1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có bác nào lắng nghe và giúp em trường hợp này được không :((

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi likearose75, 19/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. likearose75

likearose75 Thành viên mới

Có bác nào lắng nghe và giúp em trường hợp này được không :((

Đây là gái mà em rất yêu,hy vọng là có cao thủ nào đọc xong phân tích được và dành cho em lời khuyên chín chắn nhất :(.Đừng chém em vì tội cứng đầu nhớ,vì em yêu rồi mà hjx

likerose75: Thủy
    - em đang rảnh chứ
    Gái: vâng
    likearose75: nc cả anh được không
    Gái: vâng
    likearose75: này
    likearose75: anh muốn thay đổi suy nghĩ của em
    Gái:
    likearose75: cái suy nghĩ mà ty chỉ 30% là tốt còn 70% còn lại là tệ hại ý
    Gái: ui zời
    likearose75: nhưng anh không biết bắt đầu từ đâu
    Gái: thay đổi làm gì hả anh
    likearose75: vì như thế em sẽ có thể tiếp tục yêu thương một ai đó sau khi thay đổi
    Gái: úi
    Gái: yêu thì vẫn yêu chứ
    Gái:
    likearose75: eo
    likearose75: ôi chít
    likearose75: thế anh nhầm rồi
    Gái: tin lại là chuyện khac
    likearose75: cứ tưởng em không yêu nữa
    likearose75: thế à
    likearose75: vậy tin với yêu
    likearose75: cái nào quan trọng hơn
    Gái: chả cái nào quan trọng cả
    Gái: nhưng e thấy nó ko liên quan đến nhau
    likearose75: thật à
    likearose75: anh hỏi thế vì là 1 người con gái ai cũng cần 2 người đàn ông trong cuộc đời
    likearose75: 1 là daddy và 2 là người em ở bên cạnh suốt cuộc đời
    nh0c.kani: thì sao
    likearose75: vì không phải bây giờ mà là trong tương lai,có thể em sẽ phải lựa chọn 1 người đàn ông cho cuộc đời em
    likearose75: chẹp hình như anh đi hơi sâu vào chuyện này khiến em không thích phải không
    Gái: ko hẳn
    Gái: chỉ có điềuem ko quen tầm đến vấn đề này lắm
    likearose75: XD
    likearose75: Her anh lại thất bại rồi,anh muốn nghe quan điểm của em để thay đổi 1 chút gì đó nhưng không thành rồi
    likearose75: Thủy này
    Gái: sao a
    Gái: anh cứ nói đi
    likearose75: anh muốn cầu hôn em 1 lần nữa,đấy là khi em về vn ,khi em để tâm đến những lời anh nói và khi anh chứng tỏ được rằng mình là 1 điều gì đó cần thiết với em,ảnh hưởng đến em...anh nói những lời này khi anh đã nghĩ rất lâu và chín chắn nhất.Vì khi anh nhận ra mình luôn lo lắng cho những điều xảy đến trong cuộc đời em...dù lo lắng đấy chẳng để làm gì vì em không để tâm.Nhưng anh muốn nói là anh sẽ luôn làm thế,nếu em lắng nghe anh thì một ngày nào đó hãy cho ảnh hỏi em 3 điều mà em thích
    Gái: hic
    Gái: e ko hiểu
    likearose75: em ko hiểu gì
    likearose75: tình cảm của anh hay cái điên của anh
    likearose75: Thủy ơi em có thích sự quan tâm nhiệt tình không ?
    nh0c.kani: e ko bít
    likearose75: em có thích sự lãng mạn không ^^
    likearose75: và em có thích 1 con người hài hước không ?
    likearose75: đấy là 3 câu anh muốn hỏi về điều em thích đấy
    likearose75: vì anh có đủ chúng,và có lẽ theo tính chất bắc cầu nào đó anh sẽ có thể làm cho em thích 1 lần và là thực tế
    Gái: e thích hết
    Gái: mà lại chả thích cái gì
    likearose75: ây da khó hiểu thiệt
    likearose75: thế em có thấy khó xử khi anh nói những điều này không
    likearose75: anh hỏi thật lòng đấy
