1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có anh chị nào được NFP chưa ạ?

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi bibiboon, 14/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boudeuse_liph

boudeuse_liph Thành viên quen thuộc

Hi, bạn cũng ở Wagen ạ?
    cảm ơn bạn Je suis banal nhé, vì nhờ bạn tớ mới có động lực nộp hồ sơ học bổng, từ cái bài đầu tiên, lâu lắm rồi chắc bạnko còn nhớ đâu!
    Tớ đã nộp EM rồi, ko perfect lắm, nhưng thôi, coi như là xong.
    Con 1 cai VLIR nua nhung thu tuc certify con dau gi do lang nhang lam. nen to moi lam nua chung cung vut day! Hic hic!
    Bạn Milandini cũng ở Wagen ạ? Tớ nghe nói SV Việt ở đây đong lắm, hi vọng sẽ gặp ai đó! Vì tớ hay nói nhiều, cả ngày ko nói tiếng Việt chăc dễ sinh trầm cảm!
    Sang đó tớ contact bạn hỏi bạn thông tin được không ạ? Bạn có cần gì ko tớ mang sang tiếp tế cho :)) nịnh nọt lấy lòng ! J
  2. xiaoe

xiaoe Thành viên mới

Đã bác nào nộp hồ sơ lên ĐSQ chưa? Không hiểu các tài liệu chứng minh kinh nghiệm làm việc (hợp đồng lao động) bằng tiếng Việt thì có bắt buộc phải dịch sang tiếng Anh và có công chứng không nhỉ? Bác nào biết vấn đề này trả lời anh em tí.
  3. honganh1983

honganh1983 Thành viên mới

Tớ hỏi một bạn đã được NFP thì mình mang bản gốc hợp đồng lao động lên ĐSQ để họ xem mình có đủ 3 năm kinh nghiệm không thôi. Những giấy tờ gì k cần thiết họ sẽ trả lại mình luôn. Bạn đã bắt đầu làm hồ sơ NFP rồi ah?
  4. xiaoe

xiaoe Thành viên mới

5. honganh1983

Mình chưa chuẩn bị gì. Bạn đuợc admission trường nào vậy? Minh đang chờ 1 cái nữa vừa mới nộp, k biết có kịp 1/3 k nữa. Chắc sau tết mình mới nộp. Bạn có convert cái application form từ pdf sang word để điền k? Mình convert bị lỗi font a.
  6. honganh1983

Các bạn cho mình hỏi: nếu mình được admission của 2 trường, ngành khác nhau, thì mình có thể nộp 2 hồ sơ xin NFP k, hay là phải chọn 1 ah.
  7. xiaoe

xiaoe Thành viên mới

Cái này mình cũng không rõ nữa, bạn gọi hỏi ĐSQ thử xem. Mình xin được admission của Erasmus University Rotterdam. Mình cũng đang chưa biết làm thế nào với cái form của NFP, để mình convert thử nếu được sẽ gửi cho bạn.
  8. honganh1983

vậy hả? mình cũng Rotterdam đây. Mình vừa được thông báo hôm qua, n k biết bao lâu nữa họ mới gửi cho mình cái letter nhi?
  9. xiaoe

xiaoe Thành viên mới

Họ gửi bằng thư thường nên chắc phải vài tuần mới nhận được. Mình được thông báo từ 8/1 mà đến 26/1 thư mới đến nơi. Bạn đăng ký học gì đấy, mình đăng ký học LLM
  10. honganh1983

Bạn xiaoe apply khoá LLM là khoá gì vậy? Mình được cái Molecular Medicine, kiểu này chờ thư của trường gửi đến lâu quá nhỉ? Mình chỉ nộp appl form, letter của trường, ielts gốc, passport và thư của sếp, kèm thêm bảng điểm, photograph, certificate of birth thôi hả bạn? Sao k thấy nhắc gì đến letter of recommendation nhỉ,