1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có chị em nào dùng kem dưỡng của Oriflame rồi cho em vài nhận xét với

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi mocmien314, 02/12/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. yukichou1987

yukichou1987 Thành viên mới

mình thấy Avon xài ok hơn oriflame, sp oriflame nhìn catalogue long lanh thật, nhưng nhận hàng thì... hỡi ôi
    trên các web về mỹ phẩm (như www.makeupalley.com) thì avon đc biết đến, review khá cao, còn oriflame thì chẳng thấy gì
    mình từng dùng oriflame (còn ahm hố làm TVV cho nó nữa), mua 1 đống thì cũng vứt 1 đống, hình như nó làm mình mọc mụn
    có cái kem dượng thể honey thì ok, thêm cái viên vitamin C nữa (vì mình so sánh thành phần với TBS, ko khác mấy mà rẻ hơn)
    catalogue avon thì ko long lanh, thậm chí xấu (hình đồ makeup chẳng hạn), nhưng chất lượng có tốt hơn...
    khuyên bạn là cứ làm chuột bạch đi, nhỡ đâu hợp oriflame
  2. Nuoc0511

Nuoc0511 Thành viên mới

Tớ mới dùng sản phẩm son của avon hic chán dã man.Màu nó bờn bợt thế nào ý.:( Tớ chưa từng thử thêm sản phẩm nào của hãng này
  3. heotietkiem

heotietkiem Thành viên mới

Theo mình tốt nhất đừng nên vướng vào Oriframe.
    - Thứ nhất - Thương hiệu không rõ ràng, ngay cả review trên mạng thế giới cũng chẳng thấy tên tuổi của hãng nó đâu. Mặc dù quảng cáo rầm rộ lắm nhưng sau một thời gian lại chìm nghỉm trong hư vô.
    - Thứ hai - Chất lượng kém ở rất nhiều mặt sản phẩm, từ son, phấn, dầu thơm đến tận chai nước dưỡng tóc cũng đều chẳng đem lại hiệu quả gì. Mình từng nhận bán hàng cho dầu thơm của Oriframe, mùi hay hay hợp với châu Á nhưng chỉ 15 phút là bay vèo vèo... (còn tệ gấp mấy lần xà bông cục Việt Nam).
    - Thứ ba - Mô hình kinh doanh lợi nhuận bán hàng theo mạng lưới đa cấp như một kiểu kinh doanh lường gạt mà báo chí hết sức phản đối. Chẳng hiểu sao vẫn cứ tồn tại. Tốt nhất nên tránh xa công ty này ra.
    Nếu công ty này ăn nên làm ra tốt thì chắc chắn phải xây dựng thương hiệu, sản phẩm đoàng hoàng rồi. Đằng này chẳng sản phẩm nào được công nhận chất lượng cả.
  4. neu_hn_vn

neu_hn_vn Thành viên mới

đồng ý 1 lần ham rẻ mua cái kẻ mắt nc k trôi thử ra tay đợi 5p chạm tay phát là chẳng còn dấu vết mất toi 100k hix cạch
  5. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Óe sao giờ đồ dưỡng của Ori. lại bị chê ghê thế nhỉ? Không hiểu chất lượng của nó bây giờ thế nào nhưng vài năm trước đây tớ dùng handcream và honey balm của nó thấy được lắm. Tay chân tớ gần như nổi chai đến nơi mà hand cream của nó còn làm cho mềm mại như bình thường cơ mà. Cái hũ balm nhỏ nhỏ dùng cũng được phết, ko đủ đô để chống lại mùa đông ở đây nhưng ở HN thì OK. Body lotion thấy bọn bạn tớ khen, tớ chưa dùng nên ko biết.
    Trên makeupalley có review về Ori. đấy. Bạn type Oriflame trong ô Product name rồi click search mà xem. Ori. ko có mặt ở Mỹ như Avon. Đại lý của Ori. thường có mặt ở những nước đang phát triển (xem trên trang web của Ori.) nên có thể vì thế mà nó ít được review trên Makeupalley.
  6. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

tóm lại 1 câu là đồ của ORI bôi rồi mà như chưa bôi tý nào !
    ngoài cái bao bì và cataloge lung linh ra thì tất cả đều chán!
  7. lingkingwong

lingkingwong Thành viên mới

mình đang là TVV của AVON đây,nói chung là hồi truớc mình cũng có bán hàng của ori nhưng mà thông wa truing gian thui.mấy cái nuớc hoa thì mình đã từng thử wa hết và cảm nhận là cực kì ko thể chịu nổi cái mùi cũa nó,chẳng ra làm sao cả,có đìêu nhìu ng thík mua vì chai của nó đẹp sau đó thì minh chuyển sang bán Avon vì thấy các mặt hàng của avon xài rất tốt dù giá cả ko cao lắm.,.như là mẹ mình mua cái kem săn chắc anew xài chừng 1 chai là thấy rõ kết wả ngay,trc giờ thì mình chưa dám dùng kem duỡng của ori nhưng mình nghĩ tốt nhất là theo feedback của mọi ng thì bạn đừng nên thử
  8. mocmien314

mocmien314 Thành viên mới

Cảm ơn cả nhà đã nhiệt tình tư vấn cho em ạ . Đúng là mỹ phẩm thì còn tùy da, nhưng với feedback thế này thì chắc chắn là em ko dám thử đâu ạ