1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có bác nào biết nơi ôn luyện của MTCN Hà Nội, giúp mình với !

Chủ đề trong 'Mỹ Thuật' bởi electronic_764, 02/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. electronic_764

electronic_764 Thành viên mới

Có bác nào biết nơi ôn luyện của MTCN Hà Nội, giúp mình với !

Mình có đứa em học lớp 11 muốn thi vào mỹ thuật công nghiệp nhưng chưa biết ôn luyện ở đâu.

Bác nào biết chỗ tốt thì chỉ giúp mình nhé. Có địa chỉ cụ thể hoặc số điện thoại thì càng tốt.

Mấy hôm nay cũng đã vào Box Mỹ thuật tìm tòi nhưng xem đến trang 13 thì error mới chán nên vẫn chưa tìm đc topic cần tìm. Bác nào có lưu lại link về vấn đề trên thì post lại cho mình nhé.

Thanks
  2. Black_Black_

Black_Black_ Thành viên mới

có thì có nhiều lắm , cứ vô mấy cái ngõ cạnh trường , học thử vài lò đi . Còn phải hợp thầy nữa chứ
  3. khoan_cat_be_tong

khoan_cat_be_tong Thành viên mới

cản thận không gà nhầm chuông nghe cu , có nhiù lò nhưng mà chất lượng thì phaỉ xem xet đó nha. có nhưng ngươì thâỳ gioỉ thì ko mở lò vì bận sáng tác còn nhiù lò vì tiền mà cứ dạy vung lên , chẳng có tý chuyên môn naò cả. tốt nhất em cứ nên học thử chứ đừng đóng tiền vôị nhá
  4. yeutrinh

yeutrinh Thành viên mới

yên tâm đi, học ôn ở chỗ mấy thằng SV mở vừa rẻ vừa đỗ nhiều! qua căng tin trường văn hoá lên tầng 2 có lớp của thằng Giáp, năm nay cũng đỗ nhiều ra trò!
  5. Black_Black_

yên tâm đi, học ôn ở chỗ mấy thằng SV mở vừa rẻ vừa đỗ nhiều! qua căng tin trường văn hoá lên tầng 2 có lớp của thằng Giáp, năm nay cũng đỗ nhiều ra trò!
    lớp mấy thằng cha bên Văn Hoá công nhận năm nay cũng đc mùa phết
  6. small_penguin

small_penguin Thành viên mới

í , có lớp thầy Thông - thầy Nghị dạy tốt lắm . Mùh mỗi tội lớp đông quá :")
  7. glaciale_potentat85

glaciale_potentat85 Thành viên mới

Muốn thi Mtcn lại có nhân dại dột đây! =))
    Lớp thầy Thông -Nghị hả
    Thầy Thông chuyên dạy hình hoạ
    Thầy Nghị "đen" nhớ kĩ cái tên này chuyên dạy màu
    Nói chung là dạy có căn bản từ đầu có dạy thao tác phân tích đề cái này tốt hơn nhiều nơi ko dạy làm cho con em ngưòi ta vẽ thì kêu là đẹp trượt thẳng cẳng bởi làm sai đề . chất lươg tốt hơn nếu nhóc đó thuộc dạng chậm tiêu.
    Sau đó học thêm màu mấy thầy khác như thầy Thân,thầy Minh
    Tránh xa lão thầy nào tên Nghị kều
    Nói thẳng hồi trứoc có học nhầm một lớp là của Sinh Viên
    thấy dạy nói thẳng là ngu chả có trình độ sư phạm chỉ cái hay vẽ hộ mà cái này khác gì giết nhau học hai buổi biến thẳng.
    Nói thẳng ra các lớp mở của sinh viên quanh trưòng săp tới sẽ bị hốt hết bởi làm gì có bằng cấp mà đòi mở lớp dạ thêm.Công an chả gô mấy tên đình chỉ học vĩnh viễn tội lừa đảo
  8. Cleg

Cleg Thành viên rất tích cực

Cái lò Thông- Nghị '''' đen'''' là cái lò tệ nhất mà mình đã từng biết . Thầy Thông thì gò ép học sinh vẽ theo phong cách mà thầy thích , bọn nào học lò này ra hình hoạ vẽ người cơ bắp lúc nào cũng phồng như cao su bơm căng , còn màu ông Nghị đen còn tệ hơn , màu có mỗi cái tông chuyển từ nhạt sang đậm , bài bạc phếch bạc phơ , ông này ngày xưa dạy Thuỷ Tinh nên bài học sinh ông ý ép cho màu nhè nhẹ , nhàn nhạt , bạc bạc , được mỗi cái trong như thuỷ tinh
    Thầy Nghị " kều " , học thì yên tâm hình hoạ vững chắc nhưng màu thì hơi tệ
    Mình rất ủng hộ các lò sinh viên , bản thân mình ngày xưa cũng học được rất nhiều của các lớp đàn anh đi trước . Nói thẳng ra , học ở lò các thầy " nổi tiếng " mới là bị o ép cách vẽ và các thầy chỉ vẽ hộ thế là xong , có dạy cái quái gì đâu . Hầu hết , các kiến thức về hình hoạ và màu mình đều học được của các anh sinh viên đi trước , cách truyền đạt dễ hiểu , dạy vẽ hiểu chứ không phải là sao chép lại cách vẽ và tự do phát triển theo cách vẽ của mình . Bây giờ thì lò sinh viên mở ra nhiều , có nhiều đứa cũng lởm ,cứ học thử rồi chọn ra người phù hợp với mình nhất
  9. Black_Black_

