1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có bác nào biết chỗ làm cửa sắt giả gỗ tại HN ko ạ ?

Chủ đề trong 'Xây dựng' bởi pauling, 27/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pauling

pauling Thành viên quen thuộc

Có bác nào biết chỗ làm cửa sắt giả gỗ tại HN ko ạ ?

Nhà em huớng Tây, làm cửa gỗ thì sợ co ngót cong vênh chóng hỏng . Đang định làm bằng cửa sắt, giả gỗ. Ở SG thì thấy quảng cáo khá nhiều nhưng ở HN thì em chưa thấy . Ko biết các bác làm xây dựng biết chỗ nào làm cửa sắt mỹ thuật loại này không và sử dụng thay cửa gỗ thì có được không ? Thanks các bác
  2. HSV

HSV Thành viên mới

Bác cứ lên melinh plaza có nhiều loại lắm, hình thức cũng tươg đối đẹp tuy nhiên kích thước của nó đã có định hình sẵn không thay đổi được.
  3. phuongnam_kts

phuongnam_kts Thành viên tích cực

Hiện có một số nhà cung cấp và sản xuất loại cửa nhựa, lõi thép hoặc hợp kim. Sản phẩm loại này có nhiều ưu điểm và phù hợp với thực tế xây dựng ở ta. Bác có thể "sớt" trên "gú gờ" với từ khoá "cửa lõi thép" để tìm địa chỉ hoặc tham vấn nhà cung cấp. Góp ý thêm với bác là ngoại trừ truờng hợp cụ thể thì bác không cần phải nhất thiết sử dụng loại sử dụng công nghệ sơn giả vân gỗ. Lý do là đa số cái loại, màu sơn phủ ngoài cửa đều đáp ứng các yêu cầu về thẩm mỹ và sử dụng các loại sơn phủ này sẽ giúp việc lựa chọn màu đựơc đa dạng và phù hợp hơn với các màu sơn nội, ngoại thất.
    Chúc bác tìm đuợc sản phẩm ưng ý.
  4. anhchinhs

anhchinhs Thành viên rất tích cực

Cửa nhựa thì em thấy bọn Germany Tân Đô là làm tốt 1 tý. Bác có làm cửa nhựa thì PM lại cho e sdt em sẽ Tư Vấn cho.
  5. minhnt86

minhnt86 Thành viên mới

mình có đấy loai của xat nhập khẩu co gi gọi điện cho mình để dc tư vấn 0914506 506_0953848493
    hoặc cụng co thể sư dụng loại cưa nhôm có vân gô_cửa gỗ công nghiêp HDF cũng có thể sử dụng dc.....
  6. pauling

Trên Melinh thì em cũng đã xem rồi, đây là cửa của TQuốc có lõi thép, bọc nhựa và sơn vân gỗ lên nhựa. Em cũng hơi sợ là nhựa tàu thì dầm mưa dãi nắng VN vài bữa nửa tháng thì nó lão hóa trơ ra cái khung sắt thì chết em . Em vẫn muốn tìm nơi nào mà chế tạo cửa sắt không ấy nhưng vẫn đảm bảo 2 yếu tố: có khả năng bảo vệ và có mỹ thuật như cửa gỗ luôn ( thay vì bà con ta thường dùng 2 lớp cửa: trong lắp cửa gỗ -kính và bên ngoài là cửa sắt-cửa kéo bảo vệ thô kệch).
  7. pauling

Em làm cửa đi nên cửa nhựa uPVC chắc ko được rồi vì khả năng bảo vệ kém . Cái này chỉ thích hợp làm cửa sổ có song sắt hoặc cửa đi thông phòng thôi .
  8. Glory4us

Glory4us Thành viên rất tích cực

Mấy hôm nay thấy có mấy loại để ý cho bác chọn nhé
    Cty Cửa việt 20 nguyễn Viết Xuân giá rất ngon rẻ hơn cửa lim tầm 8-900k/m
    Công ty Thiên hưng cuối Sơn Tây gần bến xe Kim mã có loại dầy
    Cửa hàng ??? đối diện nhà 96C Nguyễn Huy Tưởng
    Thế nhé mời bác
  9. pauling

Cảm ơn bác nhiều . Để mai nghỉ em lượn một vòng xem sao .