1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có bác Nào júp Em tìm bai Rap này!!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Nhạc Rap và Hiphop' bởi huakhachuy, 07/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huakhachuy

huakhachuy Thành viên mới

Có bác Nào júp Em tìm bai Rap này!!!!!!!!!!

Hôm nọ Có Đứa bạn bảo júp nó tìm hộ bài hat này mà E mò mẫm trên mang mãi ko tìm thấy chán vai~ có bác nào biết júp E với:
    E tìm thấy lời bài hát tháy rất jống bài thơ nè nhưng cũng không biết tên bài thơ nốt
    Nếu như em là sắt Thì anh là Carbon Dẫu dài ngắn vuông tròn Vẫn sắt son trong một
    Nếu như em là cột Anh xin làm căn nhà Dù bão tố phong ba Vẫn ôm em, che chở
    Nếu như em là phở Thì anh là nước lèo Ðời có cuốn vèo vèo Ta bên nhau em nhỉ
    Nếu như em là chỉ Anh lại biến thành kim Dù kim có khó tìm Dù chỉ gầy dễ đứt....
    Giả như em có sứt Thì anh cũng rốn lồi Lồi rốn với sứt môi Chúng ta đi cùng lối
    Giả như em sợ tối Anh sẽ là ngọn đèn Dù dầu đắt xăng lên Anh vẫn luôn toả sáng.....
    Còn nếu em là ván Anh sẽ xin làm đinh Ðóng một triệu chuyện tình Cũng không khi nào hết
    Nếu em làm biển biếc Anh làm sóng bạc đầu Dù tận dưới lòng sâu Cũng ngoi lên mặt biển
    Nếu như em định tiến Anh cũng không chịu lùi Cả hai chẳng chịu lui Thì ôm nhau chịu trận
    Nếu tình là số phận Anh sẽ năng lên chùa Cầu khấn rõ là to Mong lấy em là vợ
    Nếu em là chủ nợ Anh một kẻ thiếu tiền Khe khẽ đến bên em Rồi cuỗm tiền chạy mất
    Hóa thân là hành khất Anh gõ cửa nhà em Trong lúc trời nhá nhem Xin nụ hôn tình ái
    Nếu như em củ chuối Anh sẽ làm Chí Phèo Chí và Nở gặp nhau Hỏi sao không có cháo
    Nếu như em là gáo Anh sẽ xin làm que Trọc một lỗ vào khe Khối người dùng múc nước
    Nếu có một điều ước Anh ước đến bên em ?oHôn thật khẽ thật êm Hôn êm đềm mãi mãi"
    Giả như em làm Vãi Anh cạo đầu làm sư Tu ở đền ông Từ Vẫn vô tư mà sống
    Nếu như em làm trống Anh xin làm cái dùi Trống với dùi quen mui Lùi dần vào chỗ vắng
    Giả như không còn nắng Em sợ bầu trời đêm Anh gọi mặt trời lên Ðón bình minh rực rỡ
    Có một khi nào đó Muốn trở về tuổi thơ Anh sẽ làm cây dừa Tỏa bóng mềm em mát
    Nếu vô tình chợt khát Anh dòng suối mát trong Dâng vị ngọt vô ngần Ðể em? tu ừng ực
    Giả như em ngủ gật Anh sẽ đến bên mình Xoa nhè nhẹ con tim Vì trên tim? là ngực
    Giả như em có bực Anh lại cười hề hề Thế thì ảnh hưởng giề Anh chứ ai đâu nhỉ?
    Em mắng anh: ?oÐồ khỉ? Rồi nhoẻn miệng cười khì "Lần sau có làm gì Tránh người ta nhìn thấy ....?
    Giả như em là giấy Anh biến thành bút chì Chúng bạn có nói gì Chì vẫn đi trên giấy
    Nếu mà em có chấy Anh thành dầu gội đầu Chui vào mờ tóc nâu Ở lâu lâu trong đó
    Nếu như em ngại gió Anh nguyện làm bức tường Ðứng chắn giữa giáo đường Cho em tôi cầu nguyện
    Giả như em lắm chuyện Nói ra rả cả ngày Anh cãi cối cãi chày Nói gì mà lắm thế
    Giả như em mà ế Anh cũng thành trai già Gái ế với trai già Cùng một nhà vẫn tốt
    Không may mà em dốt Anh nguyện làm ông thầy Cũng chẳng chóng thì chầy Thầy biến thành "thầy nó"
    Giả như em sợ chó Anh nguyện làm cây riềng Chó mà gặp phải riềng Thành thịt chó rựơu mận
    Giả như em có cận Thì anh cũng mắt lồi Hễ gặp nhau trên đồi Ta đồng thời bỏ kính...
