1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có còn cơ hội cho em không ????????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi habuon80, 10/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. habuon80

habuon80 Thành viên mới

Em kể chuyện của em nhờ các bác tư vấn giúp. Em năm nay 3o tuổi. Bf của e kém e 2 tuổi nhưng cũng chững chạc và nghiêm túc. Bf làm cùng cơ quan em khoản 2 năm thì phát sinh tình cảm. Thời gian đó do đi chơi với 1 nhóm trong cơ quan nên cũng thân và hiểu nhau. Chúng em quen nhau được 5 tháng rồi. Và em cũng không còn làm cùng bf. Bf có đưa e về nhà giới thiệu với gia đình và ai cũng ủng hộ tụi em. Vừa rồi em bị té xe bf rất lo lắng cho em. Đưa đón em đi làm hàng ngày. Nhà e ở xa cơ quan nên từ sau khi em té bf em muốn mua nhà gần lại, bọn em dự định hùn nhau và ba mẹ bf cho 1 ít. Sau khi nhà cửa ổn định sẽ cưới luôn. Hôm qua Tụi em có gây nhau vì mấy chuyện linh tinh thôi, em có nói đùa là tụi mình mà sống chung chắc gây nhau hoài, chán lắm. Sau đó e có xin lỗi liền là e ko cố ý nói thế. Nhưng bf em bảo là cần có thời gian suy nghĩ lại. Những lúc ở gần em nhưng không có cảm xúc đặc biệt giống những người yêu nhau. Cảm xúc tình yêu thì có mà không mạnh mẽ, giống như vợ chồng cưới nhau lâu rồi, thấy tẻ nhạt trong chuyện nam nữ (bọn em thỉnh thoảng hôn nhau thôi). Bf nói có những khi em than phiền bf ko galang với em, nhưng không phải tính anh như thế mà do trái tim anh như thế. Em có hỏi bf vậy giờ a muốn như thế muốn nuôi dưỡng tình cảm này hay là muốn xem thời gian qua là kỷ niệm, em thật lòng với bf nhưng chuyện ty là chuyện không thể nói đi nói lại được nhưng em tôn trọng quyết định của anh. Bf em bảo không muốn gì hết, đầu óc trống rỗng. Bf nói thế có phải là bf chưa có yêu em không? Giờ em phải cư xử như thế nào đây các bác. Em buồn lắm :((
  2. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Nếu Bf của chị đã nói " Cảm xúc tình yêu thì có mà không mạnh mẽ, giống như vợ chồng cưới nhau lâu rồi, thấy tẻ nhạt trong chuyện nam nữ (bọn em thỉnh thoảng hôn nhau thôi) " thì em nghĩ chị nên chủ động tăng lửa tình yêu lên. Nồng cháy hơn, hấp dẫn hơn đừng để tẻ nhạt nữa. 2 anh chị đều đã đến tuổi muốn ổn định gia đình rồi mới yêu nhau nên tình yêu không còn được mãnh liệt như thời trẻ, anh ấy thấy như vợ chồng cưới lâu năm rồi cũng đúng. Chị không nên hỏi Bf những câu " vậy giờ a muốn như thế muốn nuôi dưỡng tình cảm này hay là muốn xem thời gian qua là kỷ niệm" hãy để anh ấy phải chọn lựa, yêu chị tự nguyện mà không cảm thấy nhàm chán. Chị vẫn còn cơ hội, còn nhiều. Chị cố gắng lên nhé, kéo Bf ra khỏi cảm giác " hâm " trước khi lấy vợ đi ạ :D
  3. habuon80

