1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có bác nào ở gần New Orleans?

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi CXR, 21/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CXR

CXR Thành viên mới

Có bác nào ở gần New Orleans?

Tháng 6 này tôi sẽ chuyển xuống New Orleans. Không biết nhà mình có bác nào ở New Orleans hay gần đó không nhỉ. Nếu có, các bác ới tôi một câu nhé .. để khi xuống đó còn có người đi uống café cùng ..

Nguyện mỗi người có một niềm vui!
  2. netwalker

netwalker Thành viên mới

Chúc mừng bác CXR nhé!
    Cuối cùng quyết định chọn New Orleans à?
    Lúc nào bác ổn định công việc, tôi sẽ ghé thăm bác nhé!
  3. Gerbich

Gerbich Thành viên mới

Chúc mừng bác CXR ,
    Vậy là giải quyết xong 1 việc ... tìm chổ dừng chân nghỉ trước đi bác ... dưỡng sức xong , thấy nơi nào thích hợp hơn thì tiếp tục đi nữa ... Đối với G . New Orleans vẫn tốt hơn Miami về mọi mặt ... bác cần giúp gì thì lên tiếng nhé .... G. có người chị bên đó .
    Again , chúc mừng bác
  4. CXR

CXR Thành viên mới

Nhờ ơn 2 bác Netwalker và Gerbich đã cho những lời khuyên quý giá mà nhờ đó tôi mới có được sự lựa chọn giữa Miami vã New Orleans ..
    Thực ra là cái nghiệp lang thang mỗi nơi vài năm, ở chỗ này một thời gian rồi lại rời qua chỗ khác thôi .. có gì đáng phải chúc mừng đâu bác Netwalker? Vâng, khi nào bác rảnh, ghé qua New Orleans thì nhớ ới tôi một tiếng nhé. À, mà có khi tôi sẽ lên Boston trước khi bác xuống đó cũng nên ..
    Bác Gerbich nói chuyện giống một người bạn của CXR quá ..
  5. netwalker

netwalker Thành viên mới

Oh, hôm qua tôi cũng vừa đi cùng người bạn đến thăm nhà mới một giáo sư toán học vừa ở Pháp qua. Ông ta họ là Versavel (xin phép không nói tên ) vốn sinh ra ở Bỉ, sang Đức học, lang thang qua một số viện nghiên cứu của Đức và châu Âu về Pháp dạy được một thời gian, 3 tháng trước nhận cái offer của một trường ở Mỹ và thế là vợ và hai đứa con lại theo ông dong duổi tiếp. Vừa rồi quyết định mua nhà và ở lại một thời gian lâu dài. Họ mua căn nhà khá đẹp ở khu college hill. Đứa con trai mới khoảng 5 tuổi nhưng rất thông minh, khi tôi đến đang hý hoáy lướt net bằng quả laptop Fujitsu cua ông bố .
    Cô vợ rất hiền lành, dịu dàng như phụ nữ Á đông, nói rằng tôi chỉ ở nhà chăm sóc con cái, chồng đi đâu tôi đi theo đấy.
    Không biết đây có phải mẫu chị em lý tưởng của bác CXR sau này không? và đấy có phải mẫu gia đình lý tưởng của bác không? Một căn nhà đẹp ở khu college hill với người vợ và một đứa con trai và một đứa con gái.
    Chúc bác thành đạt trong sự nghiệp, hạnh phúc trong cuộc sống!
  6. BupBeDepXinh

BupBeDepXinh Thành viên mới

Các bà vợ dù có năng động nhưng trước ông chồng như thế thì các bà vợ dễ lùi một bước để hậu thuẫn, ở nhà chăm sóc gia đình, con cái, làm công việc từ thiện...để chồng yên tâm công tác. Sao mà giống gia đình chị bạn em thế, ông chồng cũng tương tự, chị vợ ngày xưa ở VN năng động hoạt động xã hội, kinh doanh là thế nhưng sang đây nhường 1 bước cho chồng và thích nghi rất nhanh với vai trò tề gia nội trợ đảm đang, gia đình cũng 1 trai, 1 gái, thật là hạnh phúc...
    Nang co hong bang doi moi em. Gio co buon bang doi mat em.
  7. bdcuteo

bdcuteo Thành viên mới

bạn email cho tôi nếu cần người đi uống café .
    Được bdcuteo sửa chữa / chuyển vào 21:23 ngày 22/03/2004
  8. CXR

CXR Thành viên mới

Cám ơn bác bdcuteo đã lên tiếng. Khi nào xuống tới New Orleans, nhất định tôi sẽ email bác ..
    Thế bác Netwalker muốn có một người vợ như thế nào? Tôi thì chỉ thích vợ mình giỏi giang, đi làm nuôi tôi .. để ngày ngày tôi chỉ việc ăn và leo lên TTVNOL chơi thôi .. hihi ..
  9. 1u29

1u29 Thành viên quen thuộc

Ôi thế đáng ra phải sang Pháp chứ cxr
  10. Gerbich

Gerbich Thành viên mới

Tôi thấy nụ cười of bác sao đầy ẩn ý và bí mật quá .... nhưng dù sao cũng đội ơn bác là không nói tui giống " chị em " nào đó .
    Hôm nay đọc bài of embemuathu .... gọi Gerbich bằng " chị " tỉnh queo .... không biết bác và bác Netwalker có may mắn như tui hung ... cách đây không lâu tui nhận được PM thăm hỏi và thắc mắc " anh G. ơi anh là gái or trai vậy ? " ....kể từ hôm ấy ngày nào tui cũng phải click vào cái personal profile of tui ... để thăm chừng xem mũi tên chủi lên có bị ai quay ngược xuống không ... yên tâm ... male , đã có gia đình ... mặc dù lâu lâu tự dưng đổi thành " Đã có gia đình nhưng li dị rồi "
    Các bác cứ phá tui như thế này thì tụi nghiệp tui quá ... nhỡ các Admins tưởng là tui khai gian lý lịch rùi bát bỏ đơn xin làm Mod bên box " Giáo dục giới tính " thì coi như huỷ hết công lao chờ đợi để được chấp thuận từ bấy lâu nay ...