Lớp thầy Nghị em cũng thấy nhiều bài mầu bên đó rồi . Cảm nhận là thế này . Chúng nó làm màu trong , bố cục đăng đối và đối xứng cũng ổn . Bố cục tự do thì chúng nó yếu hơn . Ơ thế mà năm vừa rồi bố cục tự do , chúng nó đc gà đề kiểu gì mà 10 đứa nhà Nghị , 9 đứa làm kiểu giống nhau . O ngờ cuối cùng lò này đỗ cũng nhiều . Em thì chưa vào trực tiếp lò nay bao giờ nhưng nghe nói đông lắm . Nghị em nói là cái lò Nghị rẽ bên phải nhìn từ cổng trường đó ạh . Chứ o biết là đen hay trắng đâu .
    Em thì trước học lò Bác Linh - Thanh , cũng quý bác nhưng mà cháu trượt . Ở đây học thì thường hướng học sinh tự phát triển khả năng của mình là chính , có vướng mắc thì thầy chỉ .
    Nói chung đời đi ôn của mình buồn
    ơ nghĩ lại thì cũng đừng nghe lời em , kẻo chết yểu . Nhờ anh nào có kinh nghiệm , em đứng ngoài cũng nghe ké tí
  10. glaciale_potentat85

glaciale_potentat85 Thành viên mới

Nếu nói thế về lò Thầy Thông Thầy Nghị thì ko phải tôi cũng học đấy ra đấy mà chỉ 3 tháng cũng đã 41,5 điểm chả cộng chả sao cái chính là học để biết cơ bản
    Chính ngay cả thây Thông thầy Nghị có quy định ai vẽ thế nào đâu.Nói thẳng nhé nhìn bài hình hoạ của ông thông còn hơn bố Nghị kều rất nhiều.
    Tôi học ở đấy chủ yếu để lấy kĩ năng phân tích đề Mà tính xem mấy bao đứa trên 38 điểm toàn từ hai lò này mà ra.
    Thủ khoa hai năm gần đây toàn từ đấy đấy
    Tôi thấy những ngưòi cứ học ôn rồi theo mấy bài mầu treo mẫu ở lớp mà quy đó là phong cách này nọ của thầy kêu là thầy ep.Lúc tôi học hoàn toàn làm theo ý mình mà có bị nói gì đâu.Ngay cả cách đánh bóng cũng là nhìn từ cáh vẽ của dân luyện thi Yết Kiêu mà đem vào.
    Nói trắng ra tỷ lệ đỗ của các lò thầy vẫn cao hơn bạn biết vì sao ko các thầy làm việc với xu hướng ra đề hơn mấy anh sinh viên. Mà cái quan trọng là thi đỗ chưa đỗ ong nghè đã đe hàng tổng đòi phong cách này phong cách nọ.Cao siêu mà chi khi căn bản chưa vững.Nếu bảo thi trựơt mà có căn bản thì hẵng nói đây chưa có cứ học đâu đâu kêu mình vẽ đẹp sao vẫn trựơt rùi trách con ông cháu cha thế này thế kia.Để hiểu cái sai này đúc kết đựoc khi tôi hỏi thầy Thông có phải thầy dạy theo 1 kiểu vẽ chung ko thì thầy bảo hình hoạ trứoc hết phải hiểu tỷ lệ và cấu trúc,cân đối rồi hẵng nói đến bóng gì thì bóng. nên thầy chỉ dạy những quy định chung của tỷ lệ.Cái này nếu đọc sách nghiên cứu về hình họa căn bản thì nó luôn đựoc nhắc đầu tiên.
    Tôi chứng kiến 40 đúa phòng tôi thì 30 đứa học ở các lò sinh viên mà bài chúng nó toàn đầu to đến hết 1/2 bảng vẽ,Hỏi ra thì đi học quen các anh này em kia nhiều hơn là học. Rốt cuộc phòng tôi năm đó có mình tôi và 1 con bé bên lớp thầy Thân đỗ.
    Mấy năm quay lại thăm lớp thấy phong cách lớp thầy Nghị đã thay đổi nhiều.
    Nghe thầ kêu gì chưa:
    "Mấy đứa mới cứ nhìn bài mẫu treo trên tuờng rồi vẽ theo chả có sáng tạo gì cả"
    Còn riêng cha Nghị Kều hả tranh xa dạy tui học môn tạo hình khối dạy đâu chả thấy chỉ thấy kêu là bức tranh đạt giải vàng Mỹ Thuật toàn quốc vẽ sai tỷ lệ ngưòi.Ack tranh siêu thực kêu tỷ lệ đào đâu ra.Mà học ông này chỉ thấy dê già thôi.Hỏi mấy bà mẫu trong truờng 10 bà thì 11 tay giơ đồng ý vụ này.