1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có bác nào đi Newzealand k?

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Aicap, 11/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Aicap

Aicap Thành viên mới

Có bác nào đi Newzealand k?

Em chưa đi Newzealand bao gio. ko biet co gi dep o day ko?? có bác nào đi chỉ giùm em với. cảm ơn trước nhé.
    Các bác toàn chỉ kinh nghiem đi du lịch châu âu với cả châu phi. mấy nơi đây xa quá. chắc vài năm nữa em mới tới được, kinh nghiệm các bác chỉ để đấy dùng dần.
  2. do_something

do_something Thành viên mới

----
    Mình đã từng ở NZ 4 năm. Nếu bạn là một người yêu thiên nhiên, yêu cảnh đẹp thanh bình thì NZ chính là sự lựa chọn. Nói chung, ăn ở ở NZ không có tốn kém lắm (rẻ hơn ở Sing); nếu bạn có plan trước. ĐI NZ thì nên đi cả đảo Nam và đảo Bắc vì cảnh sắc ở hai nơi đó khác nhau, và phần nào là văn hóa- con người.
    Nếu bạn cần thêm thông tin gì thì cứ post lên, mình sẽ cố giúp
    Hoa
  3. Aicap

Aicap Thành viên mới

Cám ơn do_something nhiều nhé. xin hỏi bạn mấy vấn đề này, mong do_something nhiệt tình giúp đỡ,
    trước tiên cho mình hỏi đi sang NZ mùa nào thì được nhất? ko lạnh quá mà cũng ko nóng quá ý. Nếu mình đi du lịch, ngắm cảnh, chụp ảnh thì nên đi khu vực nào hơn ( đảo Nam hay đảo bắc ?- tiện thể bạn nói tên thành phố hay khu vực đó cho mình luôn, để khi đi đặt vé cho dễ ) thời gian thì chắc mình chỉ đi được 1 tuần hoặc 2 thôi nên sợ ko đi được nhiều. À! cho mình hỏi 1 chuyện nữa đó là accommodation, gía cả thế nào ? và có dễ tìm ko? Nếu mình có vấn đề gì ,có thể hỏi tiếp do_something được ko?? cảm on nhé.
  4. harivers

harivers Thành viên mới