1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có cách nào làm cho môi hồng mà không cần đánh son hay săm ko? Các pác tư vấn giúp em với !

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi gariel, 09/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gariel

gariel Thành viên mới

có cách nào làm cho môi hồng mà không cần đánh son hay săm ko? Các pác tư vấn giúp em với !

Có cách nào làm cho môi hồng mà không cần đánh son hay săm ko ạ?
    Truớc đây em có xem trên Tv có một loại lá ( cây) ăn vào giúp cho môi đỏ nhưng em lại không nhớ nổi tên của nó.
    Các pác nếu có ai biết có thể chỉ cho em biết với??
    Không phải em trùm hay ko money mua son mà em ....hì!! con gái mà , " vẻ đẹp tự nhiên " là tự hào nhất.
    Các pác nào biết xin chỉ giúp em hoặc tư vấn cho em những phuơng pháp hay .
    Em xin hậu tạ bằng cái này ạ !
  2. so_magic

so_magic Thành viên mới

Không nhớ ngày trước đọc ở báo nào có thấy nói bôi mật ong lên môi hàng ngày có tác dụng tốt trong việc dưỡng và làm hồng môi. Nhưng cái này hơi bị khó thực hiện nên mình mới thử được một hai ngày gì đó, bôi xong mật ong chỉ muốn lau ngay lập tức vì cứ thấy dính dính khó chịu.
  3. DTNT

DTNT Thành viên mới

Chịu khó bôi mật ong ấy ạh. Hì với lại lúc mới ăn cơm xong hoặc chui trong chăn ra bao h môi mình cũng đỏ hồng đẹp tự nhiên hì hì. Tớ ngày xưa chăm bôi mật ong lắm, nhưng h thì lười hơn rồi. Chỉ có bôi tí dưỡng môi thôi.
  4. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Hihi... Tớ đoán là ăn... trầu. Just kidding! Nhìu ng nói dùng mật ong tác dụng tốt lắm, nhưng mà tớ lười kinh dị. Môi tớ cũng bị khô và hơi thâm :(
  5. awitch

awitch Thành viên mới

Tớ nghĩ là môi hồng hay k là do sắc tố.Thường người da trắng thì môi sẽ hồng.Bôi mật ong chắc chỉ làm cho môi thêm căng,k bị nứt nẻ chứ làm môi hồng lên thì hơi khó.Môi tớ ít khi có vấn đề,nhưng mùa đông thì k đc hồng hào như mùa hè
  6. Hanami.

Hanami. Thành viên mới

Tớ không biết ăn gì để môi có màu hồng, nhưng nếu bạn giữ sạch môi, đánh răng 3 ngày một lần, xúc miệng bằng nước muối hoặc nước vệ sinh răng miệng thì môi trông sẽ bóng, hồng hồng
  7. lifesucks

lifesucks Thành viên rất tích cực

bôi vaseline ý, em thích dùng cái này
  8. ngaythu_8

ngaythu_8 Thành viên mới Đang bị khóa

Tối trước khi đi ngủ bạn đánh răng sạch sẽ , rồi lấy bàn chải cọ xát nhẹ nhàng lên lớp môi của bạn để tẩy tế bào chết ( tớ thấy người ta dậy thế) sau đó bôi kem dưỡng môi đi ngủ .
    Tớ làm thử thấy da môi mình mềm mại , hồng hơn đấy
    Bạn cứ thử xem , chẳng mất công lắm nên chọn loại dưỡng môi tốt ,thơm một chút .
    Còn để một loại lá ( cây) ăn vào giúp cho môi đỏ ...tớ chịu , bạn nhớ ra tên của nó nói với chị em biết nhé
  9. bettypop

bettypop Thành viên mới

Chả có lá nào ngoài lá trầu
  10. skylibra

skylibra Thành viên mới

Tớ chả hiểu sao mà tớ bôi mật ông lên môi được một vài ngày đầu thì có hồng thật nhưng một vài ngày sau thì nó tróc hết cả da môi. Từ đó sợ luôn ko dùng mật ông nữa.
    Môi hồng tuỳ thuộc sắc tố môi, một phần nữa là chăm dưỡng, bớt đánh son mầu lên. Vì hầu hết các loại có mầu đều chứa chì làm môi bạn thâm dần đi