    Nếu em học tài chính Anh sẽ học ngân hàng Nhà chúng mình màu vàng Hai nhóc...thêm nhóc nữa
    Khi mà em có ..ửa Là anh sẽ ở nhà Luôn ở bên em mà Dù bạn bè có ... nhậu
    Qủa từ hoa mà đậu Con chúng mình từ em Anh cũng chỉ góp thêm Cho gia đình hạnh phúc
    Khi nào anh lên chức Sẽ mua đất xây nhà Trồng trước cửa vườn hoa Phía sau là bãi tắm
    Nếu người em toàn nấm Anh lấy nước biển về Em tắm thỏa tắm thê Cho đến khi hết bệnh
    Trời hóa em là mận Anh nguyện làm cây đào Mọc ở cạnh cầu ao Nơi chúng mình thề nguyện
    Nếu đêm nào mất điện Anh ngồi quạt cho em Sau mỗi tối êm đềm Tình nồng càng thắm đượm
    Chuyện thường ngày ở huyện Là lúc mình gần nhau Hễ ngồi cạnh em lâu Anh lại mơ cô khác
    Nếu như em yêu nhạc Anh xin làm cái đài Ðể lúc em nằm dài Luôn có anh bên cạnh
    Dù bao giờ cô quạnh Anh cũng gần bên em Như ngọn bấc với đèn Hòa trong nhau bừng sáng
    Khi mà em đến ?tháng Là lúc anh phải chiều May mà chẳng có nhiều Tháng vài ba ngày lẻ
    Bây giờ anh còn trẻ Nếu mà anh có tiền Anh mua một con thuyền Cùng em đi khắp chốn
    Chúng mình còn thiếu thốn Chúng mình chẳng phải giầu Nhưng mà có sao đâu Em vẫn là tất cả
    Anh là con trai cả Em: dâu lớn trong nhà Cùng phụng dưỡng mẹ cha Vẫn thuận hoà sớm tối
    Giả như em lạc lối Anh tới đón em về Vì chúng mình cùng quê Có chi đâu mà lạ
    Em thương anh vất vả Anh nhớ em thật nhiều Cũng chẳng còn bao nhiêu Thời gian ta khó nhọc
    Bỗng khi nào em khóc Là những phút nhớ anh Giọt nước mắt long lanh Chảy trên hai gò má
    Anh thương em anh quá Người con gái chung tình Những lúc ở một mình Anh nhớ em từng phút
    Nếu em là cây bút Anh là giọt mực xanh Mực bút vẫn song hành Cùng em, anh tới lớp...
    Nếu em là tia chớp Anh như con thuyền kia Lặng trôi dưới sao khuya Tìm bến bờ em đậu
    Nếu ai bảo em xấu Ðập phù mỏ cho anh Nêú là em của anh Với anh em vẫn đẹp
    Khi mà em hết đẹp Thì anh cũng đã già Hạnh phúc của hai ta Là trái tim nồng cháy
    Nếu em là xe máy Anh sẽ là con đường Trải đi khắp muôn phương Cho em đi không ngại......
    Giả như không bằng lái Anh: cảnh sát giao thông Em có gặp dân phòng Hễ cần là anh đến
    Giả như em là hến Anh biến thành con "chai" Ðể có khi ngày mai Ðem bỏ vào nồi luộc
    Nếu em không biết được Cuộc đời trôi về đâu Xin em hãy mau mau Ta định ngày hôn lễ
    Ðể một thời tuổi trẻ Anh có em bên mình Trọn vẹn cả nghĩa tình Cho đến ngày ly dị
    Thấy cuộc đời vô vị Em lại tìm đến anh Viết tiếp câu chuyện tình Của Chí Phèo Thị Nở
    Hoặc em là người ở Anh sẽ bỏ vợ liền Tối tối đến phòng em Biến em thành bà chủ
    Những lúc em buồn ngủ Anh nguyện làm gối đầu Ðể em ngủ thật sâu Anh ngắm nhìn thoả thích
    Em là con chim chích Anh sẽ là chim ri Dù chẳng hót được gì Cũng bên nhau sớm tối
    Nếu em hay nói dối Anh nói dóc như thần Hai chúng mình thành thân Rủ nhau lừa thiên hạ
    Em mà là con quạ Anh hoá chú diều hâu Dù xấu đẹp đến đâu Cũng nghĩa tình chồng vợ
    Chuyện bây giờ mới kể Chắc chắn sẽ còn dài Nếu còn có ngày mai Anh cùng em viết tiếp
  2. me0xauxi

me0xauxi Thành viên mới

bài nài là thơ,còn lại chưa nghe có ai rap bài nài
  3. thanhtuan2an

thanhtuan2an Thành viên mới Đang bị khóa

hỏi thằng LK ấy cái này thì dân thường chịu