1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có còn cơ hội cho em không ????????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi habuon80, 10/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congaihanoi2

congaihanoi2 Thành viên mới

gọi là tí xíu, mà chẳng bé đâu. con gái đôi lúc mù quáng, nhưng để xem thế nào? ng trong cuộc biết rõ hơn, mong rằng a kia cũng tốt!

ZARG: heeeeeee đúng có còn hơn k, nhưng có mà chả ra gì thì k còn hơn có
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Ờ ờ, bạn nghĩ "mỗi người có cách thể hiện tình cảm khác nhau", chứ không cần thiết phải "cứ sáp với nhau mỗi lần gặp nhau như các cặp khác", thế thì:

Cách thể hiện tình cảm của bạn là gì?

Đừng nói với tôi là cách của bạn là:
    - nói "nếu sau này sống chung thì chán lắm"
    - hờn giận vu vơ
    - bảo "nếu anh muốn không gặp 1 tgian thì đừng đến đón em đi làm nữa, em tự lo được, đừng quan tâm em"
    nhé.

Tôi mà gặp phải ai dở người dở hơi như vậy thì tôi cũng chán mà bỏ, chẳng cần biết người đó "có cách thể hiện tình cảm khác" làm gì, vì thể hiện kiểu đó thì tôi cạch, không dám quen.
  3. habuon80

habuon80 Thành viên mới

Uhm, mình nhìn nhận mình thiếu sót trong cách thể hiện tình cảm, mình cũng đôi lúc ăn nói hơi hồ đồ dù trong bụng không có như vậy. Ấy bạn Anxiety ơi mình biết mình chưa được thì bạn góp ý cho mình nha, mình rối trí lắm không biết làm sao. Tks bạn nhiều nha
  4. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

túm lại chị đăng ký rồi hãy mua nhà. Vì đã 30 nên phải túm chặt lấy anh này bằng những tình cảm khéo léo chứ không phải bằng thủ đoạn. Và lý do vì c yêu anh ấy chứ không phải vì chị đã 30 :D
  5. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Sao đổi ngôi cứ xui dại! Thôi bây h xxx cho có bầu rồi tính tiếp :))
  6. Anxiety

Ủa, tôi tưởng "chắc ăn" nhất là cứ đăng ký mua nhà, chủ quyền đứng tên cả 2 người, tiền bạn chủ topic góp tí xíu thôi, còn chuyện đăng ký kết hôn tính sau chứ. Vì kết hôn hay không hay kết hôn rồi li dị thì chủ quyền nhà vẫn có phần bạn chủ topic mà. Đấy là nói chuyện tiền bạc, chuyện chắc lép.

Còn chuyện tình cảm, tôi thấy bạn chủ topic có vẻ là người sống ít cảm xúc, chỉ nặng phần lễ nghi, thói quen. Bạn ạ, 30t là hết nửa đời người rồi, bạn mà cứ sống nhạt nhòa cảm xúc thế này thì xem như đã toi mất nửa đời người rồi. Mỗi ng chỉ sống một lần, yêu không cho ra yêu mãnh liệt, ghét không cho ra ghét mãnh liệt, thì mấy mươi năm phí mất.

Tình cảm bạn, nếu là thật, thì bạn cứ thoải mái thể hiện. Nếu bạn trai bạn có làm gì mà bạn không ưng ý, chưa thoải mái, thì bạn cứ nhẹ nhàng thẳng thắn nói với anh chàng. Nếu anh ấy yêu thương bạn thật lòng, thì sẽ tìm cách làm bạn thoải mái. Nếu bạn yêu thương anh ấy thật lòng, bạn sẽ lắng nghe lời giải thích của anh ấy về hành động của anh ấy. Hai người yêu nhau thì sẽ dễ dàng nghĩ cho người kia, nghĩ người kia.

Cả đời tôi, chưa lần nào tôi hờn giận vu vơ cái gì cả. Có gì khó chịu đủ nhỏ thì tôi đã nói cho bạn trai mình biết để anh ấy còn cùng tôi giải quyết. Còn khó chịu đủ lớn thì đã chia tay. Không hề tốn thời gian cho những trò hờn giận vớ va vớ vẩn vô lý vô cớ, chẳng đem lại lợi ích gì cho mối quan hệ, chẳng làm anh ấy yêu tôi hơn, chẳng làm hai người hiểu nhau hơn. Nhiều người rất lạ, cứ ôm cục khó chịu trong người, xong rồi nếu người kia không đoán ra được (má mình có khi còn chẳng đoán ra nổi chứ đừng nói là 1 đứa lạ hoắc!) thì đâm ra giận dỗi này nọ. Mqh là của 2 người, 2 người phải "hợp tác" chứ không phải là mình là cái rốn của vũ trụ để người kia suốt ngày phải tò tò chạy theo đoán ý mình.
  7. Fixed

Fixed Thành viên mới

@habuon80 Mình là đàn ông, mình nghĩ thế này:
    - Bf của bạn thự sự là ng tốt, là hàng "cổ" đấy, có thể ko có giá trị với đa số người, nhưng với ai thích thì là vô giá
    - Gf mình cũng như bạn, cổ đến mức lúc đầu mình định hôn, mới chạm vào eo đã nhảy nảy lên như điện giật rồi :| nên mình hiểu, cảm thông và chìu cô ấy, giống như bạn "nếu sau này lấy nhau chắc suốt ngày cãi vã, giận hờn vu vơ, e chưa sẵn sàng, e ko muốn trước hôn nhân, a đừng qtâm nữa, e tự lo đc.." rất chán, nhưng ko biết vì sao mình hiểu cô ấy mồng một, mình biết trong lòng cô ấy ko muốn nhưng cứ nói thế? để đc gì hả bạn? tăng "giá" của con gái lên à?
    - Bạn nên nhìn nhận rằng âu yếm hay qhtd là sai, là ko đúng chỉ khi để thỏa mãn nhu cầu sinh lý. Trong tình yêu, có hay ko tùy vào cả 2 và điều này ko ai nói là sai cả, vì pháp luật cho phép trên 18t. Bạn giữ gìn đến khi kết hôn cũng có cái hay của nó, nhưng âu yếm là cần thiết trong tình yêu, nó giúp cả 2 thăng hoa, ko nên "chịu đựng" bạn chỉ sỉ diện và "thuần phong mỹ tục, văn hóa.." lúc bạn còn trẻ thơ ảnh hưởng đến bây giờ, nên nhớ, bạn đã trên 18t và tình yêu là do bạn chọn, thăng hoa hay đánh mất cũng chính do bạn cả
  8. Anxiety

À, tôi reply chỗ này thế này: Trên đời này chỉ có loại người thông minh, khôn ranh, ma mãnh che giấu được ý nghĩ trong bụng mình, chứ làm gì có tình huống trong bụng không hề có ý gì mà miệng phát ngôn ra được ý ấy. (Trừ khi là người nào kém tiếng Việt quá, bụng nghĩ A mà miệng nói câu B.)