1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cô gái đến từ... Trung Văn,t/y từ cái nhìn đầu tiên ?... plz help me !

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi xatoquoc, 02/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xatoquoc

xatoquoc Thành viên mới

Cô gái đến từ... Trung Văn,t/y từ cái nhìn đầu tiên ?... plz help me !

Chuyện của em là thế này:
    Hôm 19/11 em đi nhà thầy cô giáo với một thằng bạn trong lớp...Nhà cô ở tận Trung Văn,từ đường Lương Thế Vinh đi vào. Đây là lần đầu tiên em đến nhà cô cho nên không biết đường,đi loanh quanh 1 hồi giữa mấy khu tập thể ko tìm đc nhà...Đúng lúc ấy em thấy một bạn/cô bé đang đứng phơi quần áo,em đứng lại hỏi đường.Cô gái ngẩng đầu lên,em ngỡ ngàng quá(chắc mọi người cũng biết cái cảm giác hình như cảnh này mình đã gặp ở đâu rồi đấy) em hỏi đường một lúc rồi cám ơn mặc dù bạn ấy không biết chỗ nào cả...
    Mở bài tạm thế đã,sau khi tìm được nhà cô và ra về,ra đến đầu đường em nói với thằng bạn là quay lại chỗ đấy...Loanh quanh,lòng vòng một lúc cuối cùng cũng quay lại với 1 tờ giấy ghi: Em có tin vào tình yêu sét đánh ko,ko quan trọng? Em có tin đêm nay sẽ có 1 người thức trắng đêm chờ tin nhắn của em không? Nt cho a nhé :0168********... em gõ cửa,lần 1 không thấy động tĩnh gì,hồi hộp quá,bên trong nhà nhạc vẫn vang lên bài hát đôi nào đấy.Lần 2,gõ mạnh hơn 1 chút,cô bé nghiêng đầu ra,cũng có 1 chút bất ngờ( đôi môi vẫn mọng đỏ mặc dù đã hơn 10h,mái tóc hơi ướt một chút ),rồi em nói cám ơn vì lúc nãy đã chỉ đường cho mình ,mình có kể với cô giáo là gặp bạn,và cô nói cho cô gửi cho bạn cái ..kẹo lạc để cám ơn bạn đã chỉ đường cho mình...Mà mình là SV ngoan nên ko muốn cãi lời cô bạn cầm lấy nè,em đưa cái kẹo lạc +tờ giấy viết vội đó...Trong lúc em nói cô ấy cũng nói đôi môi luôn mở nụ cười,ảo quá,hix.
    Thế rồi em chạy ra ngoài xe rồi về,đêm đấy cũng thức đến 2h sáng chơi CS mà chẳng thấy tin nhắn nào...
    Ngày nào em cũng nghĩ về cô ấy cho đến hôm trước quyết tâm quay lại thì phòng trọ em ấy khóa cửa ngoài,chắc đi học,đen quá.
    Em tự nhìn thấy mình có nhiều sai sót trong lần trước
    Thứ nhất: Viết những lời lẽ hơi quá trong tờ giấy đấy,giá e có thể sửa lại được.
    Thứ hai: cái kẹo lạc đúng là của cô cho thật,nhưng nó cũng hơi rẻ tiền và không dành cho những người yếu răng

Kết bài : em nhờ mọi người tư vấn hộ e nên làm thế nào bây giờ,khi quay lại có nên nói xin lỗi vì những gì ghi trong tờ giấy kia ko?...
    Nói thật,đã lâu lắm rồi em mới thấy đôi môi đỏ đến thế,mọng đến thế
  2. Cuongspam2

Cuongspam2 Thành viên mới

chuyện cứ như phim hàn quốc ý nhỉ ? cái kiểu làm quen ntn e là hơi khó !!! bây h đồng chí cứ phục kích trước cổng nha em nó để xem lịch hoạt động của em nó thế nò rồi tính tiếp
  3. simonov

simonov Thành viên rất tích cực

- Chào bạn, bạn rất dũng cảm bày tỏ những ý nghĩ của bạn với cô ấy, mình đóan bạn rất run khi viết vội tờ giấy ấy và gõ cửa nhà cô gái ấy, nhỉ?
    - Cô ấy đang phân vân tự hỏi bạn là ai, là ngườii như thế nào có đáng tin cậy hay không? Có ý đồ gì khác ngòai làm quen không, Hay đơn giản là cô ấy đánh rơi mất tờ giấy ấy hay có một cô gái nào đó ghen tức đã thủ tiêu đi chăng
    - Bây giờ cứ phục kích trước nhà cô ấy (không phải style commando nha) - lân la hỏi thăm hàng xóm. Nếu bạn đang ở trọ thì có thể dọn đến gần nhà cô ấy, tạo cảm giác tin tưởng.
    - Chúc bạn thành công - có gì update cho anh em hay nha. Gôd luck đồng chí.
  4. ThienNhaiCoc

