1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có bầu với người yêu cũ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi dungthu11, 20/06/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn giỏi hơn mình tưởng tượng nhiều.
    Đầu tiên là bác sỹ cho tuổi thai, trừ ngược ngay ra là ngày cuối cùng xxx., nên bạn chắc chắn là con mình
    Thế mà sau lại bảo: đầu tiên thấy lâu hơn 2 tuần, nghĩ là không phải, sau chắc là con mình. Ai nói với bạn điều đó? Bác sỹ nói về cái vụ 2 tuần này à. hay bạn thắc mắc với bác sỹ :Tại sao...?- Nhưng tôi nghĩ bạn không thắc mắc gì đâu, và bạn cũng không có khả năng biết về điều này.
    Cho nên, nói một cách chính xác, thì người có thể vừa nói thế này xong, nói thế khác ngay, miễn sao mọi người có thể tin, không có tính logic- thì không phải là chuyện thật. Nên, tôi chả tin chuyện cuả bạn.
  2. o0Giselle0o

o0Giselle0o Guest

Em thấy chuyện của bác chủ thớt cứ buồn cười thế nào ấy (buồn mà vẫn phải cười í ), cô gái kia mới 21t, chả cần biết bản lĩnh đến cái ngọn cây nào, nhưng với cái độ tuổi í thì suy nghĩ dứt khoát chưa thể chín đc, chả cần biết bác với cô í có cái uẩn khúc gì, nhưng ngta đã có ngy rồi, mà bác vẫn làm cái chuyện í đc, thì em phải công nhận cái da mặt bác dày kinh, cả cái cô kia nữa, đã có ngy mà vẫn còn chòm chèm đ.c với bác để nên nỗi như này thì cũng phải xem lại cái tư cách lẫn cái nhân cách của cô í.
    Khổ mỗi cái thằng ngy hiện tại...
    Cái thai í, thì chưa xác định đ.c là của ai đâu bác ạ, nên bác đừng có vội tinh tướng, chắc quái gì đã là của bác mà bác cứ phải quàng quạc lên, bác đêk phải phụ nữ, bác biết thế quái nào đ.c, thời gian đầu thì tính tuổi thai bằng đường kính túi ối, tính từ lần mất kinh gần nhất thì sai số + - thêm 2,3 tuần...
    Bây giờ chưa nghĩ đ.c sâu xa, cứ đòi giữ cái thai lại, nhưng em nói thật, chả thằng đàn ông quái nào đủ cao thượng để nuôi con cho thằng khác, nhất là khi lại là tác phẩm của 1 vụ cắm sừng đau đớn, nhục nhã...
    21t làm single mom :)), thêm độ dăm năm nữa sẽ thấy hậu quả, đừng có thấy báo chí rùm beng mấy cô ca sĩ single mom mà cũng hớn theo... chí ít cũng nên nghĩ cho tương lai đứa trẻ, bỏ đi khi nó còn chưa hình thành chả có gì là vô đạo đức, còn hơn đẻ nó ra mà ko đem lại cho nó 1 cuộc sống tử tế, thế mới là vô đạo đức đấy...
  3. DHTC

DHTC Thành viên mới

Bác nào cho em mượn quả dép em ngồi hóng với, đi giày bất tiện quá cơ
  4. meomeotom2

meomeotom2 Thành viên rất tích cực

Y chang chuyện cu?a mi?nh cách đây 20 năm. Hô?i đó mi?nh tặng cô ấy một con búp bê. Yêu nhau được hơn 9 tháng 10 nga?y mi?nh va? cô ấy chia tay. Mi?nh đo?i nhưfng qua? tặng, trong đó có con búp bê không ti?nh yêu ấy. Thế ma? cô ấy không tra?
  5. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Hờ hờ, để xem vài tháng nữa cháu nó khóc thế nào
    Ghét nhất là Single mum, đứa con phát triển lệch lạc.
  6. chimotetcna

chimotetcna Thành viên mới

Thằng người yêu hiện tại đang muốn "trả thù" cả bạn gái và tình địch bằng cách chờ đến ngày cô kia sinh em bé rồi ra đi, ai giải quyết hậu quả mặc kệ, he he
  7. j_xtas911

j_xtas911 Thành viên mới

Hôm rồi vừa đi chơi với ngưòi yêu cũ
    Thấy trưòng hợp như bác chủ cũng chả phải hiếm May mà bác chưa có thêm vụ cắt đầu thả trôi sông