    likearose75: dù biết không đúng lúc,nhưng anh giữ trong mình thật lâu rồi
    Gái: e ko
    Gái: có phải xử gì đâu mà khó
    Gái: vì e chẳng tin
    Gái: e chẳng tin vào t/y nào nữa cả
    Gái: a thông cảm
    likearose75: anh không thông cảm được điều này,anh nghĩ mình phải làm gì đó để em tin ty có thật ở trên đời này,dù có thể người con trai đấy không phải là anh.Nhưng anh sẽ làm điều gì đó mà anh thích dù rằng em không cần.Thỉnh thoảng anh sẽ send em 1 vài cái gì đó,em hãy dành chút thời gian để nghĩ về nó nhé
    Gái: ^^
    Gái: okie
    likearose75: kk
    nh0c.kani: 1 ngày
    nh0c.kani: a làm những gì
    likearose75: anh ngủ dậy vào lúc 9h sáng,đi ăn và về nghe nhạc đến 1h chiều anh ra chỗ bố mẹ và ở đấy làm đến 5h chiều,rồi anh đi bơi hoặc thường thì anh ở nhà và nghe nhạc.Anh chỉ ở nhà ngồi thiền và nghe những bài hát tự kỷ ám thị nói với mình những điều mà của ngày xưa anh đã đánh mất ^^,thỉnh thoảng có buổi tối anh mời bạn bè đi ăn,đi uống v.v... thường là ngày nào cũng vậy và đêm về thì anh online tắt hết điện,ở trong phòng của anh và lại nghe nhạc,gặm nhấm một cái gì đó mà đến h anh chưa thể vượt qua,anh nghĩ mình cô đơn và lạc lõng khi chưa tìm được chính mình
    likearose75: vậy còn em,em làm những gì
    nh0c.kani: thích nhỉ
    Gái:
    likearose75: uk tự do
    likearose75: anh chỉ có một ước muốn là luôn thấy từng ngày em hạnh phúc,anh không nghĩ mình gán ghép điều đó thành hạnh phúc của mình
    likearose75: nhưng hình như nó luôn như thế
    likearose75: anh kô vượt qua được và thời gian rảnh rỗi càng làm anh thêm suy nghĩ nhiều về em
    likearose75: dù chẳng để làm gì
    Gái: bây giờ vẫn còn tình yêu như thế này sao
    Gái:
    Gái: a đang đùa em đấy ah
    likearose75: không em
    likearose75: sự thật 100% đấy
    likearose75: anh có một sai lầm đấy là khi chat với em
    likearose75: anh không kiểm soát được lý trí của mình
    likearose75: mà chỉ có một cái khao khát cháy bỏng trong nỗi nhớ,mà chẳng có lý do nào để nói ra
    Gái: muộn rồi
    Gái: anh ngủ đi
    Gái: em cũng đi ngủ đây
    Gái: thực sự
    Gái: có lẽ em nói sẽ làm anh thất vọng
    Gái: nhưng
    Gái: em cảm thấy sợ khi nghe những lời nói như thế này
    Gái: em
    Gái: đắm chìm trong lãng mạn
    Gái: trong những lời nói ngọt ngào
    Gái: những sự xoa dịu của anh ngày xưa
    Gái: ko còn nữa rồi
    Gái:
    Gái: em bây giờ
    Gái: ko tin vào tình yêu
    Gái: vì thế
    Gái: càng ko tin vào những lời nói thế này
    Gái: a làm em thấy sợ
    likearose75:
    likearose75: đấy cũng là điều anh sợ
    likearose75: anh sợ mỗi khi nc cùng em
    likearose75: anh không làm chủ được mình
    likearose75: để làm cho em ... phải suy nghĩ,phải buồn lòng
    likearose75: em ạ anh hiểu những thay đổi của em mà
    likearose75: chỉ là yêu em đơn giản vậy thôi,thay đổi của em anh cũng chẳng biết mình có quan tâm không nữa
    likearose75: anh không thất vọng đâu vì anh luôn cảm giác rằng em như thế nào,em thay đổi thế nào,dù nó không thực
    likearose75: nhưng ... anh vẫn luôn tin vào cái trực giác đấy,bởi vì nó chỉ dành cho em
    likearose75: chẹp tự nhiên làm em sợ
    likearose75: sr em thật nhiều
    likearose75: anh thật sự không muốn điều đó xảy ra với em đâu
    Gái: ngày xưa
    Gái: cái cách anh nói chuyện
    Gái: làm cho em
