1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có bác nào ở phường Trung Hòa hoặc Yên Hòa, nhận diện hộ e cái này với -- đã được giải quyết, chi ti

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi purejapan, 13/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhhaic7

thanhhaic7 Thành viên mới

sao nghe ly kỳ thế nhỉ:D
  2. lanphuong_103

lanphuong_103 Thành viên mới

có thể cài teamviewer tự động chạy khi startup mà bác.
    pass cũng có thể cài cố định luôn.
    nhưng em đang thắc mắc là: khi bác connect vào lap thì teamviewer sẽ hiện ra 1 cái thông báo ở dưới góc phải màn hình, làm như thế thì thằng kia sẽ biết và tắt luôn tv, vậy mà bác vẫn có thời gian chụp ảnh, thật là tài tình.
    nhưng công nhận là số bác may mắn đó: may là nó bật wc khi bác connect vào máy, may là đường truyền net tốt chứ phải hôm net lởm thì cả tiếng cũng không connect được :)>-
  3. kiepluhanhad

kiepluhanhad Thành viên mới

vụ này hay nhỉ, chúc mừng bác[r2)]
  4. junchen

junchen Thành viên rất tích cực

thằng ăn cướp khá đẹp trai, ảnh webcam mờ quá như là cố tình làm mờ. ăn cướp thì bán máy đi mà tiêu, chẳng có ai để lại dùng. không tin!
  5. daigia002

daigia002 Thành viên mới

tớ thì tớ chả để ý cái ảnh wc
    tớ chỉ soi cái avatar thôi
    :(
  6. neik_0207

neik_0207 Thành viên mới

Bác này nói e mới để ý, đúng là ava đẹp thật :"> >:)
  7. holi_war

holi_war Thành viên mới

giọng văn của chủ topic giống giọng zai(mặc dù bị cướp chứ ko phải biển thủ)
    ava là ảnh cop trong 1 web sết nào đó(ko mặc cóoc xê)
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    qua TV độ phân giải dù để tốt nhất cũng bị giảm đáng kể(hạ dung lượng đưa lên đường chuyền)
    bình thường em còn bỏ hết mầu đi còn lag lòi cả mắt
  8. daigia002

daigia002 Thành viên mới

đại khái đây là 1 vụ bị mất máy xách tay
    nhờ may mắn tìm lại được
    lên chủ top định lên đây tự sướng thôi
  9. thanhhaic7

thanhhaic7 Thành viên mới

chuyến này bác chủ thớt bị quăng gạcg vỡ đầu kìa[r23)]
  10. purejapan

purejapan Thành viên mới

Em kể việc này cũng k muốn bày ra cho dân trộm cướp vào đọc đâu, vì thế 1 số chỗ em sẽ viết lấp lửng. Còn ai muốn bảo vệ máy tính của mình thì làm như mấy bác ở trên nói (teamviewer), ngoài ra nhớ đừng quên cái ID của mình là được. Đến khi mất máy cứ PM em ;)

hehe, thực tình vụ của em rất hiếm trường hợp giải quyết được vì vấn đề của cách hoạt động của bên nhà mạng + liên kết với công an địa phương , và hạn chế về luật pháp làm cho việc điều tra trở nên khó khăn ...
    máy e cài teamviewer, nhưng nguyên nhân em bắt được nó không phải là do em thoi dõi nó, mà là do được sự trợ giúp của bên teamviewer, nói chung là nếu có bị mất máy thì xác suất may mắn lấy lại máy như em là chỉ vài %

Vào cuối tháng 12, khi e đang ở khu vực phường trung hoà, ở 1 đoạn đường khá vắng vẻ + tối, thì đột nhiên có 2 tên cướp lao ra, dùng dao tông dài khống chế. Cả đời em chưa bao giờ bị dí dao vào nên sợ hết vía, ko dám nói gì, chỉ giật lùi. Khi em cách xa khỏi xe, 1 tên ngồi sẵn trên xe, tên còn lại thì lượn ra cạnh xe em, rồi lấy dao cắt luôn quai cặp laptop --> lên xe thằng kia --> biến mất hút. Em sợ ko dám đuổi theo, cũng k kịp nhìn biển số xe, hay là nhìn mặt tên cướp. Ngay lập tức, em ra phường công an bất kỳ gần đó (xin phép giấu tên phường) trình báo nhưng ko được quan tâm (xưa nay có bao giờ mất laptop tóm được kẻ cướp đâu, nên không được quan tâm cũng đúng ! ).

Trở về nhà, em ko lấy đấy làm thất vọng. Cách đó 6 tháng, trong đợt đi nghỉ mát, cũng chính con laptop này đã bị mất trộm và đã ... giúp công an Đà Nẵng bắt hộ em 1 tên trộm (bác nào quan tâm em sẽ kể về vụ đó sau :D), chính vì thế nên em rất có niềm tin. Ngày qua ngày, em theo dõi màn hình máy tính, chờ 2 chữ "HP" trong list teamviewer online, giống như chờ đợi 1 người bạn online đã lâu ko liên lạc được ;). Mọi người bảo em hâm, cố gắng làm gì, thậm chí kể cả những người làm về công an, hình sự v.v... mà em có quen biết....