1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có bác nào là dân Nguyễn Khuyến không? Hãy lên tiếng đi nào!

Chủ đề trong 'Nam Định' bởi tuyetmai, 07/03/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hung81

hung81 Thành viên mới

Em hoc lớp a cô Trường Anh chủ nhiệm. Năm lớp 11 cô Vân vẫn còn dạy chúng em mặc dù cô đã về hưu. Thầy Hùng vẫn còn dạy thể dục.Knông hiểu các bạn NK mình không thích lên mạng hay sao ấy mọi người nhỉ. Các trường khác hoạt động rất tích cực mà trường mình thì buồn quá.
    Trường xưa giờ cũng đã khác nhiều. Đẹp hơn, khang trang hơn các dãy nhà cũng đã lên tầng gần hết. Học sinh của trường mấy năm gần đây học cũng giỏi lên nhiều và vẫn giữ nếp mặc áo dài đầu tuần như xưa. Mỗi lần về quê nhìn các học sinh mới vui đùa không khỏi chạnh lòng nhớ lại những kỉ niệm ngày trước, các bác khoá trên có hay nghịch ngợm trèo lên ngọn núi đá sau trường không? bây giờ chỗ ấy khác nhiều rồi. Trường xây rào chắn chứ không để tường như trước (đẹp hơn).
    Thôi muộn rồi chào các bác.
    À bác nào hứa mở trang Web xịn mà sao chưa thấy hả bác phucchinh? Tôi dốt về tin tủng lắm nhưng giúp đựoc gì thì xin hết lòng. Ý tưởng bác muốn mở CLB giúp đỡ lẫn nhau cũng được đấy. Bác cứ trình bày rõ thêm đi.
    Chào mọi người.
    lehonglan thích bài này.
  2. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

Tưởng vào gặp được người quen , ngờ đâu toàn các anh chị cả. Cho em tham gia với nhé, em vừa ra trường năm nay và cũng vừa thi ĐH. Nếu các bác định lập box riêng của NK thì em ủng hộ đấy.
    Niềm tin cho ta tất cả
  3. Phanhuyklein_xy196

Phanhuyklein_xy196 Thành viên mới

Chào các bác !!!!!!!!!!!
    Em cũng là cựu học sinh của trường Nguyễn Khuyến , khoá 1990-1993 ,lớp C cô Lam chủ nhiệm .
    Rất vui được làm quen với các Pác đã & đang học trường NK . Dzô 100%
    {marquee}Chỉ huy trưởng sư đoàn 7x{/marquee}
    Cuộc sống thật bí ẩn ...
  4. The-Slayer

The-Slayer Thành viên quen thuộc

5. vietnamnet

vietnamnet Thành viên mới

Sao không nhỉ ,dân nguyễn khuyến vốn rất nhanh nhạy nắm tin cơ mà sao giờ lại không thấy cơ chứ,tui cũng là 1 cựu học sinh của nguyễn khuyến đây.
    Nếu chúng ta gần hết đều là dân trường NK đã ra trường và hiện giờ đang còn học thì hãy nói xem theo các bạn ai là người làm bạn sợ nhất khi đến trường nào ???????????????
    Nếu bạn cố làm hài lòng tất cả mọi người ,sẽ có ít nhất một người thất vọng
  6. Phanhuyklein_xy196

Phanhuyklein_xy196 Thành viên mới

Với em thì đó là bác bảo vệ mỗi khi đi học muộn ; là nỗi ám ảnh theo em suốt cả khoá học ...
    [marquee]Chỉ huy trưởng sư đoàn 7x[/marquee]
     Cuộc sống thật bí ẩn ...
  7. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

Bác bảo vệ nào hả bác, không biết cái ông bảo vệ hồi em vừa học có phải ông hồi bác học không. Em thì chẳng sợ , nói thật các bác đừng bảo em lếu láo, hồi em học có lần ông ấy gây sự với em chẳng lí do gì, còn lấy dùi trống định đánh làm em bực lên phải cho hắn xơi một quả... (may mà các thầy cô không kỉ luật thì thôi lại còn bênh mình). Ở trường NK em vùa học 3 năm liền, em chỉ sợ nhất thầy Thành dạy văn chủ nhiệm em hai năm liền, thầy dạy rất hay nhưng khi thầy nổi giận thì khiếp lắm.
    Thời gian luôn trôi đi, tất cả đều có thể xảy đến nhưng tình yêu tôi dành cho em sẽ không bao giờ có gì thay đổi được!
  8. rose_

rose_ Thành viên mới

Em học Nguyễn Khuyến Khoá 2000-2003(cô Thuý hoá chủ nhiệm ) Rất vui vì được găp đồng hương lại đồng trường trên diễn đàn chung này .Trường bây giờ thay đổi rất nhiều nhiều đổi mới và chất lượng đào tạo cũng hơn trước
    tuyetmai The bac hoc khoa bao nhieu the bac Langduca. Toi hoc khoa 96-99, lop co Mai chu nhiem.
    Ma cac bac dan NK chay dau het roi ma chang thay bac nao len tieng ca vay? Tham gia di chu. Mong hoi am cua cac bac. Thanks. Cô Mai văn cũng dạy em hix học giờ cô thì buồn ngủ nhưng giờ ra trường lại nhớ cô quá Chúc các anh chị cựu học sinh NK thành đạt trên bước đường tương lai ,mong có dịp giao lưu vào một ngày gần nhất
  9. lang_du_ca

lang_du_ca Thành viên mới

ưChào cĂc bĂc !
    Langdu tôi hỏằc khoĂ 94-97 lỏằ>p thỏĐy HỏằÊp chỏằĐ nhiỏằ?m.Hi vỏằng anh em NK chúng mơnh sỏẵ có mỏằTt buỏằ.i giao lưưặu vui vỏằ.
    SỏằNG TRONG CUỏằ~C SỏằNG CỏƯN C" Mỏằ~T TỏÔM L'NG
    Đỏằ, L?M GO EM BIỏắT KH"NG ?
    Đỏằ, GI" CUỏằN ĐI
  10. vietnamnet

vietnamnet Thành viên mới

Dân NK của chúng ta nên tụ họp lại với nhau 1 lần đi,vì dân NK là rất vui vẻ,vô tư và hoà đồng (nhưng cũng có những người khác khác 1 chút đó).Thế nào các anh chị và các em nào .
    Nếu bạn cố làm hài lòng tất cả mọi người ,sẽ có ít nhất một người thất vọng