    Gái: thật sự
    Gái: như là bị nghiện
    Gái: nhưng bây giờ
    Gái: em thấy hơi ghê
    Gái: e ko biết
    Gái: những lời anh nói
    Gái: thật hay ko
    Gái: thật dc bao nhiêu phần trăm
    Gái: nói thế nào nhỉ
    Gái: thực sự là cũng là tình yêu
    Gái: nhưng ko phải cách thể hiện này
    Gái: có lẽ tốt hơn
    Gái: đây
    Gái: là cách nói chuyện của anh
    Gái: em xin lỗi vì chỉ trích như vậy
    Gái: nhưng em sợ đàn ông
    Gái: sợ những ng
    Gái: có kiểu ăn nói thế này
    Gái: xáo
    Gái: rỗng tuyếch
    Gái: vô nghĩa
    Gái: em ko tin
    likearose75: nghe những điều này anh đau lòng thật đấy
    likearose75: nhưng
    likearose75: nếu em không tin nó thì hãy tin một điều ở anh được không ?
    Gái: e biết
    Gái: anh đau lòng
    Gái: e đã ko muốn nói điều này
    Gái: nhiều rồi
    Gái: ....
    likearose75: Thủy
    likearose75: tin anh 1 điều được không
    likearose75: anh đang cố tỏ ra vui vẻ đây
    nh0c.kani: ọc
    likearose75: nếu em rà xoát lại tất cả mọi cái,từ anh
    likearose75: 1 lần thôi
    likearose75: hy vọng em tin rằng với anh mọi cơ hội để anh có thể làm
    likearose75: anh đều cố gắng và chẳng từ bỏ
    likearose75: dù em nhận được nhiều lời ngọt ngào
    likearose75: dù với em giờ là vô nghĩa và chẳng đáng tin
    likearose75: nhưng hãy tin anh 1 điều là : anh không bao giở bỏ qua 1 cơ hội nào để có được em,từ khi anh biết rằng cuộc đời này sẽ vô nghĩa và '''' chán '''' đến mức như thế nào ''''
    likearose75: nghe nó khờ dại thật đấy
    likearose75: nhưng nó là con người anh,con người của 1 thằng ngốc
    Gái:
    Gái: nếu như
    Gái: anh đang nói dối em
    likearose75: èo anh hỏi thật đấy >"<
    Gái: thì điều đó
    Gái: thật sễ hiểu
    Gái: còn nếu như
    Gái: a đang nói thật
    Gái: thì e chỉ mún nói là anh quên điều đó đi
    Gái: càng sớm càng tốt
    Gái: em ko hợp với những suy nghĩ đó của anh đâu
    Gái: em h
    Gái: khác rồi anh
    Gái:
    likearose75: vậy có nghĩa anh không bao đứng ở vị trí người tình của em đúng không
    likearose75: không bao giờ,và chẳng bao giờ phải không ?
    likearose75: nhưng
    Gái: tạm thời giờ là ko
    likearose75: anh cứng đầu lắm
    Gái: quá khứ thì đã từng và tương lai thì em pó tay
    likearose75: anh thề là
    likearose75: anh chỉ muốn nói chuyện với em
    likearose75: thật nhẹ nhàng
    likearose75: vui vẻ
    likearose75: chứ chẳng bao giờ nặng nề một chút nào
    likearose75: nhưng cái thằng người của anh nó bị gì ý
    likearose75: nếu đây là cái bệnh khủng hoảng cảm xúc thì anh cũng chẳng biết mình phải chữa ở đâu nữa
    likearose75: vì anh không tìm được lý do nào bù lấp khoảng trống trong suy nghĩ của mình ngoài em
    likearose75: nhưng thề là nếu anh nhận thấy em cảm giác chán ghét,và chối bỏ những thứ mà anh nói
    likearose75: thì anh sẽ ...
    likearose75: nói vào dịp khác
    likearose75: 1 lúc nào đó khi em có thể lắng nghe anh
    Gái: muộn rồi
    Gái: a đi ngủ đi
    Gái: e cũng đi ngủ đây
    likearose75: èo
    likearose75: kêu anh đi ngủ
    likearose75: mà hic là sao
    likearose75: em muốn nghe bài nhạc nhẹ nhàng trước khi ngủ chứ
    likearose75: anh send cho rồi anh out
    Gái: e bùn ngủ lắm rồi
    likearose75: vậy em đi ngủ đi nhé
    Gái: bài gì anh
    Gái: vầng
    Gái: vậy bb anh