habuon80 Thành viên mới

Cam on ban nhieu, co the la do bf cua minh gian minh ma thoi. Bf noi te nhat trong chuyen nam nu cung dung vi minh chua bao gio chu dong om hay hon bf khi ca 2 o ben nhau, chi chap nhan bg ma thoi. Doi khi cho nhau ngoai duong anh ay bao e om anh di ma minh cung ko lam. Hom qua minh nhan tin cho bf bao rang anh dung suy nghi gi nua nhu vay em buon lam. Bf cua minh tra loi rang "em ngoan nha, hay cho anh thoi gian, anh buon lam". Bf cua minh tinh tu ai cao lam, co the minh noi nhu the lam cho anh ay thay la da khong dem lai hanh phuc cho minh nen buon, hoac anh ay da lam cho minh nhieu viec (cham soc lo lang cho minh trong tgian qua) ma minh lai than phien, khong don nhan tinh cam do. Do thoi gian nay bon minh ban nhieu viec nen khong he co 1 buoi hen ho rieng tu nao. Ban co the giup minh goi y cach nao de tang lua tinh yeu them khong. Minh gia dau nhung it kinh nghiem trong chuyen tinh cam lam.
  4. saodoingoi80

Chị chưa bao giờ chủ động ôm hôn anh ấy thì bây giờ chị chủ động đi. Khi ở bên nhau chị hãy cầm tay anh ấy, dựa vào người anh ấy, thỉ thoảng thơm vào má anh ấy 1 cái ( kể cả khi đang đi xe ). Nó giúp 2 người tình cảm hơn và chị cũng trẻ trung hơn :) Hãy gác lại những việc bận rộn sang 1 bên, tổ chức 1 buổi gặp gỡ riêng tư giữa 2 người. Thể hiện tình yêu của chị 1 cách rõ ràng hơn, đừng nói với anh ấy những câu nặng nề như em buồn lắm hay anh đừng như vậy. Không cần phải nói, chị cứ hành động thôi. Tiến lên đừng e ngại, kẻo mất người yêu đó. Cho anh ấy thời gian nhưng không có nghĩa là để anh ấy được phép quên chị :)
  5. habuon80

habuon80 Thành viên mới

@saodoingoi80 : eo oi, vay la minh cung co nguy co bi mat nguoi yeu nua ha. Minh dang buon lam ban oi. Bf cua minh noi rang tinh yeu chua du chin mui, chua du manh. Dieu do co nghia gi ha ban, hay bf cua minh chua yeu minh. Thang truoc bf cua minh tang qua cho minh 1 mon qua rat y nghia do la 2 con thu bong hinh con khi va con cho om nhau (minh tuoi khi, bf tuoi cho), con ghi trong tam thiep la rat yeu minh. Gio lai noi nhu the lam minh lan tan qua.
  6. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Hai bạn làm tý xxx cho nó tình cảm, lại chả mua nhà gấp :))
  7. saodoingoi80

Bf của chị rung cây dọa khỉ đó :D. Em đùa thôi, nhưng tháng trước và tháng sau tình cảm cũng có thể thay đổi mà :D. Vấn đề bây giờ chị đừng ngồi đó suy đoán nữa, em nói rồi đó, đến h hành động rồi. Bf của c nói là tình cảm chưa đủ chín, chưa đủ mạnh cũng đúng vì 2 người mới yêu nhau được 5 tháng. Mà Bf của c là người ntn ? Nói rõ chút mới có hướng để lôi Bf về với c chứ ạ :D
  8. madiboss

madiboss Thành viên quen thuộc

bạn đã 30 tuổi rồi mà vẫn còn ngây thơ nhỉ. Chắc phải chờ bác cqx vào làm 1 bài thì sẽ sáng ra ngay
  9. saodoingoi80

Sao bạn Zarg lại nói huych toẹt ra như thế ? :))
  10. songhahs

songhahs Thành viên mới

Thằng ấy anh đồ rằng có tên trong Sách Đỏ đấy em gái ạ. Cá thể này cần được phát hiện và nhân rộng trên địa bàn cả nước, là tấm gương sáng choang cho thế hệ mai sau học tập và phấn đấu.
    Vì thế em gái nên giữ hàng thật cẩn thận và tránh nghi ngờ " anh ấy", vì sắp sửa sẽ có chú vào dự boy nhà em không có trym cho mà xem, anh thề!:))