ThienNhaiCoc Thành viên mới

ÚI trời. Chưa xuất quân đi đánh mà đã tự trong lòng rối loạn. sao mà đánh được đây. Hay nhĩ. Mới gặp một lần mà đã dũng cảm nói là tình yêu sét đánh. Con gái không thích cái kiểu trẻ con và ngu ngơ thế đâu. Đồng chí này cũng ảo tưởng nặng rồi.
    Thử nghĩ mình là con gái xem sao. Tự dưng có một tên lạ hoắc hỏi đường. vô tình gặp buổi sáng thì buổi chiều cũng đã quên. Thế mà hắn dám viết thư nói là tình yêu sét đánh. Có phải buồn cười ko chứ. Và trong khi đồng chí đang thao thức ,mong chờ hồi âm thì cái lá thư kia bị mấy em cùng phòng chuyền nhau đọc và cười bể bụng. Hài vãi chưởng.
    Tội nghiệp thiệt. Tỉnh lại đi đồng chí ơi. Về nhà luyện thêm vài năm kungfu đi mới có thể xuống núi được. Kiểu này chỉ có đem xác gà mà dâng tới miệng cáo thôi. Thậm chí nó còn ko thèm vờn và chén nữa chứ.
  5. rio2021

rio2021 Thành viên mới

hay đấy chứ,hồi trc tớ cũng từng làm thế
    cơ mà hồi đấy lớp 9 ,đầu óc vẫn tưng tưng
    Tớ lại nghĩ là cô gái ấy sẽ rất ấn tượng với bạn
    Nhưng mà con gái hay ngại nên sẽ k bao h nt cho ấy kiểu này đâu
    tớ thấy ấy chả sai lầm j cả,chỉ mỗi cái là nếu chuyển kẹo lạc thành kẹo mút thì pờ dồ hơn
    quay lại làm quen tiếp
    nhưng từ từ thôi,đừng yêu đương j hết á
    còn chuyện kia coi như k xảy ra,có lỗi j đâu mà xin
  6. p2ptrp

p2ptrp Thành viên rất tích cực

hô hô, sao giống mình thế... Dưng mà em lại ở vị trí cô gái kia cơ
    chẹp 16 tuổi, bít rề đâu, tự dưng cóa thằng dở hơi nào đấy cầm cái vỏ bao thuốc lá bóc trắng toát dúi vào tay iem ....
    Đọc đằng sau lưng cái bao thuốc thì thấy mí dòng nguệch ngoạc chẳng rõ: Anh tên T ... ở Thái Bình ... anh rất thích em ... hãy viết thư cho anh theo địa chỉ này nhé ....
    Hix, em tưởng nóa bị điên đọc xong vứt luôn ( tất nhiên lúc đó nóa biến đâu mất roài ế)
  7. milee

milee Thành viên mới

chẳng điên gì cả tui gần 30 tuổi vẫn làm cái trò trẻ con đó, và đã thành công, chả có gì phải ngại cả, cùng lắm là làm trò cười cho người ta là cùng chứ gì
  8. mrlinh89

mrlinh89 Thành viên mới

Kẹo lạc
    Rất ý nghĩa đó:Lạc đường ,lạc lõng cô dơn,Hay là một con bò lạc
  9. namcao9X

namcao9X Thành viên mới

Bác pm riêng vào nick hiepkhachgiangho ý , làm quen kiểu hàn thế này bác ấy có nhiều kinh nghiệm lắm
  10. pcp

pcp Thành viên mới

=)). Tùng thống cao to đẹp giai thế mà không được tỉnh táo lắm nhỉ, anh không biết mày gói cái kẹo lạc = giấy gì nhưng khả năng là em ý vứt đi la 99,99% mà không bóc ra.