---------------------------------------------------------------------
    Hjx em biết là cái cách cua gái của em khờ khạo,nhưng chẳng thể làm chủ được cái thằng người này nữa,các bác đọc xong cho em một lời khuyên được không ?

Em không biết mình còn cơ hội nữa hay không ? Nhưng mà đây là người con gái em yêu nhất trong cuộc đời,đúng là yêu vào là ngu ngay hjx
  2. changchaithonque

changchaithonque Thành viên mới

Đọc xong em thấy bác mềm yếu quá.Như kiểu bác van nài người ta ban ơn ý.May là bác nói đây là người con gái bác yêu nhất nếu ko em chắc chắn sẽ ném đá túi bụi cho mà xem.Đọc hết cái hội thoại này cũng mệt lắm cơ.Nhưng vì đêm hôm nên cũng nhập tâm được đại ý là gái này hình như hơi lạnh nhạt với bác.Nếu mà gần thì bác tiến tới có thể làm em ý suy nghĩ lại con nếu ko ở vn thfi chắc là bác hết hy vọng thật rồi,Chẳng biết nói gì hơn chỉ biết chúc bác bền bỉ hơn còn nước còn tát.Thế mà!
    Hãy lam hết sức của mình để mai sau không phải ân hận.Thế mà!
  3. velocity83

velocity83 Thành viên mới

Siêu gà cần tư vấn .
    Tớ chỉ có mấy cái ghóp ý nhỏ thôi.
    Một là thích gái dù có phát điên như cậu cũng không nên để lộ liễu thế chứ. Giờ thì quá muộn. Mà hình như "lịch sử" hai người cũng đã từng yêu nhau đúng không .
    Hai là cách cậu nói chuyện không ổn lắm. Cậu bảo humor mà tớ chẳng thấy tí nào, chỉ có yếu đuối thôi. Chẳng có tí gì mạnh mẽ trong lời chát cả. Chẳng gái nào thích giai yếu đuối, suốt ngày ngồi nhà tự kỉ ám thị cả. Gái không yêu để ban ơn.
    (cho dù có ngồi nhà cả ngày thì cũng phải chém gió tí chứ ).
    Cuối cùng là gái này du học. Haizz, khó nắm bắt lắm. Nói chung cũng tuỳ người. Nhưng gái bảo gái thay đổi rồi thì cậu phải xem xét lại đấy nhé.
    Đêm nay mất ngủ, tự dưng lại tư vấn nhiệt tình. Có gì đụng chạm thì bỏ quá nhé.
  4. songhahs

