1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Co' bác nào biết về máy bán hàng tự động không?

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi Patrol42, 20/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Patrol42

Patrol42 Thành viên mới

Co' bác nào biết về máy bán hàng tự động không?

Em lên sân bay thấy có máy bán hàng tự động bán nước ngọt. Sao cái máy đó không trở nên thông dụng ở Việt Nam nhỉ. Nước mình có tiền xu rồi cơ mà.
    Có loại máy bán nước tự động nào mà đút tiền giấy vào nó vẫn nhận không các bác hay là có cách nào hoán cải cho nó nhận được tiền giấy không?
    Mấy cái máy đấy có loại nào làm nóng được không, mua về nhà làm máy giữ nhiệt giống tủ lạnh thì thế nào nhi?
  2. ThanhThuyOnline

ThanhThuyOnline Thành viên mới

có hết bạn ạ
  3. mimi2002

mimi2002 Thành viên mới

có bạn ạ, ở nước ngoài có máy như thế, có 2 cửa, một dùng đút tiền xu và loại dùng đút tiền giấy, khi đút tiền giấy nó sẽ cuốn tiền vào.
    Mỗi loại đồ uống có giá tiền ở ngoài, chẳng hạn như caphê nóng hay nuớc ngọt được làm lạnh đều cùng 1 máy, hoặc máy riêng, sau khi bạn đút tiền và bấm loại nước ngọt, nó sẽ trả lại tiền thừa và đưa nước ra cho bạn.
    Loại này để ở nước ta không hiệu qủa vì tiền điện quá lớn, thêm nữa ý thức kém, dễ bị phá hoại. Trong khi đầu tư khá tốn, nên stop
  4. Patrol42

Patrol42 Thành viên mới

Mấy cái máy đấy có đắt không các bác. Em nghi nó chỉ đắt hơn cái tủ lạnh nha` mình một ít thôi chứ nhỉ.
    Em nghe có người bao có loại máy bán cà fê làm nóng giá gần 100 triệu đồng ko biết có phải không
  5. mimi2002

mimi2002 Thành viên mới

có nhiều loại bạn ạ, có loại bé lắm, kích thưóc chỉ khoảng 40x60x40 thôi, có loại cao to như cái tủ lạnh cỡ bự, mà caphê nó bán là loại caphê giống như hoà tan của mình đó, có 1 cái cốc giấy được khoảng 3/4 cốc mà gần 0.62usd một phát.
  6. Patrol42

Patrol42 Thành viên mới

Thanks bạn nhiều
  7. khoa9876

khoa9876 Thành viên mới

Ở nhật, các máy bán hàng tự động (vending machine) rất phổ biến bác à, nó có thể bán cả thức uống nóng và lạnh, và bán cả vé subway, vé xem ti vi cáp...Máy phổ thông nhất là dùng tiền xu, các máy đặt trong nhà ga mới có chổ thu tiền giấy mệnh giá khác nhau.
    Nói chung đến bây giờ em vẫn phục người chế ra chiếc máy này, rất tinh vi và hòan hảo.
    VN mình chưa có thói quen dùng tiền xu nên cũng khó đấy bác