Tình hình là như này
    Bố chào mào quyết tâm làm một ngưòi cha hờ tốt
    Bố tu hú chả hiểu thằng cha chào mào kia nó tính làm gì với tu hú mẹ & tu hú con
    Mẹ tu hú-chào mào thì quyết tâm giữ tu hú con và chào mào chồng
    E dự rằng
    Bố chào mào rất tốt,không muốn làm tổn thưong tinh thần và tình cảm mẹ chào-hú Đồng thời sợ hậu quả của quá trình nạo vét em bé
    Thêm nữa,mẹ tu hú yêu bố chào mào và thích tu hú con-còn chút gì để nhỡ
    Thân làm tu hú bố,em nghĩ bác nên đi công tác Nếu cần thì về đón tu hú con đi Chả việc gì phải xoắn
    Hóng tiếp
  8. magellan

magellan Thành viên mới

Em hỏi khí không phải, theo bác thì thế nào là "phát triển lệch lạc" ?
    K0 ghét bác vì bác chỉ nói ra suy nghĩ của bản thân mình, nhưng k0 chắc tất cả thành viên của box này đều được "phát triển bình thường" đâu (em k0 phải ở trong diện "lệch lạc" theo cách bác nghĩ nhé)
    Mà nhân tiện, mẹ đẻ của Barack Obama cũng là single-mum đấy
    Quay lại với chủ đề.
    Bác Koji gì ấy bảo bọn trẻ bây giờ gớm thật. Đúng là gớm thật. Thiên hạ nghe chú gì ấy giết người yêu chặt đầu gọt tay đều xôn xao, riêng chú ấy tỏ vẻ bình thản. Xôn xao vì nghĩ đó là 1 mạng người, lại là người mình yêu thương mà ra tay được vậy. Bàn tán xong thì ai lại bận rộn với việc của người đó, chỉ người trong cuộc là đau. Chả biết đứa trẻ nhà chủ top đây được mấy tuần tuổi, thế mà nói bỏ là bỏ như không.
    Vì có lẽ chưa cảm nhận được cái việc phá thai ấy nó như thế nào. Tôi thì thấy người ta phản đối phá thai cũng có lý. Đây là ví dụ trực quan:
    http://i630.photobucket.com/albums/uu21/amirsdaddy/Abortion/DEAbortionProcedure.jpg
    Mà thế nào là 1 con người nhỉ? Thực ra như tôi nhớ thì ít nhất là đến năm lên 3, 4 tuổi gì đó mới có ký ức, tức là đến giờ vẫn nhớ được, chỉ 1, 2 sự kiện thôi. Chứ trước đó thì cũng giống động vật, chỉ biết ăn, ngủ, ị - thế cũng k0 coi là con người được nhỉ? Nghĩa là vứt bỏ cũng không sao.
    Ai nói là trẻ con vô tội chứ. Chả biết được sau này nó thế nào. Người ta bảo sai 1 ly đi 1 dặm. Một con tinh trùng đi lạc 1 ly để mất cơ hội chui vào trứng, có thể khiến hàng chục triệu người thoát chết - nếu con tinh trùng đó là của bố Hitler. Thế thì vứt nó đi cũng có thể là tốt. Xét theo điều kiện cụ thể của từng cá nhân.
  9. khanhcutruoi

khanhcutruoi Thành viên mới

Cứ không giống y đúc chú ZARG thì là "phát triển lệch lạc" tất! (Đứa khác lại nghĩ chú ZARG không giống nó nên là "phát triển lệch lạc" thì là quyền của nó).
    Mà sao nhiều người chê người quý tiền nhỉ. Hay là lại trọng tình cảm quá vì không có tiền để mà quý? Chủ topic cố lên! Đổ xe tải tiền lên bà mẹ giai đoạn hậu sản thì sẽ có cả mẹ lẫn con thôi! Còn lúc đó có muốn bỏ cả 2 không thì tùy.
  10. dungthu11

