1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có bạn nào biết làm bánh quẩy không ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Chuot_Con, 22/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Chuot_Con

Chuot_Con Thành viên quen thuộc

Có bạn nào biết làm bánh quẩy không ?

Bánh quẩy ăn với phở ấy. Lâu quá rồi, mình không được nếm bánh quẩy và phở Việt Nam, thèm quá. Có bạn nào biết, bảo hộ cái nhé.

Bánh quẩy nóng ròn ... đ..â..y.. !

Nhỏ rãi .. thèm

Chuột Con
  2. Guest

Guest Guest

Tôi đã tưng có lần do them ăn quẩy chay xuống chợ Châu Á mua mọt gói bột bánh quẩy mà họ bán sẵn để về làm thử nhưng thật đáng tiếc là nó không được như ý.Làm đúng theo các bước hướng dẫn ở đó nhưng đến khi cho vào rán thì no không nở.Khoong biết có bạn nào có chút idea gì về vấn đề này không?

GO BUFFS
  3. conangngongao

conangngongao Thành viên rất tích cực

Hic,muon giup cac bac qua ma chang lam the nao duoc vi em cung mu tit nhu cac bac thoi!!!!De em luu tam,di hoi nguoi khac xem co ai biet ko vi chac la mon ne cung ko fo bien lam,chi co nhung nguoi chuyen lam banh ban buon may ra nam vung li thuyet!!!

Huong
  4. ltquy

ltquy Thành viên quen thuộc

bánh quẩy là bánh zì vậy ?
    Ai rảnh mời ghé thăm
    www.webpop.fr.st
  5. Chuot_Con

Chuot_Con Thành viên quen thuộc

Bánh quẩy là bánh mì rán, trông giống như hai cái gậy khẳng khiu, dính vào với nhau ấy. Ngoài vỏ thì vàng, ròn, còn bên trong thì có nhiều lỗ hổng. Người Trung Quốc hay làm bánh này. Hồi ở Hà Nội mình hay ăn với phở. Cắt từng khoanh cheo chéo. Ăn vừa thơm, vừa béo, vừa ròn .. ôi trời ơi, nước miếng tớ chảy tùm lum rồi [laugh]. Nhớ tìm hộ mình cái nhé các bạn. Xa nhà lâu ngày, thèm quá !
    Chuột Con
  6. homeless

homeless Thành viên rất tích cực

Cái này người miền nam kêu là giò chảo quẩy đây mà. Cái này người miền nam cũng ít ăn chung với phở lắm (chưa nghe nói luôn thì phải) chỉ thấy người ta ăn với cháo lòng or cháo huyết. Ở những chợ Việt Nam họ có bán luôn một cái bánh như vậy hẳn hoi chứ không cần phải mua bột về làm đâu.
    Đêm nay ta ngủ ngoài hiên, quanh ta có mảnh trăng hiền??????.. :o)
  7. linly

linly Thành viên quen thuộc

Có thể là do chưa ủ bột đủ thời gian. Bình thường trộn bột xong bác phải để một thời gian rồi mới làm. Bắc thử ủ lâu hơn xem sao vì em đã làm thử và cũng tàm tạm tuy không được hài lòng lắm :).