songhahs Thành viên mới

Đây là một ví dụ cực kỳ trực quan sinh động cho các gà khi tiếp cận với gái. Một thất bại tuy đã được báo trước như là điều tất yếu, nhưng sẽ mở ra cho các gà bài học vỡ lòng đầu tiên, khi run rấy cất tiếng gáy le te trước mắt gái.
    Vì bài chú dài, nên anh ko tiện quote lại để bôi xanh, bôi vàng những đoạn đối đáp hâm hấp, loằng ngoằng, tối nghĩa , sến sịa, sáo rỗng và bạc nhược - mà một thằng giai vì quá cuồng tình đã phạm phải.
    Qua phản ứng quyết liệt, thậm chí như hắt nước sôi vào mặt chú của gái ( cái đoạn gái kêu ca sợ nghe những lời rỗng tuếch của chú ), có thể thấy trước đó chú chiếm được cảm tình ban đầu của gái cũng bằng cách cải lương này.
    Nhưng nói thật, anh là người ngoài, nghe mãi cái điệu xẩm chợ não nề ấy còn gai hết cả người, nói chi gái. Có lẽ bản tính con người chú quá đa cảm, yếu đuối, nên rất dễ bị cuốn theo cảm xúc. Và khi tình cảm cuộn lên thì chú đếch có phanh được, hệ quả của là chú đã sản xuất thủ công ra một mớ bòng bong như đoạn hội thoại trên.
    Qua giọng điệu gái, có thể thấy rõ nó chán chú lắm rồi. Lời lẽ thì cộc lốc, bất cần, không một chút tôn trọng chú. Nó đã nói thẳng ra là quá sợ kiểu ấy, vậy mà chú vẫn cố đấm ăn xôi hòng vớt vát lại chút thương hại từ nó.
    Phải anh, ngay từ đầu, không bao giờ cho nó cái quyền cầm trịch trận đấu. Còn nếu khi nó đã không còn muốn chia sẻ, thì lập tức lặn ngay, không phải nói nhiều, nói nhiều và nói hâm hấp nó nhờn và rẻ rúng mình đi.
    Tóm lại, vụ này chú nên nghỉ đi. Nghe anh, nghỉ khẩn trương.
    Làm thằng đàn ông tình cũng quan trọng, nhưng quan trọng hơn cả đó là sỹ diện của chính mình. Đừng vì một đứa con gái ất ơ mà dễ dàng hạ mình, luỵ người như thế. Cái tình mà chú theo đuổi, nếu có được rồi cũng chẳng thể bền vững nổi, khi mối quan hệ giữa chú và gái không khác địa chủ với bần cố nông là mấy.

5. 8kenshin

8kenshin Thành viên mới

Chủ top sẽ khổ dài dài với ẻm này, nếu không cắt ngay bây giờ!
  6. ctbk3101

ctbk3101 Thành viên mới

vầng, em cũng nghĩ như các bác, chủ thớt nên dừng lại đi, nếu luyến tiếc thì tạm save lại, luyện công cho cứng rồi quay lại chiến tiếp ( nếu còn cơ hội )
    em đoán là hồi trước, khi bác cưa gái này chắc gái mới yêu lần đầu, chưa biết gì, còn ngây thơ trong sáng nên mới đổ bởi kiểu ăn nói văn chương của bác
    giờ nó trải đời hơn, thì tất nhiên nó chán cũng phải
    khó khăn nữa là đi du học, sang bên đó, cô đơn, người ta dễ tìm đến nhau, với cả, zai du học, trừ mấy thằng phá hoại thì toàn loại ngon cơm cả đấy ạ
    cho nên lời khuyên chân thành, pause cho nhẹ người, hoặc chán hơn thì stop luôn
  7. longdienhuong31

longdienhuong31 Thành viên mới

bài của bác này quá chuẩn, tôi cũng hiểu bác yêu người ta thật lòng, nhưng cái cách bác thể hiện đúng là khó nuốt với các chị em thời bây giờ lắm (tôi đoán người yêu bác chắc cũng phải tầm 8x)
    đã từng yêu nhau, người ta đã từng nghe những lời nói kiểu đó của bác nhưng bây giờ nó đã cảm thấy SỢ thì bác cũng nên thay đổi cách thể hiện, hoặc lạnh lùng hơn nữa bằng cách lặn hẳn một time , thi thoảng vẫn hỏi thăm, (offline thôi)
  8. thichanthitbokho

