1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có cách nào làm cho môi hồng mà không cần đánh son hay săm ko? Các pác tư vấn giúp em với !

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi gariel, 09/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Koongluv

Koongluv Thành viên mới

bôi mật ong đêm nằm ngủ kiến đốt sưng vù lên,vừa mọng vừa đẹp.hihi,đùa đấy,bôi mật ong ok lắm,nh chỉ mùa hè thôi.
  2. DTNT

DTNT Thành viên mới

1 là mật ong của ấy là loại dỏm, có nhìu đường, 2 là ấy bị dị ứng với AHA trong mật ong. Hì đúng là da đen thì môi sẽ khó đỏ đc. Da tớ ko đen ko trắng nhưng môi tớ nhìn chung cũng hồng và đầy đặn. Còn bí quyết của tớ chỉ là chăm bôi dưỡng môi (mùa đông), ko bao h dùng son thỏi có màu, chỉ dùng son nc, và chăm ăn hàng nữa, keke :D Với lại thứ gì dùng đồ rẻ còn đc chứ mỹ phẩm thì nên dùng đồ có thương hiệu đàng hoàng 1 chút mới đc, thế thui.
  3. charon

charon Thành viên quen thuộc

tớ cũng dị ứng với mật ong hay sao í. Bôi 1 lúc thôi đã thấy ngứa ko chịu nổi rùi í
  4. Marylin

Marylin Thành viên mới

Đúng là bôi mật ong môi có sáng lên thật,chỉ làsánglên thôi chứ ko thể hồng lên được.Mật ong có tác dụng làm mềm da môi,giúp nhanh tróc lớp da chết,thay da mới và giữ ẩm cho lớp da đó nên có cảm giác da môi sáng màu hơn thôi.Tớ thấy uống nước carrot môi cũng hồng lên,da mặt cũng hồng hào nữa.
    Dùng bàn chải đánh răng mềm,lấy ít kem đánh răng(dành cho trẻ em) chải nhẹ hàng ngày,để lớp kem ấy trên môi 10 phút,rửa sạch bàng nước ấm,hiệu quả mà đơn giản hơn bôi mật ong.
    Mình thì ngược lại,môi đỏ chót,trời lạnh còn đỡ chứ trời nóng thì tưng bừng thôi rồi.Oánh son toàn phải có lớp kem nền ko thì oánh mấy màu nhạt toàn ko ăn thua vì môi đỏ hơn màu son
  5. so_magic

so_magic Thành viên mới

Đôi môi hồng ​
    ngoisao.net
    Các loại son không trôi dễ khiến môi bạn bị khô hơn so với son thường. Nếu môi đang bị khô, bạn nên hạn chế dùng nó và nhớ thoa dưỡng chất bảo vệ môi trước khi đánh son màu.
    Làn môi chúng ta rất mỏng manh; nó vốn chỉ là lớp niêm mạc ít hắc tố, biểu bì mỏng. Xin giới thiệu với bạn những bí quyết để có làn môi hồng:
    Uống nhiều nước: Nước giúp môi bớt khô và luôn mềm mại.
    Dùng sản phẩm dưỡng môi thích hợp: Những sản phẩm dưỡng môi có chất sữa, vitamin E, hạnh nhân, mật ong, dầu dừa? đều rất tốt cho môi. Nhớ đọc kỹ thành phần ghi trên bao bì trước khi sử dụng.
    Giữ không khí ẩm: Nên trang bị máy làm ẩm không khí trong phòng.
    Xử lý da bong*: Các chuyên gia da liễu cho rằng nên sử dụng những loại máy chuyên dụng để làm bong da chết ở môi, không nên lấy tay xé hoặc dùng răng cắn, dễ gây trầy xước và nhiễm trùng.
    Bảo vệ đôi môi khỏi ánh nắng: Môi thiếu hắc tố nên rất mẫn cảm với ánh sáng mặt trời. Nên dùng sản phẩm dưỡng môi giữ ẩm chống nắng hoặc son môi có kèm chất chống nắng để bảo vệ môi mỗi khi ra ngoài.
    Thoa mật ong: Mật ong rất tốt trong việc bảo vệ, giữ ẩm cho môi. Khi môi bị khô, hãy thoa một lớp mật ong mỏng, để khoảng 20 phút rồi rửa sạch.
    Dầu trám: Theo Thời Trang Trẻ, trước khi đi ngủ, nên bôi dầu trám lên môi, để từ 20 phút trở lên mới có tác dụng.
    Ăn nhiều trái cây: Trong trái cây, rau xanh có rất nhiều vitamin cần thiết cho cơ thể và cụ thể là môi. Không nên ăn nhiều chất cay nóng.
    Tập thể dục cho môi: Há to miệng như phát âm chữ "a", để khoảng 5 giây; phát âm "êi" 5 giây; "ao" 5 giây, "i" và "u" 5 giây (nhớ giữ nguyên môi). Thực hiện lại các động tác khoảng 5 phút.
    * Cách xử lý da bong thì mình thấy có thể dùng bàn chải mềm như một số bạn đã nói, hoặc bạn bôi một lớp dầy dưỡng môi, đợi khoảng 5 phút rồi lấy tăm bông (loại dùng để vệ sinh tai đó) miết nhẹ lên môi để đẩy đi các lớp da khô.
    Được so_magic sửa chữa / chuyển vào 23:41 ngày 10/03/2007
    Được so_magic sửa chữa / chuyển vào 23:41 ngày 10/03/2007
  6. gariel