dungthu11 Thành viên mới

Để tôi nói cho rõ nhé, đầu tiên khi biết tin cô ấy có thai, tôi mang đi khám và biết tuổi thai là n tuần. Tôi cả cô ý tính ra là ngày x, mà ngày đó thì cô ý đang ở với bồ nên tôi cho là không phải của tôi. Nhưng tôi tìm trên mạng thì hóa ra tuổi thai lại không tính từ ngày quan hệ mà tính từ ngày kinh tức là tuổi thai n tuần thì ngày quan hệ sẽ là n-2 tuần. Và với cách tính đó n-2 tuần thì cái thai đó là của tôi.
    Còn dm các bạn bảo chuyện bồ tôi có thai là ko thật thì đừng vào nữa, tôi bảo cô ý phá thì cô ý ko chịu mà cái thằng kia nó có ý định gì nhỉ.
    Còn bạn nào hỏi tại sao tôi bị sút thì vì tôi và cô ý khác nhau quá. Tôi thiên về học hành còn cô ý thiên về giao tiếp, quan hệ.
    Chúng tôi phải xa nhau 1 tháng vì tôi có việc thì cô ý đã có thằng khác, tôi chán quá nên kệ, ko ngăn cản. Tụi nó ở với nhau được vài hôm thì lòi ra cô ý có thai với tôi từ trước đó, thế nên nó mới có topic này. Kể ra nếu biết sớm hơn thì tôi cưới cô ấy. DM *** ai ngờ tụi nó ở với nhau được vài ngày thì...........
    Đời đúng là ...............
    Nếu em cho anh biết em có thai sớm hơn vài ngày khi thằng kia vào mọi chuyện đã có thể khác, anh có thể coi nhưng ko biết em đã ngủ với nó, anh có thể bỏ qua tất cả. Nhưng mà giờ đây khi mà em và nó đang ở cùng nhau trong 1 cái nhà trọ và em thì từ chối anh. Anh cưới em thế nào nhỉ. Dĩ nhiên anh có thể dắt em đến nhà bố mẹ và nói đây là con tôi và đấy là cháu của ông bà, tôi sẽ cưới em. Nhưng thế còn cái thằng kia thì sao?
    Em yêu ạ, anh yêu em vì em xinh đẹp, khéo léo và trung thực. Em có nhiều ưu điểm nhưng em có 1 cái mà anh ko tha thứ được đó là tính lẳng lơ. Anh tự hỏi em bảo so những thằng kia anh lên giường tuyệt nhất để làm gì? Anh cần biết vợ sắp cưới lên giường với bao thằng và bao nhiêu lần à. Em bảo anh vô duyên và suốt ngày chỉ ***, ừ, thế anh hỏi em làm *** gì có con nào sáng thì đi ngủ với anh, tối thì ngủ với nó?
    Anh bỏ qua cho em nhiều thứ, anh cũng chẳng trách em thích ***, anh chỉ trách em sao anh dạy em bao thứ mà em ko chịu xem nó đúng hay sai.
    Em bảo em ko cần học ngoại ngữ vì cái nghề của em ko cần nn. Vậy anh hỏi hồi đấy anh ko dạy em học phát âm từng tý một, học ngữ pháp cơ bản thì em liệu có việc làm như ngày hôm nay ko?
    Anh bảo em làm thế là chết đấy nhưng em vẫn làm và giờ đây em chết đứ đừ với cái đống thổ tả đấy. Anh có thể vung tiền ra cho em kể cả anh phải đi vay người khác nhưng em ạ, anh không chấp nhận việc anh, em và bạn bè đang ăn liên hoan trước khi đi xa thì em lại ra ngoài nghe đt của giai. Anh chưa đi mà em đã thế à?
    Anh chiều em hết mức, yêu em hết lòng nhưng điều đó ko có nghĩa là em chỉ biết nhận và ko biết cho. Anh chưa cần em cho anh chỉ cần em thông cảm cho anh khi anh có việc đã. *** phải lúc nào anh cũng phải hầu em khi anh đang làm việc ở cơ quan.
