1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có đúng cao nghệ Dr. Ánh là "vua trị mụn" k các bác?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bachhop123, 13/10/2020.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bachhop123

bachhop123 Thành viên rất tích cực

Em bị nỗi khổ mụn đầy mặt từ hồi dậy thì các bác ạ, đến jo vẫn chưa hết, em cũng tự chữa nhiều cách nhưng không ra đâu vào đâu, sợt mạng thì thấy tràn lan không biết bao nhiêu sản phẩm trị mụn. Hôm rồi sinh nhật được bà chị tặng cho lọ cao nghệ trị mụn Dr. Ánh, thấy bả kêu loại này là vua trị mụn vì chứa tinh chất nghệ cô đặc lành tính, dùng hiệu quả lắm, không chỉ trị mụn mà còn giúp bề mặt da phẳng mịn, da sẽ trắng sáng hơn nữa. Nghe cũng ham hố nhưng chưa dám liều, nay em mạnh dạn lập topic này hỏi ý kiến 500 anh chị em xem em công dụng của cao nghệ trị mụn Dr. Ánh này có đúng là vua trị mụn không? Nếu dùng thì cần chú ý những gì?
  2. chauphuong89

chauphuong89 Thành viên quen thuộc

Đã chữa nhiều loại rồi thì thử thêm loại này nữa xem sao, thành phần là cao nghệ, kiểu như nghệ cô đặc thì chắc chắn có công dụng trị mụn rồi. Mà nghệ thì lại lành tính nhất đấy, lăn tăn nhiều mà làm gì bác ơi.
  3. giangpham25

giangpham25 Thành viên rất tích cực

Đúng rồi, nghệ lành tính mà tốt lắm, nhất là tinh chất nghệ curcumin cô đặc nó còn có khả năng chống viêm với khác khuẩn cực tốt nữa. Mà thay vì sử dụng hóa chất, tinh chất nhân tạo để chữa mụn thì thì mình tìm hiểu thấy kem trị mụn Dr.Ánh này dùng nguồn vật liệu có sẵn từ thiên nhiên nên an toàn và cũng hiệu quả nữa
  4. bachhop123

cái này mình cũng biết, hồi bé chạy nhảy suốt ngày xước xát tay chân bà với mẹ bôi nghệ cho suốt :)) chính vì đọc tphan cũng thấy tự nhiên nên mình mới muốn dùng xem có cải thiện được ko bác ạ.
  5. traitimdantoc

traitimdantoc Thành viên rất tích cực

Xem kĩ thành phần của sản phẩm xem có hợp với da nàng hay không. Xem luôn cả nguyên nhân tại sao bị mụn lâu đến vậy.
    Có thể ban đầu do nội tiết tố thay đổi nhưng bị lâu là do nguyên nhân khác do sinh hoạt hoặc chăm sóc chưa đúng cách thì sao. Tìm hiểu ra rồi mới chữa tận gốc được
  6. trunghuyen

trunghuyen Thành viên quen thuộc

Nghệ vốn dĩ là “thần dược tự nhiên” mà. Em tìm hiểu thì thấy cái tinh chất curcumin của nghệ trong kem trị mụn Dr.Ánh có khả năng hỗ trợ làm mờ sẹo, mờ thâm cùng khả năng gom cồi mụn nhanh đấy chị. Em thấy chị cần chú ý trong các bước skincare, các sản phẩm mình dùng nên phù hợp với da mụn, cộng thêm việc điều tiết lại ăn ngủ nghỉ sau khoảng 1,2 tuần chắc là sẽ đỡ mụn đấy c. Với cả thêm nữa là nên mua kem trị mụn này ở web của nó cho yên tâm nhé http://caonghetrimun.dranh.vn/ngoài thị trường nhiều chỗ trôi nổi không biết đâu mà lần
  7. bachhop123

cảm ơn em nhé, có tâm quá, nghe em nói thế lại càng yên tâm dùng. Riêng đồ mĩ phẩm thì chị cũng kĩ, phải chọn chuẩn hàng của hãng để mua, mặt đã mụn đầy ra còn dùng đồ linh tinh thì chết dở
  8. hoasi87

hoasi87 Thành viên rất tích cực

Hỏi ngu tí là tớ chả có mụn nhưng da mặt lại không đều màu, hai bên cánh mũi với mép thì sậm so với má thì dùng cái này có đều màu da được ko mọi người?
  9. Duocvna

Duocvna Thành viên rất tích cực

Mình đây ấy ơi, chính chủ đang dùng đây. Gần hết lọ thứ 3 rồi mà vẫn chưa muốn dừng vì thích quá. Là vua trị mụn thì ko dám chắc nhưng phải công nhận là thích nhất trong 7321 loại trị mụn mình đã dùng luôn. Trước là do tẩy trang dầu nhưng nhũ hóa không đúng thế là mặt mụn lên ầm ầm xong cũng như ấy, đi dùng thử đủ loại trên đời, đắt có rẻ có mà không xi nhê. Thế mình chuyển qua dùng cái này, gần hết 1 lọ đã thấy hiệu quả rồi.
    Mình chỉ bạn là nên skincare thế này nhé Tẩy trang – sữa rửa mặt centaphill – toner – kem trị mụn Dr.Ánh – kem dưỡng ẩm. Đó bạn cứ thử theo mình bày xem hiệu quả không, chúc bạn mau khỏi nhé
  10. bachhop123

gần hết 1 lọ đã sạch mụn luôn ạ? Ôi thế thì mừng quá ý. Yên tâm nhất là mấy bạn đã dùng rồi chỉ cho mình chứ đọc trên mạng cũng bán tín bán nghi lắm. Vậy mình cảm ơn bạn nhiều nha. Để mình mua về dùng thử xem sao rồi fb lại cho bạn nhé ;)