một câu chuyện buồn, em và thằng bạn share tiền đi mua 2 quyển đầu của Doraemon, giành giựt nhau xém rách cả sách, thế là bắt đầu mê Doraemon từ đó luôn, thằng bạn em cũng thế nhưng nó vừa mới chết cách đây 1 năm do "Nàng tiên nâu" cám dỗ, buồn thật.
    Cho đến tận bây giờ em vẫn còn thích Doraemon, chị có nhã ý gửi qua cho em mấy cuốn thì tốt quá.
    Don't let me cry without you in my life, Cindy.
    I'm gonna love you 'till the day I die.
  2. haibaralovely

haibaralovely Thành viên rất tích cực

Thôi,chỉ được cái máy thời gian là nhất rồi.Bác secretcom cho em chia buồn nhá!
  3. BachHop

BachHop Thành viên rất tích cực

secretcom a! bộ truyện ấy chị cũng thích, mê mẩn và có được những phút giây ko làm "ng lớn"! được thư thả tâm hồn và cười thật vui!
    đấy làbộ truyện chị ấn tượng!
    thế em trai ỏ Bang nào thế em, bạn chị sắp qua bang Texas đấy, em có ở bang dó ko, chị se gui cho!!!

BachHop
  4. secretcom

secretcom Thành viên rất tích cực

Cảm ơn haibaralovely đã chia buồn cùng tớ.
    Chị BachHop à, em ở CA chứ không phải ở Texas, em cũng có ông bác ở đó nhưng thôi khỏi chị ạ, chừng nào chị có bạn bè sang CA hẳn hay, em không dám phiền chị đâu ạ. Cảm ơn vì nhã ý của chị.
    Don't let me cry without you in my life, Cindy.
    I'm gonna love you 'till the day I die.
  5. pikachu2020vn

pikachu2020vn Thành viên mới

Tui hơi khoái Đôrêmon đấy nha. Thú thực trong đấy tui chỉ thích làm Đôrêmi thôi. Có ai đồng cảnh cùng tui không zậy?
    pikachu
  6. hosu

hosu Thành viên mới

neu pikachu ma lam Doraemon thi tui lam Nobita zay

Ho su
  7. BachHop

BachHop Thành viên rất tích cực

hehhe...xem ra chú mèo máy này cũng nổi tiếng ko kém cha đẻ của mình ý nhở!!!
    hic... kể ra được xem bộ truyện ấy cũng tuyệt chứ!

BachHop
  8. haibaralovely

haibaralovely Thành viên rất tích cực

Quá tuyệt!Truyện tranh trong sáng nhất trong tấ cả các truyện tranh!
  9. bighero

bighero Thành viên quen thuộc

Một kĩ niệm dễ thương củ tôi về chú mèo thân yêu này. Lúc đó đang học lớp "ko nhớ", thấy ngoài hiệu sách để 1 cuốn có bìa màu đỏ với tên: chiếc khăn trùm thời gian. Lật vài trang mê quá, chạy về xin tiền.-> bị sạt 1 trận, vì lúc đó chàng đô nhà ta đắt kinh khủng! 3.000đ, chùi! thế là buồn mấy ngày. Mẹ gợi ý: mày mua về đi rồi cho thuê, tiền nè! mừng quá chạy đi liền.
    Cho thuê truyện, chủ chưa đọc thì khách đừng hòng đọc, hìhì. Rồi làm biếng ghi sổ--> mất truyện, lại buồn, cuối cùng chỉ còn lại mấy cuốn. Quyết định: ko cho mướn nữa-. chỉ đi mướn. haha
    rùi đến co em gái, năn nỉ đọc, ko đọc. Cuối cùng, sau 1 tháng đi học về (tôi), thấy nó dính vào chàng Đô 6.500 như cá với nước! hì hì! vui lắm. Nói về Đô thì có khối chuyện để kể cho bà con nghe!
    To Jolly girl: Đô ko bao giờ cũ trong lòng chúng tôi đâu bạn ạ, hãy hỏi cả 1 thế hệ đọc Đô xem! có ai nói rằng sẽ ko đọc nữa ko? yêu bác Fujiko F.Fujio lắm!
    Box TRUYỆN TRANH HERE
    Bighero
  10. vhungag

vhungag Thành viên quen thuộc

Này tôi đã tốn khối tiền vì Doraemon rùi đấy! Lúc nhỏ mê Doraemon tuần nào cũng xin tiền mua, cả 7 viên ngọc rồng nữa, đến khi ra hết truyện, buồn quá, đem mấy cuốn Doraemon ra đếm lại thì tính ra cả bộn tiền! Lúc đó còn nhỏ mà, 3000đ một cuốn hết bộ thêm mấy bộ truyện dài nữa cũng là cả một số tiền ao ước! Nhưng riết rùi mất đâu hết trơn luôn, bây giờ đếm lại chả còn mấy cuốn!
    Mấy quyển truyện dài hay nhỉ, phiêu lưu kì thú, hấp dẫn vô cùng! Nhưng đọc truyện ngắn mới thật thích, cười no cả bụng!
    Lát nữa quay lại !