1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có cách nào để check hàng đã ship tới Viet Nam hay chưa?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi vincent_tan, 09/01/2010.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. vincent_tan

vincent_tan Thành viên rất tích cực

Có cách nào để check hàng đã ship tới Viet Nam hay chưa?

Mình có mua 1 gói hàng khoảng 500$ từ Peru về.
    Dịch vụ bên đó gửi về là registered air mail và gói hàng này có tracking code riêng.
    Kiện hàng được gửi từ Peru vào ngày 12-11 và post office ở Peru có nói kiện hàng đã tới Việt Nam vào ngày 22-12
    Code của kiện hàng này là " CP 001928471PE ". Seller đã chụp hình mình xem hóa đơn gửi hàng .
    Tuy nhiên , khi mình ra bưu điện ở VN hỏi thì họ nói không thể check được gói hàng theo số code trên, hiện tại ở kho thì không có, còn ở các khâu trước đó thì không biết ( vd : hải quan.)
    Có 1 điều rất vô lý, như nhiều kiện hàng trước mình thỉnh thoảng cũng bị. Hải quan họ giữ hàng có thể rất lâu mà không giải quyết cho mình, hoặc có thể mãi ko thấy trả lời rồi từ đó mất tích luôn kiện hàng mà không biết kiện cáo ai
    Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với. Bắt đền post office ở Peru thì họ nói, đã hỏi post office VN nhưng chưa nhận được câu trả lời. Như vậy, kiện hàng nào cũng thế thì ai dám gửi đồ về nữa ? Mong các bạn chỉ giúp mình nhé, 5* cho tất cả, thanks
  2. nguyensaigon65

nguyensaigon65 Thành viên mới Đang bị khóa

Check hàng ship o VN chắc là chưa có . Theo kinh nghiệm mỗi lần gởi món hàng gì hơn 100 $ từ Mỹ về VN thì anh cũng mua thêm phần bảo hiểm phụ . Nếu không lỡ mất các dịch vụ gởi thường chỉ chịu trách nhiệm đền tối đa 100 đô thôi .DV gởi cái Laptop , phải trả thêm tiền thuế cho phía VN 100 $ , mua thêm phần bảo hiển cho món hàng 1000 $ hết 50 đô (bằng khoản tiền gởi mang đến tận nhà ) .
  3. LeeKumK33

LeeKumK33 Thành viên mới

Em nhận hàng ở Mỹ gởi về, nếu lâu quá chưa thấy thì em cũng check như bác.
    Em đem số code trên hoá đơn gởi hàng bên Mỹ ra bưu điện check.
    Nó check cho em xong báo là trong kho hiện giờ chưa có.
    Nó hỏi em là hàng hóa của em có dược phẩm hay cái gì bị đánh thuế ko.
    Thường thì em chỉ nhận quần áo, đồ linh tinh, nên ít khi nào có tính thuế.
    Có lần 1 kiện hàng em chờ hơn 1 tháng rưỡi mới có.
    Đôi khi hải quan nó bỏ quên trong kho của nó.
    Còn nếu hàng đã về đến bưu điện thì check là ra thôi.
    Trường hợp của bác nếu bên Peru nói là đã đến VN thì bác chấp nhận chờ thôi.
    Chỉ sợ hàng của bác là mặt hàng hay bị kiểm tra, tính thuế thì hơi phiền phức.
    Sơ sơ là như vậy