    Suốt thời gian yêu nhau em cho anh cái gì nào? Được 1 lọ nước hoa mua cho người khác mà người ta không dùng nên anh mới có cơ hội có, mà anh có nên giữ nó ko nhỉ
    Em tặng 5 cái áo cho anh thì anh phải trả tiền cả 5, thậm chí cái nào anh ko mặc vừa thì em mang đi, vậy anh còn lại 3 cái. Em ơi trả anh 2 cái kia đây. Tính anh thế, anh có thể cho em nhiều thứ chỉ cần em hỏi. Nhưng anh *** tha thứ cho cái tội chưa hỏi mà đã lấy.
    Em lĩnh lương tháng chưa bao giờ em mời anh 1 cái gì. Phải đến lúc anh gợi ý, em mới nói, tháng này lĩnh lương em sẽ mời anh một bát phở. vậy mà đến giờ anh vẫn chưa ăn được bát phở nào của em cả.
    Em xin tiền anh đi học toàn những thứ vớ vẩn anh bảo em đào đâu ra thời gian mà học, hoc thế làm gì thế là em lăn quay ra dỗi. Em sẽ đứng đường để có tiền? Thế hóa ra anh vẫn ngủ với **** à.
    Mà có khi đúng thế thật, em bảo giờ em nợ tiền anh, hay mình chia tay nhau đi, mỗi lần đi nhà nghỉ em tính anh 100 nghìn, rẻ thôi.
    Em đi chơi với trai, hết tiền em gọi đt muốn anh book vé cho em về. Vậy mà sao anh vẫn yêu em nhỉ. Em nghĩ em đi nhà nghỉ với anh là cho anh à. vậy đâu anh chẳng thấy. Anh chỉ thấy có đứa nằm ườn ra để anh phục vụ. Anh vẫn chờ để được em mát xa cho anh 1 lần đấy.
    Em thoải mái dùng đt của anh còn còn đt anh mua cho em, trong đó có cả hình em chụp trên giường với trai, thì đầy mật khẩu, em sợ anh đọc tin nhắn vay tiền của trai à?. Em gạ gẫm anh mua đt mới để cho em đt cũ, lấy đt anh làm gì hả em? vì nó quay phim chụp hình tốt hơn à?
    vậy mà anh vẫn yêu em nhỉ, anh vẫn làm tất cả những gì cho em nhỉ, nhưng mà bây giờ thì anh chán rồi. Em thích đẻ thì kệ mẹ em. 2 tháng nữa thôi là anh sẽ sang Anh rồi. Em cứ ở nhà trọ mà phục vụ thằng kia đi nhé. À mà quên khi nào cần tiền thì gọi anh, anh sẽ giúp
    Tiền anh ko nhiều nhưng chắc anh giúp được cho con anh và cho em nữa, nhưng mà anh *** có giúp gì cho thằng bồ em đâu đấy. Nhưng mà em thiếu thế *** nào được giai? Đêm nào ko được rên ư ư vài phát thì có mà ngủ được ? Thế anh có nên đưa tiền cho em nữa ko nhỉ.
    Anh cũng thích *** như em, nhưng anh ko quan hệ lung tung em ạ. Từ khi quen em đến giờ anh chưa hẹn hò với con nào cả
    ừ nhưng mà em bỏ anh là đáng, vì giờ anh bị nhục rồi. Tại anh ngu quá, anh ko trách em đâu. Em cứ: đừng, đừng với lại ơ ơ hư hư tiếp đi nhé. Anh uất lắm em yêu ạ. Em ******** với nó ngay trước mũi anh, rên rỉ ngay trước tai anh. Anh đi ngủ đây 3h sáng rồi. Mà em yên tâm anh *** làm gì các em đâu. Kiểu gì mà em chả bị nó đá hoặc là em đá nó. Thôi không ******** nữa rồi à, ngủ rồi à. Thằng này ra hơi nhanh nhỉ, mà hình như nó ko biết foreplay là gì cứ thế hùng hục, thảo nào em chán là phải. Cúp máy em nhé.
    Được dungthu11 sửa chữa / chuyển vào 03:11 ngày 23/06/2010