1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có bác nào bị mất phwơng hướng như em ko???/

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi matbuon82, 05/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hdts

hdts Thành viên mới

Ôm ấp trc cả đồng nghiệp nữ thì quả là thô bỉ thật.
  2. AndrewTran

AndrewTran Thành viên mới

Trong cái hoàn cảnh tay nâng XO tay sờ váy ngắn thì đến thánh cũng phạm tội chứ đừng nói chi người trần mắt thịt. Ông nào nói tôi không là nói xạo quá . Chị nào nói tôi tin là tự an ủi mình. Muốn con người không phạm tội chỉ có cách đừng để mình thường xuyên rơi vào môi trường phạm tội. còn thích viện cớ để được cọ sát với môi trường ấy thường xuyên thì vợ nhà chỉ còn cách nghĩ chuyện ngừa bệnh xã hội lây lan vào nhà thôi. Tốt nhất đặt trong cặp chồng một lô áo đi mưa phòng khi anh ấy cần gấp mà không có thì...khổ lắm.
  3. annavuu

annavuu Thành viên mới

Ở đâu cũng sẽ có ng tốt ng xấu, nhưng nói thực ra thì đàn ông VN nhiều ảnh hưởng tư tưởng quá bảo thủ, cứ có ý nghĩa chồng chúa vợ tôi. Ko lẽ có tiền mang về nhà cho vợ con là tất cả sao? Bây giờ có biết bao nhiêu chị em mang tiền về còn nhiều hơn mấy anh nữa, ko lẽ mấy chị ấy có thể đi như mấy anh.
    Ở tây họ rất minh bạch, yêu thì ở bên nhau ko yêu thì bye bye, ko có vụ bên vợ bên ng tình. Luôn nghĩ đến gia đình, đến vợ đến con, ko phải vì lo làm việc bên ngòai về nhà nằm coi tivi đọc báo, để vợ lo cho con nấu ăn một mình như mấy anh VN. Giải trí của họ cũng rất đơn giản chỉ đi uống bia với mấy ng bạn rùi về chăm lo cho vợ con. Cùng nhau xây dựng cái gia đình của riêng mình theo hướng chia sẽ giữa hai vợ chồng.
    Đàn ông vn ngày càng xa sút theo đà kiểu đó, thì đừng trách tại sao nhiều chị em phụ nữ cứ đi lấy chồng ngọai quốc Đừng có nói là vì mình nghèo mà ng yêu phụ lấy chồng ngọai quốc( cũng có nhưng ko nhiều đâu). Chị em phụ nữ đã mất lòng tin vào đàn ông vn quá rùi.
  4. thedinh09

thedinh09 Thành viên mới

Bác lo bo? trắng răng ha? ?? Ko có niê?m tin va?o Chô?ng gi? ca?. la? đa?n ông có trách nhiệm không có nghifa la? 100% ko đc đê? ý đến ngươ?i khác. Nhi?n thấy 1 cô gái đẹp thi? ai cha? buông lơ?i la? lơi 1 tý. Có chết ai đâu. Điê?u quan trọng la? chô?ng chị la?m gi? cufng nghif vê? gia đi?nh va? nghif vê? tương lai cu?a hai vợ chô?ng. Chị nên nghif thoáng một chút.
    Em la? con trai va? cufng chưa có nhiê?u kinh nghiệm sống lắm. nhưng em nghif các chị cufng nên thoáng một tý. Nên học nghệ thuật giưf chô?ng. hê hê. Cái gi? ko pha?i cu?a mi?nh thi? sef không la? cu?a mi?nh, va? hạnh phúc la? đấu tranh.
  5. ac_nhu_con_thu_nhoi_bong

ac_nhu_con_thu_nhoi_bong Thành viên rất tích cực

vẫn đầy người nói ko đấy , đừng vơ đũa cả nắm thế !
    nếu phải ngồi , ai vịn cứ vịn , mình vịn micro , nếu mọi người ép thì cứ ngồi cùng thôi , nhưng tay minh ko vịn thì ai ép được ,
    nếu đi tăng 2 thì mình về , nếu ép đi thì đi thôi , ai làm gì thì làm , mình cứ làm 1 phòng rùi vắt chân lên mà ngủ , ai ép được mình .
    chỉ có đi hát , rùi xếp bàn vào xem nhảy thoát y thì mình chưa biết cách tránh thế nào , vì ko thể tránh ko nhìn được , tốt nhất là tránh ko đi , gọi nhiều thì tắt máy . cứ như mình , cũng tránh được gần 3 năm rồi đấy .
  6. uongnuocche5

