1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có chấp nhận công chứng bản sao bằng cấp III ko ? Help me !!!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi loakenxinhtuoi, 29/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. loakenxinhtuoi

loakenxinhtuoi Thành viên mới

Có chấp nhận công chứng bản sao bằng cấp III ko ? Help me !!!

Hiện giờ tớ đang học năm cuối Ngoại Thương.
    Tình hình là tớ muốn nộp hồ sơ đi Master sang Pháp. Hic nhưng tớ lại làm mất bằng cấp III. Vừa rồi đi làm lại bằng mới biết trên Sở chỉ cấp bản sao, ko cấp lại bản gốc. Hơn nữa lại chỉ cấp tối đa 3 bản copy & 6 tháng sau mới xin cấp lại bản copy khác tiếp.
    Tớ lo quá, thấy có người bảo ko chấp nhận công chứng bản copy mà phải đem bản gốc ra. Mà tớ còn fải đem đi dịch ra tiếng Pháp rồi công chứng.
    Ở phòng công chứng có chấp nhận dịch và công chứng bản sao ra tiếng Pháp k nhỉ ?
    Biết rằng trong tay tớ có học bạ để chứng thực và 1 bản sao công chứng bằng cấp III gốc (vì hồi trước chưa bị mất tớ đã đi công chứng 1 lần)
    Nếu chấp nhận công chứng bản sao thì liệu người ta có công chứng bản sao đó ra thành nhiều bản ko nhỉ ? Vì tớ định nộp 4 trường bên Pháp mà trong tay tớ bh chỉ có 2 bản sao bằng PTTH tức là chỉ nộp được 2 trường.
    Lo quá đi mất, hồ sơ có đủ hết mà cái bằng cấp III ko có thì đi sao nổi huhu
  2. 0no1909

0no1909 Thành viên mới

hx - tớ sợ người ta ko cho
  3. DucAnh1410

DucAnh1410 Thành viên mới

Thoải mái đi bạn ạ . Đúng là trên sở chỉ cấp bản sao nhưng cái này không vấn đề gì bạn xin luôn cái bảng điểm luôn ra phòng công chứng thoải mái dịch tiếng pháp luôn ở phòng công chứng ý . Vô Tư luôn