1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có anh em đang học HỒng gia quyền cho mình hỏi một chút

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi bookboy, 01/06/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bookboy

bookboy Thành viên quen thuộc

Hihi một người mà mình luôn kính trọng đã nói rằng, người dân vn mình là một trọng những dân tộc có thể trạng kém nhất thế giới và ông đã kêu gọi những người giỏi về khí công về võ thuật hãy truyền bá dạy cho thật nhiều người vn để nâng cao thể trạng ko nên giấu nữa. Minh thì cho rằng dù người tốt cũng như người xấu cũng đều nên học võ, người xấu học võ sẽ trở nên tốt hơn. Con họ vẫn là người xấu làm hại xã hội thì vẫn có pháp luật và chính quyền.
  2. hahoang91

hahoang91 Thành viên tích cực

hehe nói thật là mình cũng rất thích học võ, trước học mấy môn rồi như vovinam tán thủ. bầy giờ đi làm rồi thấy sức khỏe hơi yếu nên lại tự tập võ ở nhà thui, vì chỗ mình ko có chỗ nào học võ cả, dạy thì dạy cho bọn trẻ con thôi. mình tình cơ biết về Hồng gia quyền thấy rất hay cũng down được mấy đơn bộ nội công về tự tập. Mình lên diễn đàn này xem có anh em nào học thì mình làm quen xin giúp đỡ thêm, hihi mình nói rất chân thành vì giờ đã 36 tuổi rồi muốn tập cho nó khỏe. mong anh em ai biết giúp đỡ mình xin hậu tạ nhiều nhiều
  3. tuyhiep

tuyhiep Thành viên rất tích cực

hahoang91 với bookboy chắc là cùng 1 người ? Cần gì phải đổi nick như vậy ! Dân võ thực thụ cứ đường đường chính chính , 1 nick là đủ trao đổi, không cần lung tung !
    Anh 36 tuổi tập Hồng gia là rất tốt , và nói luôn tuổi này vẫn còn khỏe chán , đừng nghĩ là đã già ! Anh hỏi nhiều nhưng không biết anh có tập không hay hỏi cho vui! Quan trọng là phải tập!
  4. bookboy

bookboy Thành viên quen thuộc

Minh dùng một nick mà bạn tuyhiep. Mình hỏi để tập chứ hỏi linh tinh làm gì.