1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có ai từng Uống Trà Ôlong .....xem tuoitreonline chua?

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi romeovn24, 29/04/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. romeovn24

romeovn24 Thành viên mới

Có ai từng Uống Trà Ôlong .....xem tuoitreonline chua?

Tui thích uống trà ,nhưng lại phải online để làm việc....thiệt là khổ.....hiện nay thì tui chỉ biết mỗi Thư Giãn Trà Quán 2, ở 09 Nguyễn Văn Thủ là co ADSL thôi à......sáng nào tui cũng làm việc và đọc báo ở dó ,cũng khá yên tĩnh.....12000đ 1 ly cafê mà online thoải mái.....nhưng tui muốn biết 1 vài quán nữa.....ai biết chỉ giùm nha.......còn ai muốn xem "văn phòng " của tui thì xem hình kèm theo nè.........
  2. Tao_lao

Tao_lao Thành viên rất tích cực

Quán trong đẹp quá. Bạn cho tui hỏi Trà Ô Long đó có phải là loại bán ở siêu thị hôn vậy hay là có chỗ nào đặc biệt để mua.
  3. Thongocmummim

Thongocmummim Thành viên mới

Tớ bon chen xí, tớ thấy trà ôlong là cái lọai như trà Thái Nguyên mình fa thì fải....(tờ uống thì thấy thế ah, nhưng thấy kg đậm đà = thôi ah)
    Bạn T_L ở SIN thì mua cái chai giống như loại green tea (bạn bít loại nì mà nhỉ ?!) nhưng nó ghi Olong ah
  4. Tao_lao

Green tea đóng chai à? Loại này thi tui chưa thấy, mà chỉ thấy loại green tea đóng gói (như lipton vậy). Mà theo như tui hiểu thì green tea, trà xanh thì phải là loại ''trà sống'' chứ nhỉ (hái rồi phơi khô thôi),hiểu là vậy nhưng tui chưa từng thấy thứ ''trà sống'' đó.
    Nói leo vào topic của bạn Romeo nhé, chắc là bạn không trách. Nhân tiện mà nói chuyện trà chơi, để bạn nào biết có loại trà nào ngon thì chỉ giúp. Thường tui đi về VN thì cứ lủi vô siêu thị mà mua (cứ mỗi thứ 1 túi) đến giờ thì đúc kết lại thấy kết nhất là Trà búp đắng và trà Thái Nguyên (thật ra Thái Nguyên có rất nhiều hiệu). Tuy nhiên loại mà tui thích nhất (hổng có thương hiệu) là loại trà không ướp hương, có thể nói là trà thô. Vị nó hơi ngồ ngộ nhưng mà có hậu đậm đà ( cứ coi là trà chất phát, trà giản dị). Loại này lần đầu tui uống là do 1 người thầy đãi khi thầy ra công tác ở HN về. Về sau thì uống ké ông bác (do người ta tặng) và bố chồng của chị tôi tặng lại (cũng do người khác biếu ổng). Nhiều khi tui muốn mua loại này mà không biết mua ở đâu.
    Tham quá lần nào tui cũng đem trà nhiều quá, giờ cả chục kg hổng biết làm sao uống hết. Đã vậy, dạo này tui ít uống trà, thường chỉ uống cafe. Riêng cafe ,có bạn nào biết loại nào ngon không nhỉ? Thường thì tui mua loại Trung Nguyên, uống thấy cũng được.
    (thui tui đi pha 1 li thui...hihi, nói lại thèm)
  5. Thongocmummim

Thongocmummim Thành viên mới

Sozi bạn Romeo@ tẹo nghen.
    T_L ah, ở SIN trà green tea nó hong fải là lá trà như nhà mình mua lá về hãm đâu. Nó là nước giải khát đóng chai ah. Có nhiều mùi vị lắm nhg mà thg Thỏ chỉ uống jasmine nếu có uống chứ hong thik cái kiểu trà này vì nó cứ ngọt ngọt sao đó ah.Uống nó vừa ngọt ngọt lại thơm thơm cái kiểu j ah, kg biết diễn tả nữa.
    Nếu muốn mua trà Thai Nguyên or Trà Bắc bạn mua ở đường Lý Tự Trọng ah. Ngay cái khu bán quần áo nhiều nhiều ah. Thỏ wên mất tên rồi. Ở đây có 1 cửa hàng bán tòan đồ bắc thôi. Trà ngon lắm. Kg có nát như trà túi lọc ở SThị đâu ah.
    Lâu lắm rồi kg uống trà, bạn T_L mua nhiều thề thì cho Thỏ xin 1 ít với.Vừa uống vừa làm đẹp luôn
    Cafê thì T_L hãy thử của Trung Nguyên loại số 4 or 8 or mix 2 cái này thử xem. Vị rất đặt biệt đó nghen....Nếu rảnh Thỏ mời T_L ghé uống thử cafe với Thỏ nà
    To Romeo: Hồi trước Thỏ cũng là khách wen của Thư Giãn Trà Quán ở NVT đó bạn. Lâu lắm rồi kg ghé quán xưa, kg ngờ bây h quán lại có thêm ADSL nữa. Nhưng mà quán này càng ngày càng mất chất rồi...càng ngày khách càng đông làm cho cái không gian nhỏ hẹp ồn ào hơn, mất đi cái chất cùa 1 quán trà....Nếu ghé lại quán ngoài h cao điềm, tức là thời gian nghĩ or vui chơi, thì sẽ tìm lại được chút không gian cho mình......
    Bây h quán thêm ADSL thì chắc đông khỏi nói rồi...hix...uổng ghê....
  6. Tao_lao

À, ra là bạn muốn nói đến loại green tea đóng chai,lon. Cafe Trung Nguyên bộ có đánh số nữa hay sao mà có loại số 4 với số 8 vậy bạn. Nếu như bạn cũng ở Sing và không chê thì bữa nào tui đem trà qua cho bạn, nói thiệt ở đây chẳng có ai uống cả nên tui cho hoài mà hổng có ai lấy. Yahoo ID: duythanh81, contact no. +65- 92444556.
  7. Tabino

Tabino Thành viên mới

Trà Ô Long khác trà Thái Nguyên(trà Bắc). Trà ngoài Bắc có vị đắng, chát, sau đó sẽ có vị ngọt.
    Trà Ô Long không có vị đắng, chát mà nhẹ nhàng, dịu và có mùi hương rất thơm, dễ uống hơn. Còn gọi là trà Đài Loan. Ít chỗ bán, trên Bảo Lộc(Lâm Đồng) cũng chỉ có 1 vài nơi trồng, xuất Đài Loan.
    Giá khá cao.
  8. FJX

FJX Thành viên mới

Anh Tào lao còn dư trà hông? Cho bé với!. Gớm, giờ mới phát hiện ra anh cũng post bài trong f_192 cơ đấy.
  9. Tabino

Tabino Thành viên mới

Văn phòng đại diện công ty trà Tam Châu tại TP:
    101 Âu Cơ P14 Q.TB