thichanthitbokho Thành viên mới

hết hy vọng cho bác rồi , thật đấy .
    Điều duy nhất cô gái kia đang nghĩ có lẽ là " zai này phiền phức quá , sến quá , luỵ quá" . Riêng cái kiểu nói chuyện dài dòng văn chương, 1 câu mà dài đến cả thước như thế kia thì không hợp để đi tán gái đâu ạ. Bác cần những câu đối đáp thông minh , hài hước , ngắn gọn cơ. Mà xin lỗi chứ bác chọn cái chủ đề cũng duyên quá cơ , nếu em là bạn gái kia thì chắc chắn là không thể nào chat lâu được như thế nữa ấy chứ . Hơi buồn cười cái đoạn 1 ngày làm những gì của bác , có cần phải thật thà thế không hả giời ơi ??????? , đọc mà cứ thấy tội tội . Thật thà quá cũng không nên bác ạ .
    Những thứ cần làm bây giờ , theo em có lẽ là:
    - Ngừng 1 thời gian để điều chỉnh lại cảm xúc
    - Nâng cao giá trị bản thân bằng những hoạt động lành mạnh ( kiếm tiền , học thêm , kiếm thêm việc làm vv.. ) chứ nghe bác kể 9 giờ mới ngủ dậy làm em đang đọc phải phì cười rồi lại còn ăn sáng và nghe nhạc đến 1 giờ chiều , rồi lại ở nhà nghe nhạc tự kỉ thì thôi chẳng có gì phải bàn --> nghe như kiểu 1 câu học sinh cấp 2 , vậy mà đã đi cầu hôn người ta rồi
    - Stop ngay cái cách nói chuyện như vậy, nên biết ngắn gọn , súc tích , thông minh và hài hước hơn -> Cái này khá khó , cần thời gian để ngấm , không vội vàng đc.
    - Con gái ( nhất là những gái du học ) thường thực tế , nên nói những đề tài thực tế hơn ( hôm nay đi chợ em mua gì ? , anh biết nấu món này ngon lắm ) hahaha bác thông cảm vì em cũng là gái du học , suốt ngày lo miếng cơm manh áo nên dễ động lòng trước những thứ như thế jk
    Cuối cùng , nhấn mạnh là phải nâng level cho bản thân , khẩn cấp đấy , cái này sẽ làm mình tự tin hơn, không sợ bố con thằng nào , nói chuyện với gái cũng có uy hơn , nhé !
    Tự nhiên thấy bác cứ tội tội nên nói vài câu , có gì không phải bỏ quá cho nhé
  9. Manuvn

Manuvn Thành viên quen thuộc

Phù, bác likearose75, bác đã từng viết hộ em cả một bức thư tay dài đúng không. Giờ em vẫn nhớ bức thư ấy, nó thể hiện bác là người lãng mạn như thế nào. Em cứ nghĩ bác đang hạnh phúc, không ngờ bác lại có hoàn cảnh tệ hơn cả em thế này.
    Thôi bác ạ, đừng cố níu kéo làm gì. Cái gì không thuộc về mình sẽ mãi mãi không là của mình. Em đã từng níu kéo, và kết quả thật là thê thảm, níu kéo chỉ làm mình thêm xấu đi, đáng ghét thêm trong mắt người ta thôi, bác ạ. Cô ấy đã nói rõ như thế rồi, em e rằng nếu bác còn cố, cô ấy sẽ càng thêm ghét bác thôi.
    Như em, tuy rằng em vẫn không quên được, nhưng từ khi đi xa, tự nhủ mình không được chủ động liên lạc nữa, cũng thấy mình thanh thản hơn nhiều. Rồi thời gian qua cũng sẽ quên được thôi, nhất là khi cô ấy ở xa thế. Xóa nick đi, xóa số điện thoại đi bác ạ.
    Chúc bác may mắn, sớm quên được her và tìm được người hợp với mình hơn.
  10. hipdamgianho

hipdamgianho Thành viên mới

Anh cũng bỏ công đọc hết bài của chú. Thật sự là nó thế nào nhĩ, sến sịa và ủy mị, rào trước đón sau ko có dứt khoát. Gái nó nói đúng đó. thà chú giữ trong lòng còn hơn nói ra, nói ra làm nó cảm thấy thất vọng bằng những lời có cánh dịu dàng sến sịa kia, nó biết chú thật lòng nhưng mà trong lòng nó cảm thấy nản quá, chẳng lẽ tầm thường thế sao.
    Công lực còn non kém quá, Vốn sống cũng chưa đủ để nói lời cầu hôn, Gái nó chịu đựng câu chuyện của chú trong khi buồn ngủ bỏ mịa là một cố gắng kìm chế lớn lao. bằng chứng là nó đã nói buồn ngủ nhiều lần và bảo chú ngủ đi cho khỏe. Chú còn ngoảnh cổ lại vớt vát vài câu cho cái thể diện đã bị chú vứt bỏ. Xong phim rồi.
    Cái này ko phải là do lỗi hiện thời của chú mà là thuộc về bản chất rồi, Đã là bản chất thì khó thay đổi, phải đóng cửa tu luyện thời gian dài họa may mới lột xác được, Chúc chú mau qua cơn dằn vặt và tu luyện nội công cho cao hơn nhé, sau này chinh chiến sẽ có phần thắng nhiều hơn.