1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có bác nào bị mất phwơng hướng như em ko???/

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi matbuon82, 05/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. matbuon82

matbuon82 Thành viên mới

có bác nào bị mất phwơng hướng như em ko???/

em đã đến tuổi lấy chồng, bị gia đình ban bè và đồng nghiệp giục, huhu.. nhưng thật khốn khổ cho em, em đã yêu, đã chia tay...nhưng sau tất cả nhưng khổ đau thì em vẫn có niềm tin vào tình yêu. Em mong và hy vọng ngwời chồng em lấy sẽ là người tốt, yêu thương vợ con và những người xung quang, có lối sống lành mạnh.
    Nhưng đi làm giao lưu tiếp xúc nhiều em mới thấy mình dường như ko thích nghi được với cuộc sống, hic...
    trong dịp đi tất niên cùng với mấy anh cùng cơ quan, sinh năm 84 đến 78, phần lớn đã có vợ và có con. Lúc ở cơ quan ai cũng lịch sự, hiểu biết...rất đáng ngwỡng mộ, nhưng ôi thôi, sau khi đi tất niên cùng nhau, mọi người rủ nhau đi hát karaokê, có em và 1 em nữa là nữ, còn lại 6 ông. Có mặt bọn em ở đó mà họ đương nhiên gọi các em xinh tươi váy ngắn vào ôm ấp, hai đứa em thấy vậy chạy về luôn. Nhưng cả đêm hôm đó về em thấy choáng và sợ. Chả lẽ đàn ông coi mấy chuyện đó là bình thường hết sao các bác uiiiiiiiiiiiiiiii........nhưng ngi đàn ông đó đều còn rất trẻ và mới lấy vợ đc 1 -2 năm thôi....
    Em thất vọng quá, các anh các chị nói cho em nghe với.....
  2. BachCotTinhz

BachCotTinhz Thành viên mới

huhu, em giống chị này. Ko biết do em nhìn đời màu hồng quá hay em ko thích nghi đc, mà mỗi lần nghe thấy những chuyện kiểu này em thấy sợ và mất niềm tin vào cuộc sống gia đình, vào các anh zai kinh khủng. Từ đó, mỗi lần nghĩ đến việc "chống lấy", em chả thấy 1 chút hứng thú nào cả
  3. tiemma

tiemma Thành viên mới

Có anh nè. Nghiêm chỉnh từ đầu đến chân luôn. Mà bọn jai ở chỗ em cũng tệ quá nhỉ, hay nó nghĩ 2 em cũng như boy nốt nên chúng mới làm thế. Chỗ bọn anh trước cũng có lần đi cả mấy em cùng làm nữa, cũng mời mấy em lên nhưng chỉ ngồi hát cùng thôi, nhiều em ở đấy hát hay thôi rồi.
    Được tiemma sửa chữa / chuyển vào 08:41 ngày 06/01/2009
  4. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Thôi em chủ topic lấy Tây đi. Bi h mình cổ vũ chị em VN lấy Tây. Hẹ hẹ..
    Mà công nhận bọn đàn ông chỗ em quá tệ. Vẫn biết là nếu toàn đàn ông với nhau thì họ có thể đi chỗ này chỗ nọ, nhưng có đồng nghiệp/bạn nữ mà vẫn làm thế thì sợ quá.
  5. lyly267

lyly267 Thành viên mới

Ngày xưa mình cũng bị kiểu thế này, nhưng vài năm gần đây, do đi làm, va chạm nhiều, tiếp xúc nhiều, chứng kiến nhiều, sốc nhiều nên bây giờ đã học được cách tự giải phóng mình, không thì ko backup được đâu!
    Cuộc sống là như vậy mà, xấu tốt đan xen, chả có xấu sao phân biệt được tốt, cho nên, cách hay nhất là học cách giải phóng mình, giải phóng tư tưởng mình, để enjoy hơn,chứ cứ ôm mấy cái mớ u uất với mất niềm tin đó,ngoảnh ra là hết đời rồi,còn hưởng thụ cái nỗi gì cơ chứ!
    Tớ thì phỏng vấn nhiều các đấng nam nhi về vụ này rồi, đúng thật là 10 ông thì 10 ông trả lời là coi như uống cốc nước thôi,xong ai về nhà nấy, nhớ quái gì đâu, vợ con vẫn nhớ nhất.
    Sợ nhất mấy bố ngoại tình tư tưởng, hoặc yêu đương sâu nặng,chứ ba cái trò vui chơi giải trí này nhằm nhò gì. Tưởng tượng có 2 thể loại nhá:
    1. Đi ăn nhậu vì công việc, rồi karaoke, rồi abc với mấy em váy ngắn, rồi về với vợ, mang tiền về, và rất vui vẻ vì lo cho vợ cái này cái kia.
    2. Cũng đi ăn nhậu vui chơi, mà là vui chơi với 1 em nào đó,rồi về nhà cứ nhớ nhớ thương thương, rồi nhắn tin, gọi điện, lén lút, rồi lại còn thỉnh thoảng tủm tỉm ngồi cười 1 mình. Cái loại này mới đáng sợ. Nằm ôm vợ, âu yếm vợ mà Loãng, mà Nhạt. ( Loại này giết 9 lần chưa đã )
    Người tốt hôm nay, mai chả biết còn tốt nữa không, cho nên, mình cũng chuẩn bị tư tưởng là chồng mình có lúc hắn thuộc thể loại 1, nhưng 1 ngày xấu zời, hắn đổ đốn thành thể loại 2. Âu cũng phải chiu. Chả giữ cái gì k thuộc về mình nữa.
    Tuy nhiên, sống với nhau thì phải hết mình, vợ ra vợ, chồng ra chồng. Nhố nhăng điều chỉnh luôn! Còn yêu nhau, còn điều chỉnh được, hãy cứ tin là như thế. Khi mà hết tình yêu, thì thôi, tất cả ụp bài, ta làm ván mới! Giải phóng đôi bên, lúc này là nhất quyết phải thương mình nhá! Lại là bài học giải phóng bản thân!
    Hic, tự nhiên nói nhiều quá, chả hiểu các bạn có trùng quan điểm với mình không?
  6. cua79

cua79 Thành viên rất tích cực

Chưa nhưng sắp dồi
  7. exmarketing

exmarketing Thành viên mới

Cua mất phương hướng chắc là bò ngửa thôi nhỉ?
    @Chủ Topic: Thực ra mấy anh bạn ở chỗ bạn chả ra gì. Ai đời đi với bạn khác giới làm cùng cơ quan mà lại làm trò ấy thì chả ra gì thật.
  8. beden264

beden264 Thành viên mới

To Lyly267: Pác nói chính xác. Mình chỉ sắp lên giàn thui, nhưng cũng đang cố gắng tự giải phóng bản thân những điều như vậy. Đi làm, gặp đủ các ông đạo mạo mà vẫn em út kè kè, thấy ghê. Lo hoài cũng chẳng được gì, đành phải biết điều chỉnh cho thích hợp thôi.
    Hihi
  9. BachCotTinhz

BachCotTinhz Thành viên mới

chị Lyly nói jhay quá, em cũng fải nghĩ thông thoáng ra như này cho thanh thản vậy
  10. Nguoi_ca

Nguoi_ca Thành viên rất tích cực

Không biết chồng mình có vậy không. Híc , Quyền chức cho lắm vào, quan hệ rộng cho lắm vào. Mỗi lần tiếp khách mà như thế này thì chết mất.
    May mà chưa phát hiện được lần nào ( hay là không may ? )