uongnuocche5 Thành viên mới

Đừng bắt cuộc sống mầu hồng em ơiiii...
    Cứ mỗi người "chưa tốt" em gặp thì lại có một người..."đang tốt" đâu đó thôi.
  7. AndrewTran

AndrewTran Thành viên mới

Bác yêu chị nhà như thế là quý lắm. Vấn đề tôi không bàn chuyện người tốt người xấu. Nhưng con người ai cũng có lúc yếu lòng, đàn ông ai cũng có lần tham sắc dục. thế cho nên muốn không phạm tội thì đừng bơi vào động bàn tơ. Khôn 3 năm dại 1 giờ. Ăn được lần đầu sẽ có lần 2 rồi lần 3 lâu dần xem là thường. Xã hội mình còn tư duy nam thì tam thê tứ thiếp nhưng gái phải chính chuyên 1 chồng. Nam giới lại lấy chuyện ăn chơi trác táng làm mồi câu hợp đồng xin chử ký lâu dần đã thành tập tục chung. bất luận để ký hay ăn mừng đã ký ......là cứ đưa nhau đến chổ ấy. có kẻ ban đầu bị ép đi nhưng sau lại thành con nghiện. không ai tự mình đi tìm xì ke ma tuý cả. toàn bị dụ bị ép thôi. thế cho nên túm lại muốn không phạm tội thì đừng vô chổ ấy dù một lần cũng không.
    Hoàn cảnh VN nó như thế nhưng đừng nghĩ chồng tây nó ngon. Cty tôi làm việc trên 30% cặp nhau bán công khai đấy. Chỉ có cách tốt với chồng. Tâm sự nhiều tạo điều kiện cho anh ấy được tâm sự thỏa thích và ghiền tâm sự nói chuyện với mình. Như thế chị sẽ là chổ dựa tinh thần vững chắc. Anh ra ngoài có quá nhiều chuyện bực bội áp lực. Về nhà được xả ra hết tấm lòng với vợ thì có gì quý hơn thế nữa. Đáng tiếc 90% các ông ra ngoài đã quá phiền. Về nhà bị vợ tặng thêm một đống mè nheo nữa. Hoàn cảnh như thế ra ngoài ôm em váy ngắn và không trút giận lên thân thể em mói lạ. Thứ đến đừng để chồng sa đà vào chốn ấy. Ban đầu là thánh đi nhiều sẽ thành quỷ râu xanh cho mà xem. Nhưng phải khéo léo đừng thô quá không ngăn được chỉ thêm dầu vào lửa.
  8. taitrandht

taitrandht Thành viên quen thuộc

Đàn ông thích mới lạ, bí ấn, vì thế dù là vợ nhưng chị em cũng phải thật bí ẩn và... mới lạ. Mỗi ngày một kiểu trang phục, 1 kiểu tóc, một tư thế mới. Chuẩn bị sẵn trong phòng ngủ: 1 bộ y tá, 1 bộ nữ sinh, 1 bộ hầu bàn, 1 bộ công sở, 1 bộ cô giáo, 1 bộ quân phục hi hihi, để làm gì thì các chị cũg biết rồi đấy.
    Sau đó là bữa ăn, các chị phải hôm thì ăn bún, hôm thì cơm, hôm thì hải sản, hôm thì các món tây, hôm thì các món á.
    Tiếp đến là khen ngợi, cái này thì cứ khen nhiệt tình vào.
    Tiếp đến là phải làm cho chông biét ghen: như cái quảng cáo bột ngọt gì đêý, gia vị gia đình thi thoảng phải thêm tí đắng kakaka. Người ta nói vũ phu giữ vợ lẳng lơ giữ chông mà kakaka
    Tiếp đến là phải độc lập về tài chính, có như vậy mới ko bị phụ thuộc và có cơ hội làm chồng ghen chứ.
    Khi chưa cưới người đàn ông tha thiết yêu người phụ nữ vì họ còn là một ấn số, ngay sau ngày cưới thì ấn số đêý đã giảm 20% rồi . Hãy cố gắng là một ấn số suốt đời.
    Nói chung cái này phải là một người vợ cực kì thông minh, nhạy bén thì mới có thể khiến chồng yêu suốt đời đc. Đàn ông cũng vậy, điều quan trọng để xây dựng hạnh phúc gia đình là như thế, phải có EQ cao. Những điều ở trên rất quan trọng khi gia định bạn bắt đầu dư giả về kinh tế và sức khỏe, còn lúc nghèo với yếu thì lo kiếm tiền cũng đủ mệt rồi :)
  9. banhmybate

