1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có bạn nào quê Văn Giang không ? Xin mời vào đây nhé.

Chủ đề trong 'Hưng Yên' bởi thankyou903, 25/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thankyou903

thankyou903 Thành viên mới

Có bạn nào quê Văn Giang không ? Xin mời vào đây nhé.

Mình là 1 người con của quê hương Văn Giang, hy vọng sẽ được làm quen với thật nhiều bạn cùng quê.
    Mình đề xuất thế này nhé: Các bạn hãy đóng góp ý kiến của mình để cùng nhau xây dựng một cộng đồng nho nhỏ đồng hương Văn Giang trên diễn đàn TTVN này nhé. Trước mắt là để có thêm những người bạn mới trên diễn đàn, sau đó là tạo ra sức mạnh cộng đồng trong cuộc sống cũng như sự nghiệp ngoài đời.
    Hy vọng sẽ nhận được thật nhiều ý kiến đóng góp của các bạn.
    Thanks.

Được thankyou903 sửa chữa / chuyển vào 21:54 ngày 25/04/2007
  2. thankyou903

Hoan nghênh cả những bạn không cùng quê Văn Giang nhưng có nhã ý cùng tham gia cho đông vui nha.
  3. shopboong

shopboong Thành viên mới

tớ quê gốc VGiang lun, nội ngoại ơ? đấy ráo. Nhưng sinh ơ? KChâu.
    VGiang có nhiê?u lúa hơn KC, nhưng KC có nhiê?u khoai hơn. Em ko bít nhiê?u xaf, huyện cu?a VG lắm, ít có cơ hội đi kha?o sát thực tế, chi? ham mấy món bánh bung trên Mêf Sơ? thui ạ
  4. thankyou903

Văn Giang mình giờ thay đổi nhiều lắm rồi bạn ạ
    Cây lúa dần yếu thế, thay vào đó là những cây có giá trị kinh tế cao hơn như: Cam, quất, cây cảnh, hoa...
    Sắp tới hàng loạt khu đô thị mới sẽ mọc lên trên mảnh đất này.
    Về các đặc sản, đâu chỉ có bánh chưng thôi bạn ơi. Quê chúng ta còn nổi tiếng với Bánh răng bừa, Bánh cuốn Mễ Sở, Ruốc Bình Minh, Mễ Sở... và còn nhiều sản vật khác nữa.
    Ngày xưa khi chưa tách huyện (huyện cũ là Châu Giang), sau khi tách làm 3 huyện (Văn Giang, Khoái Châu, Yên Mỹ) thì Văn Giang mình là huyện có nhiều ưu thế để phát triển nhất đấy (Cận thủ đô, giao thông thuận tiện)
    Chúc cho quê mình sẽ ngày càng phát triển nha.
  5. lambuu_gtvt

lambuu_gtvt Thành viên mới

Chỉ tách làm 2 huyện là Khoái Châu và Văn Giang thôi còn một số xã thì sát nhập vào huyện Yên Mỹ chứ ko phải huyện Châu Giang tách làm 3 huyện bạn ơi
  6. shopboong

shopboong Thành viên mới

đúng là chỉ tách làm 2 xã thui bạn ạ. . Cơ mà tớ vẫn hok thích Văn Giang bằng KC. Quê tớ ở xã Nghĩa Trụ, gần đường 5 tức thì, nhưng mua bán khó, không nhiều thứ tiện như ở KC. , có thể tớ sinh ở KC nên dành nhiều ưu ái hơn chăng.
    Nhưng mà bạn có cái ảnh nào về làng, xã, huyện nào đó của VG thì up lên cho tớ xem mí nhá
  7. thankyou903

OK.
    Hôm nào mình về quê làm vài Photo để up lên đây chia sẻ cùng mọi người.
  8. thanhvinh151

thanhvinh151 Thành viên mới

Mình chơi thân với dân Văn giang lắm. Chơi với 1 hội ở Long Hưng, 1 hội ở Mễ Sở, 1 bạn ở Tân Tiến,... Về Văn giang chơi cũng được vài lần... Nhớ mãi là mấy lần đi đò từ HN về.
  9. appassionata

appassionata Thành viên mới

Nhớ đến Nghĩa Trụ là tớ nhớ đến cái chợ bán chuột (??? nếu ko nhầm), tớ cóc dám đi qua. Ngày xưa đi học thêm nhà cô giáo gần cầu, giờ ra chơi lên đó hóng mát, đung đưa chân tay tí thôi chẳng may tuột dép xuống sông Bắc Hưng Hải, vui tệ, bọn bạn trêu "như cảnh cô Tấm rớt hài". Con sông này đã được đi vào ... một bài văn tả con sông quê hương của tớ hồi học Năng khiếu, sông thì đục ngầu mà mình dám tả là "nước gương trong soi tóc những hàng tre".
  10. bangsp85

bangsp85 Thành viên mới

Mình cũng là dân VG . Đúng là huyện VG ta ngày càng thay đổi . Có thêm nhiều trường học, nhiều công ty mới nữa. Khoảng cuối năm 2008, Văn Giang sẽ có 2 khách sạn 4 sao + 1 khu nhà ở cao cấp dành cho người nước ngoài làm việc tại VN + 2 trường CĐ và hàng loạt khu du lịch sinh thái mọc lên. Đặc biệt ở VG còn có 1 thứ mà mình thấy rất hiếm, đó là loại hoa súng màu xanh tím.