1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có bằng Ielts 6.5 chưa tới 1 năm

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi camtuclover, 26/03/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. camtuclover

camtuclover Thành viên tích cực

Hôm nay mình mạnh dạn chia sẻ chương trình luyện thi Ielts 6.5 chưa tới 1 năm, vì mình thấy nhiều người muốn có bằng Ielts 6.5 chưa tới 1 năm, để đi du học với ra trường vì nếu cần bằng sớm thì chỉ cần tìm 1 chỗ uy tín là được, bài viết của mình chia sẻ cho mấy bạn cần gấp do gia đình báo gấp, hoặc lo làm quá không lo học để đến nông nỗi sắp ra trường mà vẫn chưa có bằng? Mình chia sẻ là kinh nghiệm của mình thôi nhé, mình đang học giao tiếp và Toeic ở trung tâm ngoại ngữ Ikun, mình học 2 chương trình này mình thấy rất okie mình đã thi rồi mình được hơn 800, 1 con số khá bất ngờ.
    Mình đăng kí học ở Ikun vì lý do chương trình học ngắn và học phí rẻ, có thể do nó ngắn nên học phí nó rẻ cũng đúng, mà được cái lớp nào ra lớp nấy, các trình độ nó khác nhau nhiều lắm, mỗi chương trình cũng có khác nhau chương trình giao tiếp chỉ nghe - nói, không học ngữ pháp, Toeic thì học ngữ pháp - từ vựng và nghe là các kĩ năng của Toeic, mình đã học kĩ 2 chương trình này, giờ mình nói khá tốt, và chương trình Ielts mới được trung tâm chạy, mình thấy khá hay nên đăng kí học thử, mình cũng muốn bạn nào muốn có bằng gấp thì đăng kí thử xem sao.

Ielts có 4 kĩ năng và có nhiều trình độ, lớp thấp nhất là lớp 4.5+ là lớp thấp nhất lớp này là lớp căn bản, khá yếu nhưng nó sẽ giúp bạn lấy lại căn bản toàn bộ, học trong 3 tháng mình nghe mấy chị tư vấn nói thế. còn trình độ cao hơn là lớp 5.5+ lớp này thì nó là lớp làm quen đề và luyện đề, học 4 tháng, lớp 6.5+ phát triển kỹ năng và tập trung làm đề, lớp này học 4 tháng, đòi hỏi trình độ cao cao 1 chút giống mình kaka. Mình thấy từ đứa không có căn bản học gần 1 năm là được 6.5+ thì hơi bị phi lí ấy chứ, như kiểu thi được 500 điểm Toeic mà ôn có 1 tháng ấy, mà Ikun nó cam kết như vậy thì mình tin vậy thôi chứ mình cũng không thực sự có niềm tin nhiều lắm trước ki học cho đến lúc học xong thì quả thật là bất ngờ.

Những giờ học ở trung tâm thực sự rất vui, vì giáo viên rất có tâm và tạo động lực cho mình học rất nhiều, không chỉ học mẹp mà học nghe và tư vựng rất tốt, giáo viên năng động và dễ thương cực luôn. Học phí rẻ, mỗi khóa tầm gần 2tr hoặc trên 2 triệu/ khóa 3 tháng.
    Giáo trình tự soạn, mình thấy khá phù hợp và cũng mỏng, ngắn và chất, thời gian học ngắn thì giáo trình đó là đủ, được học thử 2 buổi để coi hợp không rồi mới đăng kí học luôn, học không phù hợp sẽ hoàn học phí 100%, cảm thấy ok về chương trình của trung tâm.
    “Tìm hiểu khóa học Ielts ở Trung tâm ngoại ngữ cô Thúy Ikun”
    Trung tâm có tới 3 cơ sở: mình đăng kí bên bình thạnh ở số 36/52 đường D2, phường 25. BT, gần trường Hutech, DH GTVT, ngoại thương nên sinh viên trường nào đi chỗ nào cũng dễ. cơ sở chính ở B2 Phăn Văn Trị, phường 7, Gò Vấp, Cs2 sở số 11 cùng PVT luôn.
    Tìm hiểu online thì xem trên fanpage: TIẾNG ANH IKUN - Chuyên Giao Tiếp & TOEIC IELTS hoặc website: HỌC TIẾNG ANH GIAO TIẾP VỚI CÔ THÚY IKUN - TIẾNG ANH IKUN. Mình thấy trong Ebook của trung tâm cũng có nhiều sách hay, cật nhật free các bạn thử xem sao.