1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có bạn nào chỉ giúp chỗ bán cháo lòng và cháo sườn ngon với.

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi Amber, 07/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Amber

Amber Thành viên quen thuộc

Có bạn nào chỉ giúp chỗ bán cháo lòng và cháo sườn ngon với.

Cảm ơn nhiều.
  2. hoangthuylinh

hoangthuylinh Thành viên mới

Cháo lòng thì chỗ LÝ NAM ĐẾ nhà L cũng có một hàng ,nó hay bán vào buổi trưa từ 10h hơn thì phải tới khoảng 2 giò chiều thôi ,lòng của hai vợ chồng nhà bác ý bán ngon dã man trong ngõ 12 B LÝ NAM ĐẾ .
    Ngoài ra còn một hàng nữa nổi tiếng và đông ơi là đông ý nó nằm ở chỗ Lê Duẩn ngay gần đường tầu đoạn gần tới ngã tư rẽ ra HAI BÀ TRƯNG,NGUYỄN KHUYẾN .. đó ..hì hì L tả hơi khó hiểu tí nha ,nhưng quán ý ở Hà nội hình như mọi người đều biết đó .bạn hỏi là biết ngay thôi.
    Cháo sườn thì L hay ăn hàng rong ,chẳng biết chỉ cho bạn thế nào .
  3. starom

starom Thành viên quen thuộc

cái hàng cháo lòng ở hai bà trưng ấy ngon nhưng hơi đắt,tớ nhớ ko nhầm cái hàng đấy nó ở ngay cạnh LEGO ấy đừng vào nhầm hàng khác ,ăn ko ngon.Còn cháo sườn tớ hay ăn buổi sáng ở tuệ tĩnh,ăn chung với trẻ con hehe
  4. nhoc_cj

nhoc_cj Thành viên mới Đang bị khóa

Cháo lòng ngon à, ở 16 Hai Bà Trưng, hàng Long ấy, hơi đắt một chút nhưng ăn rất ngon và nhất là có một cô bé thu tiền cao 1m70, hơi bị ổn.
  5. thuhangvuitinh

thuhangvuitinh Thành viên quen thuộc

Hu hu , mọi người mách hộ em nên ăn món gì cho béo bây giờ .Hiện tại emđang thực hiện chiến dịch tăng cân !
    Giúp em với !
  6. dobinhminh

dobinhminh Thành viên rất tích cực

Mọi người hay nói là cháo lòng chợ Đuổi ngon lắm nhưng mình chưa ăn bao giờ. Chỉ ăn cháo lòng trong làng Đơ - Hà Đông (qua cầu Hà Đông là tới) hơi xa nhưng ngon và rất rẻ. 1 bát to dạ day hay bầu dục chỉ có 10n, cháo có 1n thì phải. Đi 2 người ăn nhòe nhoẹt cả tiết canh nữa cũng có 20n. Còn cháo sườn thì hay ăn trên chợ Nghĩa Tân. Toàn chỗ xa nhỉ?
  7. tengimachaduoc

tengimachaduoc Thành viên mới

trước đây em cũng hay chiến cháo lòng tiết canh lắm, but từ khi "quá khổ" là em chả ăn nữa, còn quán à, VD: ở đại la, sau trường KTQD, ngon, mỗi tội hơi chật, hồi còn sv em hay ăn ở đấy, hay trên Lò Sũ, vào trong nhà hoặc ăn ngoài đường cũng đc, hay trên Trần Nhân Tông (đoạn gần Lê quý đôn ý), bây giờ mới chuyển rồi thì phải....., còn HBT ko xếp vào danh sách vì các bác kể rồi và em ko thấy ngon, cháo sườn thấy dân @ hay ăn ở chỗ Ngõ Huyện, món này dành cho dân "móm" nên em ko thích nên ko biết , còn mấy địa chỉ nữa but em quên rồi, có điều kiện ra đó mới check đc.
    nhưng ăn cháo gì cũng ngán...ko bằng cháo lưỡi, các bác thấy đúng ko
    Thế bác nào biết ở SG cháo lòng ngon? biết địa chỉ mai em mời đi ăn sáng liền
  8. mactoc

mactoc Thành viên mới

Cháo lòng còn có một chỗ nữa ở Lạc Long Quân, và ở phố Bích Câu (buổi sáng)
    Còn cháo Sườn thì có nhiều, trong chợ hôm cũng có 1 hàng ngon phết. Buổi sáng thỉnh thoảng tớ cũng ăn ở ngay ngã tư Lê Duẩn và HBT, chố này bé xíu nhưng rẻ và ăn rất chất
  9. skept82

skept82 Thành viên mới

Cháo lòng thì ăn hàng nào trông sạch 1 chút chứ không thì cảm giác mất ngon.
    Chỉ ăn cháo lòng ở 2 nơi: cháo lòng Long ở HBT, cháo lòng ở Lê Thánh Tông
  10. annylinh_tieuyeutinh

annylinh_tieuyeutinh Thành viên mới

Hồi truớc tớ nhớ chỗ nhà thờ ở Hàm Long có hàng cháo sừon rất ngon.. có xuơng cục cho bạn gặm nếu thích. .. quẩy thì giòn và nóng .. ăn vã cũng thích.... sau đó nó chuyển vào ngõ nào đâu đó nhưng vẫn ở Hàm Long,,, chỉ bán sáng và hết sớm.. bi giờ k học ở gần đó nên chiu
    Cháo lòng thì tớ nhớ có cái hàng trên khu phố cổ,,, hic cũng k rõ nữa đại khái là gần thuốc bắc hay sao ý.. cái phố đi thẳng ra là cắt cả phố chả cá..