1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có "cải tạo" được gà này?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi chimotetcna, 26/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chimotetcna

chimotetcna Thành viên mới

Có "cải tạo" được gà này?

Em đang yêu một chú gà, cũng đc gần 1 năm rồi, ban đầu tình cảm tiến triển nhanh lắm, cứ tưởng như đã tìm thấy một nửa của nhau. Tuy nhiên sau thời gian tìm hiểu, em thấy gà này có nhiều điểm mà ko biết e nên xử lý thế nào, mong mọi ng cho ý kiến ạ. Em xin kể:
    1/ Gà này bản tính ham chơi, bạn bè là quan trọng nhất, có khi đi vài ngày mới về nhà. Về nhà ăn ngủ rồi lại đi làm, đi chơi.
    2/ Gà này ham bài bạc (điểm này quan trọng nhất, em đang đau đầu), nhiều bữa hẹn em đi chơi rồi sau đó gọi điện lại là anh bận (thực ra đang đánh bài ăn tiền-em biết)
    Hiện tại gà này nói vẫn yêu em nhưng gà không bỏ chơi bài đc. Em cũng lớn tuổi rồi. Vậy theo các bác phải xử lý ra sao với gà này. Em thì k thể chấp nhận chồng mình chơi bài bạc triền miên như thế.
  2. songhahs

songhahs Thành viên mới

Ít thằng có máu cờ bạc mà dứt được lắm.
    Thường những thằng bỏ được tật này phải có 2 điều kiện :
    - Hoàn cảnh sống thay đổi hoàn toàn. Ví dụ kiếm được công việc ngon lành và tìm thấy niềm vui trong việc nó đang làm.
    - Lập gia đình, lấy được con vợ chuẩn, cuộc sống ổn định và có công ăn việc làm tử tế.
    Thường là thế. Nhưng cũng có thằng không bao giờ từ bỏ được đam mê này, dù nó đang có tất cả những điều kiện trên.
    Tốt nhất, không dây với dân cờ bạc, nếu không muốn tan cửa nát nhà....
  3. De

De Thành viên rất tích cực

Nếu mọi người đưa ra câu trả lời là không thì sao hả em!?
  4. jemand

jemand Thành viên mới

Hic hic. Đàn ông con trai. Đánh bạc là chuyện thường. Bản thân mình cũng rất thích đánh bạc (Đánh phỏm) Nó ăn vào máu rồi.
    Đang đi chơi với bạn gái. Bạn nó gọi về chơi. Thế là lại về chơi luôn. Bạn gái biết điều đó từ trước khi nhận lời làm bạn gái. Nên phải chấp nhận thôi.
  5. kietht

kietht Thành viên mới

bài bạc vui vẻ, thỉnh thoảng mới chơi mà ko máu me quá thì còn chấp nhận được chứ ham mê tới nỗi quên cả bạn gái, rồi lấy vợ về có khi nó bán đến cả quần áo, giầy dép của vợ để đi oánh pạc. Trả nhời là ko thể cải tạo được với những thành phần như thế ạ
  6. chimotetcna

7. chimotetcna

Ngay khi em đang ngồi viết bài này thì gà vẫn đang đi đánh bạc. Không biết ăn thua ntn nhưng em vẫn muốn gà thường xuyên ở nhà bên em hơn. Hình như gà đi đánh bài là quên hết mọi sự trên đời hay sao ý.
  8. roisequadi

roisequadi Thành viên mới

Ước gì những thằng ham mê bài bạc đến quên đường đi lối về chết hết đi để con gái đỡ khổ. Ước gì những đứa con gái như tôi và như bạn cũng chết hết đi để đỡ như con thiêu thân lao vào những mối tình vô vọng mong một ngày làm những thằng như thế thay đổi được.
  9. heo1986

heo1986 Thành viên mới

Người ta nói Good girl like bad boy quả thật khong sai tý nào.
  10. MHT

MHT Thành viên mới

Bỏ càng sớm càng tốt.
    Hoặc giờ nói: anh chọn đi. Bài bạc hay là em?
    Nếu nó chọn Bài thì có lý do để chấm dứt. Mình không là số 1 với người ta thì vấn vương làm gì