1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có bác nào đã mua tủ gỗ ép công nghiệp (ép mịn) trên Đê La Thành chưa????

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Phuong_Ly, 15/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Phuong_Ly

Phuong_Ly Thành viên mới

Có bác nào đã mua tủ gỗ ép công nghiệp (ép mịn) trên Đê La Thành chưa????

Mình muốn mua 1 cái tủ gỗ 3 buồng, hôm trc đi dọc phố Đê la Thành lượn lờ xem các kiểu. Vì hạn hẹp nên chỉ xem loại gỗ ép mịn, ng ta nói là gỗ MSF hay MDF gì gì của Malaisia??? Kiểu tủ trơn, phần đầu của tủ cũng phẳng như mặt cánh tủ chứ ko trang trí chạm trổ jì, tuy nhiên cánh tủ sờ vào thì rõ cả các lớp gỗ dán......Giá trung bình từ 1.8tr dến 2.5tr. Ở đây có bác nào đã dùng loại tủ đó thì cho mình xin ý kiến nhé???? Có bị mốc hay jì jì ko nhỉ????

Cám ơn các bạn.
  2. Akello

Akello Thành viên mới

Không pha?i gôf dán ma? la? gôf công nghiệp MDF. Gôf na?y không đô?i ma?u, ko cong vênh, mốc... Tớ xa?i 2 năm nay rô?i. Mặc ca? chắc được? khoa?ng 50-100K, nhớ giá đaf bao gô?m ca? tiê?n chuyên chơ? lắp ghép hoa?n tha?nh với chu? ha?ng 2 5 rof 10 nhé, ba?o với chu? ha?ng cấm mấy thă?ng chơ?, lắp tu? me? nheo xin xo?.
  3. Phuong_Ly

Phuong_Ly Thành viên mới

Ôi thế à??? có vẻ đc đúng ko bạn??? Sao lúc tớ sờ cái cánh tủ thì thấy gồ gồ như là nó dán vào í??? Nhưng cảm ơn bạn nhé, mai lên mua 1 cái vác về.
    Vote bạn 5*
    Được phuong_ly sửa chữa / chuyển vào 22:36 ngày 15/10/2007
  4. Crayon_Shinchan

Crayon_Shinchan Thành viên rất tích cực

MDF là gỗ ép, nó là cái lõi còn trang trí bên ngoài thì người ta dán nhựa hoặc phẹc mơ tuya... ah quên, phooc mica Bạn cứ dùng yên tâm đi
  5. busicare

busicare Thành viên mới

Mẫu như em tả là loại tủ được đóng thành phẩm từ MDF dán decan vân gỗ trên bề mặt. Nên chọn loại tủ được xử lý bả - sơn mịn sẽ tốt hơn. Hoặc loại vân bề mặt được làm sẵn tránh tình trạng MDF bị hút ẩm gây bở và cong vênh các mép cánh tủ.
    P/S: Tủ 3 cánh thì ước chừng nên mặc cả tầm 1,5-1,6 triệu

6. Phuong_Ly

Phuong_Ly Thành viên mới

@Crayon_Shinchan: ừ cám ơn bạn nhé, mình chỉ sợ dùng lúc trời nồm hay ẩm mà nó mốc thì toi

@busicare: tủ xử lý sơn bả có nghĩa là ko fải dán đề can hả anh??? Uầy sao có 1.5 hay 1.6tr tủ 3 buồng 1,6m thôi ạ?? em hỏi mấy hàng mặc cả lên xuống có hàng thì 1.8tr có hàng thì fải đúng 2.4tr (mẫu mã hơi khác nhau nên giá có chênh nhau vài trăm k. Anh có điạ chỉ nào bán tủ kiểu này mà giá cả và chất lượng " xử lý bả- sơn mịn" ko bảo em cái?? Hoặc anh có kinh nghiệm jì nhìn vào gỗ mà biết nó là kiểu như vậy ko ah?
    Vote anh 5* vì nhiệt tình
  7. busicare

busicare Thành viên mới

Mai anh đi mua một số đồ cho phòng ngủ (chuẩn bị ... cưới hay còn gọi là lễ nhập chuồng gì đấy). Nếu muốn đi cùng để chọn với anh thì đi....
  8. Phuong_Ly

Phuong_Ly Thành viên mới

hehe anh đi xem đồ gỗ hả?? Em cũng đi tìm mua đồ gỗ để chuẩn bị cưới đây. Chúc anh hạnh phúc nhá
    Được phuong_ly sửa chữa / chuyển vào 09:25 ngày 16/10/2007
  9. nhim2012

nhim2012 Thành viên mới

Tiện thể bác xem hộ em tủ 2 buồng nhé hay tủ đơn gì gì í já bao nhiu nhé. Em có 1 mình thôi ko hà. Quần áo cũng chỉ có vài bộ. Em sẽ vote * cho bác nhé.
  10. busicare

busicare Thành viên mới

Chiều nay đi xem và mua đây... ai khoái đi cùng thì PM cho anh số đt rồi call