1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có bao nhiêu người đã từng đi qua thương nhớ mà quên được nhau?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi kid_lam_dieu, 07/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. arieta

arieta Thành viên mới

Còn nghe trong gió một chút vấn vương tình yêu đó
    Cuộc tình nên thơ giờ tan biến như một giấc mơ
    Và thời gian trôi
    Tình yêu năm xưa giờ này thành vết thương in dấu mãi trong tim
    Giờ đây quay lưng tình cũ
    Còn giữ mãi kỉ niệm buồn cho ai
    Đã bao nhiêu đêm về mình ai lẻ bóng
    Đã bao nhiêu tháng ngày trông ngóng ai về
    Còn thương tiếc chi khi nay đã xa
    Hãy quên đi ngày hôm qua
    Hãy quên đi ân tình mình trao ngày ấy
    Hãy quên nhau cho lòng vơi bớt hiu quạnh
    Biết đâu chăng mai đây rồi em lại thấy
    Tình yêu mới thắp sáng lại tim em
  2. lananh08

lananh08 Thành viên mới

Mình cũng thích bài này, chắc chả bao giờ mình quên được mất thoai
    Bao lâu roài nhở 3 năm rồi chứ có ít ỏi gì đâu mà sao chả thể nào quên được, mồn nói là quên nhưng mà tâm trí thì hông thể nào
  3. uocmo2009

uocmo2009 Thành viên mới

trọn đời mềnh bên nhau đi nhé a tình êu
  4. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

Em vẫn không hiểu rành rẽ có bao nhiêu điệu bộ bề ngoài trong những con người chân chất, bao nhiêu sự ti tiện trong những con người cao thượng và bao nhiêu lòng tốt trong những kẻ tội lỗi.
    Em cứ luôn nghĩ : Lương tâm sẽ là người lính gác cho những quy tắc mà xã hội tạo dựng nên để tự bảo tồn.. nhưng
    Em cũng hiểu... để đối xử tử tế trên mức bình thường với một người đã đem đến cho chúng ta quá nhiều đau đớn là không thể, có - họa chăng cũng là giả dối.
    Nỗi đau khổ làm gợn lên tính cách cao thượng hay cái lương tâm sãn có của một thằng đàn ông là không thể.. hạnh phúc thì còn có lúc làm được điều đó, chứ đau khổ chủ yếu chỉ làm cho con người nhỏ nhen và thù dai mà thôi
  5. ivalus

ivalus Thành viên mới

Có bao nhiêu người đã từng đi qua thương nhớ mà quên được nhau?
    Tự dưng chán ko hiểu vì sao?!
  6. kid_lam_dieu

Nếu không có em nưfa, sau na?y sef không co?n ai ho?i anh ră?ng: "Anh đi đâu thế?" Có lef anh sef ca?m thấy buô?n.
    Không co?n ai la?i nha?i với anh nưfa, anh sef không quen.
    Không co?n ai cáu ki?nh với anh, anh sef ca?m thấy cuộc sống quá nhạt nhefo.
    Không co?n ai nufng nịu anh, anh sef ca?m thấy như thiếu một thứ gi?.
    Không co?n ai khóc trước mặt anh, anh sef ca?m thấy mi?nh không quan trọng.
    Không co?n ai mắng anh tiêu tiê?n bư?a bafi, anh sef ca?m thấy tiêu tiê?n giấu giếm đê? mua sắm không co?n khoái trí nưfa.
    Không co?n ai nha?y lên mi?nh anh nói "Hôn em đi", anh sef ca?m thấy mi?nh mất đi sức sống.
    Không co?n ai ho?i anh: "Anh có cưới em không?" anh sef ca?m thấy cuộc sống quá tâ?m thươ?ng.
    Không co?n ai yêu câ?u anh pha?i nhớ sinh nhật cô ta, anh sef ca?m thấy lafng phí ký ức tốt đẹp cu?a anh.
    Không co?n ai dặn do? anh ră?ng: "Anh tan tâ?m đến công ty đón em đấy nhé." Sau na?y môfi khi tan tâ?m, anh sef không nghif ra ră?ng mi?nh có thê? đi đâu.
    Không ai yêu câ?u anh nghe cô ta dốc bâ?u tâm sự, anh sef ca?m thấy bị lạc lofng.
    Không co?n ai ơ? nha? chơ? anh trơ? vê?, anh sef ca?m thấy ngôi nha? như khách sạn vậy.
    Không co?n em nưfa anh có buô?n không? Thế na?o anh cufng buô?n đến nâfu ruột. Cho nên, anh pha?i đối xư? với em tốt một chút.
  7. lananh08