gariel Thành viên mới

Cám ơn các bạn đã nhiệt tình tu vấn
    thế nhưng
    Da trắng , thoa mật ong hay vaseline mình đều có và từng làm hết rồi.
    Mình nghĩ chỉ còn cách xăm phun thui !
    Bạn Marylin thật hạnh phúc, mình uớc gì môi đỏ như bạn mà không đuợc đấy
  7. chuotlem11

chuotlem11 Thành viên mới

Muốn môi mềm và hồng hào ngoài uống nhiều nước thì bạn nên dùng son dướng môi, mình thường dùng son dưỡng môi của Nivea thỏi son màu đỏ nhưng bôi lên màu hơi hồng có mùi dâu thấy tốt lắm, vì màu nó cũng nhạt nên mình dùng thường xuyên, mà mình chỉ dùng loại đó còn những son dưỡng màu khác của Nivea mình ko rõ!
  8. candle_inthewind

candle_inthewind Thành viên quen thuộc

Em từ lúc sinh ra môi đã đỏ rùi. Nhg mà đỏ thì dùng son màu gì nó cũng ko lên màu đc, hic hic. Ngày bé da em trắng nhg bi h da ko trắng mà môi vẫn đỏ
  9. Marylin

Marylin Thành viên mới

Bạn giống tớ thế môi tớ ko phải là hồng nữa mà đỏ chót ý,mà tớ thì thèm mấy kiểu son nhợt nhạt tự nhiên ấy lắmmỗi lần tô son là khổ sở mà cũng ko được màu nhạt như ý muốnĐược mỗi cái là trời lạnh ko đánh son môi vẫn hồng,lúc nào trang điểm lưòibôi son cũng ko sao hết
    Theo tớ đừng bôi mật ong,mà uống mật ongpha chanh với nước ấm sáng tối đều đặn,ko nhữung da sáng mà môi cũng sáng màu lên hơn(còn có hồng được hay ko thì tớ ko bít)
    Bạn chủ topic nếu thích cứ đi phun màu môi cũng được,ko đau đâu,mà màu nó càng ngày cnàg nhạt đi rất tự nhiên.Các chị tớ và mẹ tớ xăm màu hồng như cánh hoa đào đẹp lắm,tự nhiên cực,màu còn nhạt hơn môi tớ cả mấy lần ý
  10. absentair

absentair Thành viên mới

ý kiến hay, xăm hay fun vậy ấy? Bao tiền ấy nhỉ? Ở SG ai biết chỗ nào tin cậy ko nhỉ