1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có bác nào biết chơi bóng rổ ko ạ

Chủ đề trong 'Bóng rổ' bởi hiEu_tAihAi, 17/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hiEu_tAihAi

hiEu_tAihAi Thành viên quen thuộc

có bác nào biết chơi bóng rổ ko ạ

công nhận là chơi bóng rổ này mệt thật
    hôm nọ chơi có 1 tí mà về nhà đã ko muốn ăn cơm rồi

that la taihai!
  2. Don_Juan_De_Marco

Don_Juan_De_Marco Thành viên rất tích cực

mày cũng biết chơi bóng rổ à? hay hôm nọ là học thể dục?
    chơi 1 buổi mệt thì chơi tiếp 10 buổi nữa, hết mệt ngay

Have you ever really loved a woman?
  3. juveturino

juveturino Thành viên quen thuộc

Sao cái quả bóng rổ nó to thế nhỉ.Cầm khó vãi lô đi được.

------------------
    Tiền làm gì tình đã hết.
    Tiền làm gì tình đã chết.
    Tiền làm gì mà không xây mộ em ơi.
  4. Krusty-the-clown

Krusty-the-clown Thành viên quen thuộc

Bóng rổ cũng như bóng đá thôi!
    Cái gì cũng phải luyện tập và hết lòng vì nó thì mới đạt được kết quả được. Mình ở nhà chơi bóng đá nhưng đã bỏ chơi từ lâu vì bóng rổ có lẽ thích hợp hơn. Quả thật chơi bóng rổ, chiều cao là rất lợi nhưng kỹ thuật cũng là một phần....Ngoài ra bóng rổ còn rất phong phú trong chiến thuật, một cầu thủ trong đội phải biết chới cả tấn công lẫn phòng thủ, ko như bóng đá, có hậu vệ và tiền đạo. Nếu các bác có dịp xem NBA chơi thì thấy bóng rổ không kém gì bóng đá đâu....
    EVIL CLOWN
  5. back_rooster_hp

back_rooster_hp Thành viên tích cực

Chơi bóng rổ tốn sức hơn bóng đá,nhưng khi lên rổ mà được điểm thích thật.Dễ ghi điểm,em rất thích kết thúc trên vòng ba điểm,và một mình lên rổ.tạm thế nhé lần sau nói tiếp em đi học đây.

MANDONA
  6. saint81

saint81 Thành viên quen thuộc

Khị khị ,hồi ở VN thì em cũng như bác , rât khoái một mình ghi điểm , chứng tỏ mình mà , nhưng sang đến bên này thì đành phải thay đôi cách suy nghĩ thôi , trong bóng rổ quan trọng nhất là tính đoàn kết và lối chơi đồng đội , bác không thể nào ghi điểm được được nếu không có đồng đội giúp sức , hồi mới sang vừa tập tọe vào câu lạc bộ của trường , lúc thi xếp niveau thì mới thấy sự chênh lệch đẳng cấp , bọn nó dù lần đầu tiên thi đấu chung vẫn tỏ ra cực kì bài bản và dàn xếp ngoạn mục , không lung tung như ở nhà mình đâu nhá , ở VN cách kèm người phổ biến vẫn là 1 kèm 1 , nhưng ở đây , bọn nó bắt người theo khu vực cực hay , chạy lắng quắng , hung hăng chưa chắc đã được gì mà có khi còn bị chửi . Vả lại chúng nó thằng nào cũng cao mà khoẻ , chạy đùng đùng suốt mà chẳng biết mệt , em vừa nổi máu VN loe nghoe định lên rổ một mình là bị một chú đen đập cho một phát trật cả xương bả vai phải nghỉ mất 3 tuần , cú không chịu được
    Thế sự du du nại lăo hà ​
    Vô cùng thiên địa nhập hàm ca ...​
  7. ANT

ANT Thành viên quen thuộc

rite! bóng rổ đồng nghĩa với sức mạnh của tập thể
    Thế mà em thấy mọi ng ở đây hơi thiên về tập ném bóng chui vào rổ mà quên mất luyện kĩ năng fối hợp hay sao í
    Ném bóng tất nhiên là quan trọng, dưng mà bóng mà ko giữ được trong tay thì chỉ còn nc đứng khóc
    hehe , nói thí thui chứ em cũng chả bít rì lắm. Chuyện bóng rổ đối với em bi h là chuyện dĩ vãng rùi huhu. Có bác nào biến được cái quá khứ đấy của em thành hiện tại và tương lai thì em biết ơn đến hết đời lun ...

Ny ...............
    A new day has come

8. Yip

Yip Thành viên quen thuộc

hehe nghe các bác ở Mẽo suốt ngày khoe mấy bài chiến thuật đó nghe hấp dẫn quá nhể?
    đề nghị bác saint81 và longatum khi nào về VN tụ hội anh em lại phổ biến kiến thức mới nhể,
    em có đề xuất thế này: nếu các bác còn lâu mới về thì cứ gửi cho bọn em mấy quyển sách dạy tactics của dân Mẽo, em sẽ translate into VNese cho anh chị em ở đây học,
    chú Khải có đồng ý không?