lananh08 Thành viên mới

Never quên được nhau
    Chỉ có cách là yêu người khác, nhưng như thế thì cũng chả bao giờ quên được. Tốt nhất là kệ đời đi, quên cũng được mờ ko quên cũng chẳng sao
  8. kid_lam_dieu

có những giấc mơ không bao giờ xảy ra trong cuộc đời thật sự. liệu những giấc mơ đấy có phải là những gì người ta khao khát, mong muốn có được và luôn nghĩ về nó...
    nhiều năm nay rồi trong giấc mơ của mình thường xuyên xuất hiện hình ảnh 1 người con trai- trong mơ luôn rõ mặt, còn khi tỉnh dậy mình chẳng thể biết được khuôn mặt đó là của ai trong hàng trăm hàng nghìn người mình đã gặp, đã đi qua...( có lẽ trong cuộc đời này, ai cũng có 1 giấc mơ giống như mình )
    cũng có lúc đi trên đường chợt cảm thấy 1 khuôn mặt rất quen, vừa lướt qua mình, thế là vội vã đuổi theo, chẳng dám hỏi, chẳng dám nhìn thẳng, chỉ lén nhìn rồi lại tự hỏi " gặp ở đâu rồi mà vừa quen vừa lạ :) "
    giấc mơ như thế, khi tỉnh dậy luôn làm mình thấy hẫng hụt và mất mát :)
    - buồn cười !
    nhưng từ lâu rồi mình không còn muốn biết liệu một ngày nào đó mình có được gặp con người luôn xuất hiện trong giấc mơ của mình bằng xương bằng thịt không nữa, hình như mình đã quên, và mặc kệ nó đến rồi đi.
    trong mơ mình yêu rất mãnh liệt và tha thiết !
    ngoài đời thực mình yêu từ tốn và chậm dãi hơn
    mình yêu người yêu mình :)
    // thực ra thì mình định viết về 1 số điều đang khiến mình thấy khó chịu cơ, nhưng lại chẳng biết diễn đạt nó thế nào cả.
    con người hơn nhau ở cái đầu chứ không phải bởi tóc họ dài hay ngắn và màu gì
    ( lôi note ở facebook mới viết hqua lên vậy - cho nó hợp với cái topic này )
  9. thanh229tn

thanh229tn Thành viên mới

Tớ vừa "đi qua thương nhớ", chưa được bao lâu cả, cảm xúc thì thất thường, nhiều lúc thấy hoang mang chẳng hiểu mình là người thế nào nữa. Vẫn thấy giận hờn, oán trách, trách người, trách ta...Thấy mệt mỏi lắm, thấy đuối sức rồi...Giá như không phải nhìn thấy nguời ta hàng ngày nữa, giá như có thể quên thời gian ở bên cạnh nhau...Nhưng cũng có lúc thấy nếu tiếp tục thì mọi chuyện cũng chẳng đi đến đâu cả. Chấp nhận thực tế thôi, chẳng đủ quyết tâm, chẳng đủ niềm tin, chẳng đủ can đảm đâu. Ừ thì không bao giờ có thể quên được, không bao giờ thấy hết đau lòng, nhưng đừng để người khác phải lo lắng cho mình nhé, gắng lên nào...
  10. sankan

sankan Thành viên mới

Nhớ để rồi quên,quên để rồi lại nhớ thế rốt cuộc là nên nhớ hay nên quên ?