1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có chuẩn tinh chất Hoa Thảo giúp giảm mụn, căng bóng và sáng da thật ko các bác?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ThienThach89, 10/05/2021.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ThienThach89

ThienThach89 Thành viên rất tích cực

Mấy bác ơi da cứ mụn vừa hết lại chuyển qua thâm, thâm chưa kịp trị thì mụn bọc, mụn mủ, mụn viêm trứng cút trứng chim gì nó nổi lên một lượt thì phải làm sao đây. Da nhìn tối và xỉn phát ớn. Ai thông thái skincare da mụn cứu em với ạ. Da mà không đẹp thiệt sự làm cái gì cũng không tự tin j hết chơn. E dùng qua nhiều loại trị mụn như vichy, some by mi ... nhưng không thấy xi nhê á. Em vừa mua tinh chất Hoa Thảo theo lời giới thiệu của 1ng bạn. Có chuẩn tinh chất Hoa Thảo giúp giảm mụn, căng bóng và sáng da thật ko các bác? Rất mong đc giúp đỡ
  2. Pasal_English

Pasal_English Thành viên rất tích cực

Mua rồi thì dùng thôi bạn ơi
    Gì phải nghĩ, nếu dùng 1 vài lần ko hợp thì mình chuyển loại khác thôi nè
  3. trungnet

trungnet Thành viên quen thuộc

Da mình bị mụn ẩn trước giờ mà nặn xong lại lên. Dạo này thấy mọi người hay nói peel da sẽ đẩy được mụn ra ngoài nên em đang tính thử, mọi người recommend giúp mình loại peel da nào dùng ổn hơn với ạ? Sẵn tiện cho mình hỏi serum nào phục hồi tốt luôn nhé, mình sợ peel da xong không phục hồi da bị tổn thương ạ :((((
  4. traitimmanhme

traitimmanhme Thành viên rất tích cực

Loại này phải không bác ơi?
    Thấy bạn em khoe trên fb dùng serum Hoa Thảo này, chấm mụn hiệu quả lắm, cả trị thâm tốt mà lại giúp căng bóng và sáng da nữa
    Chắc em cũng phải mua thử xem sao mới được
  5. quynhanhle205

quynhanhle205 Thành viên tích cực

Da e thuộc da dầu mụn. Hè này tiết nhiều dầu nhờn lắm. E muốn tìm 1 loại serum và xịt khoáng giúp giảm tiết dầu nhờn hỗ trợ trị mụn không e rầu quá. Xin lời khuyên và review từ các anh chị ạ
  6. ThienThach89

ThienThach89 Thành viên rất tích cực

Đúng rồi ạ chuẩn giống y lọ tinh chất Hoa Thảo của em ạ. Chắc có loại này thôi ạ. Nhỏ bạn em khen ghe lắm ạ. Nên em cũng mua thử coi sao, nhưng chưa dùng bữa nào hết, đăng đàn hỏi các bác
    Có chuẩn tinh chất Hoa Thảo giúp giảm mụn, căng bóng và sáng da thật ko ạ
  7. Xiteen

Xiteen Thành viên quen thuộc

Em da dầu mụn, lcl to và có vài mụn ẩn thâm đỏ mụn viêm trong 2 năm qua, có 2 lần dị ứng và hồi phục 70%. Sau đợt thi học kì da em bỗng nổi nhiều mụn nhỏ nhỏ trên trán và một ít ở cằm do em thức khuya( em kh thử sp mới). Skincare của em chỉ có nước muối sinh lí, srm, dưỡng ẩm mặt, môi. Thường em dùng nước muối sinh lí sẽ đỡ nhưng nay kh giảm. Mng khuyên giúp em nên lsao ạ và em dị ứng với hương liệu??
  8. Cocobay_Empire

Cocobay_Empire Thành viên tích cực

Có chuẩn tinh chất Hoa Thảo giúp giảm mụn, căng bóng và sáng da thật ko các bác?
    Em xin địa chỉ nơi bán với ạ, bác nào có bắn em cái
    Hoangha86 thích bài này.
  9. Hoangha86

Hoangha86 Thành viên rất tích cực

Mua bên web chính hãng đi bác https://www.tinhchathoathao.com/
    Mình thấy ở đây nhiều bác quan tâm vấn đề trị mụn, m từng bị mụn viêm, mụn đầu đen ... hiện tại gần như sạch hết rồi, có ít nhiều kinh nghiệm chia sẻ với mọi người:
    - Muốn da bớt mụn, ngăn ngừa mụn ko lên thêm nhiều thì trc hết da phải sạch ạ. Dù có makeup hay ko thì cũng nên tẩy trang, tuần tẩy da chết khoảng 2 lần. Nếu ai dùng tẩy trang dầu thì phải để ý nhũ hóa cho thật sạch, chứ ko sạch là mụn càng thêm mụn đấy
    - Xông mặt để giúp cấp ẩm cho da và làm giãn nở lỗ chân lông, tốt cho trị mụn đầu đen nè, sau mỗi lần xông mụn đầu đen sẽ đẩy lên nhiều hơn
    - Dùng serum Hoa Thảo hỗ trợ giảm mụn, kiềm dầu cho vùng da bị mụn đầu đen. Nhiều người bảo mụn đầu đen phải nặn mới hết, riêng mình thì đã thử chai serum Hoa Thảo này thời gian gần đây và thấy nó có hỗ trợ giảm mụn viêm, và giảm mụn đầu đen khá ổn luôn. Mình thường thoa bạn này hết mặt những hôm lười quá thì chỉ bôi ở những vùng da có mụn. Điều mà mình thấy rõ nhất là hôm sau da mình được làm dịu khá ổn, lượng dầu nhờn tiết ra không nhiều, kèm theo đó vùng da này dần dần ẩm mịn hơn cũng như giảm dần tốc độ mọc mụn đầu đen trở lại. Sáng sớm ngủ dậy không còn bị tình trạng đổ dầu nhiều trên da. Bé serum này ngoài hỗ trợ giảm mụn còn khá làm tròn nhiệm vụ trong việc điều tiết lượng dầu trên mặt, se khít lỗ chân lông, da mềm mịn căng bóng phết đấy
  10. HueXanh

HueXanh Thành viên rất tích cực

hmm, bỏ nước muối sinh lí đi ạ, tại nước muối làm da ăn nắng lắm
    thay vào đó thì sd tẩy trang và srm của simple, nó dịu nhẹ và PH cũng chuẩn nhé
    dưỡng ẩm thì sd loại nào k hương liệu như b5 laroche hoặc klairs ( cũng có hương liệu nhưng k đáng kể, vẫn sd cho da như bạn dc nhé )
    giá tầm cũng ổn
    toner thì sd simple, klairs ( loại ko hương liệu), ... pla pla,
    tẩy trang có thể tham khảo thêm của laroche nhé, nếu có mụn viêm hay bọc thì mua miếng dán mụn cho tiện nhé