banhmybate Thành viên quen thuộc

Chính bản thân em đã gặp vài trường hợp rất.... và kết luận là Life is not bed of rose.
    - Hồi xưa, em có đi học thêm lớp buổi tối, có quen 1 anh ở lớp đó, trông ngoài thì đứng đắn, tử tế lắm, và rất helpful tất cả mọi người trong lớp, có thể nói là người rất có phong độ. Một buổi tối, em rảnh rỗi ngồi google số đt của anh ta ra thì result ôi trao hàng trăm kết quả toàn ở trên mocxi.
  10. the_milky_way

the_milky_way Thành viên quen thuộc

Em cũng đồng ý với ý kiến của chị cũng như chị ba_gia_bon_chen.Dù là con gái nhưng làm j` cũng phải có chính kiến.Đâu phải chuyện j` cũng có thể nhắm mắt làm ngơ rồi "mắt k thấy thì tim k đau" nào là "đấy là ch hiển nhiên,cực kì bt".Em thấy tất cả chị là ngụy biện.
    Em cũng nói thẳng với zai nhà em...1 khi như thế là k còn tôn trọng nhau nữa rồi.Mà ty thì k thể k tồn tại cái tôn trọng đấy.Dứt điểm để k làm khổ nhau ( mà các chị thường là ng chịu khổ chứ các anh ăn năn hối hận day dứt đc mấy người là thật).Mà nếu có con với nhau đi chăng nữa thì em vẫn k thể đồng ý cái quan điểm "chịu đựng để con mình có đủ cha đủ mẹ".Thời đại nào rồi mà suy nghĩ lệch lạc là khi chia tay thì bọn trẻ sẽ bị ảnh hưởng.Em nói thật k dứt khoát để dưa cà lẫn lộn thì còn khổ bọn trẻ hơn
    Tuy nhiên (cái màu vàng mà chị nói ấy ah) em thực sự ko đồng tình chút nào.Chị k hề nặng lời ở đợn này mà là hoàn toàn ko hiểu j` về n~ đứa con đc sinh ra trong 1 gđ mà bố nó k hề tử tế với mẹ nó ( bạo hành chẳng hạn).Với em,con zai có 5,7 loại con zai.Trên đời vẫn có ng nọ ng kia,em ko vơ đũa cả nắm và em cũng ko tin theo kiểu vu vơ.Tất cả đều có nhân chứng sống
    Em chưa bao h mất hết niềm tin với đàn ông con zai nhưng cũng chẳng thể nói là hi vọng quá nhiều.
    Với n~ ng trong hoàn cảnh đấy (ai trong cuộc thì sẽ hiểu nhiều hơn n~ điều em nói) là họ chẳng muốn và cũng chẳng xử sự như ông bố.Thời thơ ấu như thế cũng đã đủ động lực làm ng ta có cái suy nghĩ khác về gđ,về vợ về con sau nay` rồi.Có anh zai nào đã từng có tuổi thơ thế mà lại muốn các con mình jống mình hồi nhỏ chưa ah???
    Nếu có thì phải chăng hành động đó đc gọi là "trả thù đời"???? =))))))
    Và càng chẳng thể phủ nhận có đầy nhà gđ sung túc hp là thế lấy vợ về rồi trăng hoa rồi bạo hành.Vậy là thế nào ah????
    Em xin hết