1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có khi nào mình là chính bản thân mình

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi langtuqd88, 30/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. langtuqd88

langtuqd88 Thành viên mới

Có khi nào mình là chính bản thân mình

Đôi khi sống không thật với bản chất của mình. Đôi khi gắng gượng, sĩ diện vì những điều quá ảo... Được gì và mất gì trong cuộc đời này.... Có những lúc muốn khóc, nước mắt của thằng con trai... Liệu quá dễ dàng...
    Thay đổi quá nhanh, khi nhảy những bước dễ dàng vào tầng lớp khác... khi kiếm tiền quá dễ... khi quá ham muốn... khi quá vô tâm...
    Có phải vì tiền làm con người thay đổi... quá vô lý rồi... thay đổi chẳng phải vì tiền bạc, mà thay đổi bởi cách kiếm tiền... cách tiêu tiền... thay đổi bởi sự quá độ, sự hụt hẫng... mặc dù nhìn ra thì mình chỉ là hạt cát trong cái sa mạc này...
    Ba tháng là quá nhanh để thích ứng ư??? Quá đam mê công việc mà bỏ đi những thú vui thường nhật... đang sống một cuộc sống đầy phấn đấu hay là đang lãng phí những gì đúng với tuổi đây...
    Vẫn cứ loay hoay... vẫn cứ choáng ngợp... vẫn cứ lo lắng cho tương lai... liệu điều gì sẽ là ổn định... liệu đâu sẽ là điểm dừng chân...
  2. giocuon_thuyentroi

giocuon_thuyentroi Thành viên mới Đang bị khóa

Muốn sống thật với ba?n thân thi? truớc hết pha?i hiê?u ba?n thân mi?nh sự thật la? như thế na?o? . Có khi nhưfng điê?u ma? mi?nh cho la? thật cufng chă?ng có tí gi? la? thật ca?, toa?n do ý thức, môi trươ?ng - sự ca?m nhận cu?a ba?n thân ma? ra.
  3. ChimSeT0cXu

ChimSeT0cXu Thành viên mới

Sống thật à? Dễ mà lại khó, vì cũng chẳng hiểu nổi mình thế nào nữa mà.
    Cứ mờ ảo....không biết mình sống cho ai, sống vì điều gì nữa. Không lí tưởng, tham vọng thì cũng nhỏ nhoi và tầm thường mà thôi.
    Cuối cùng chỉ thấy những lúc mình 1 mình là mình đang sống thật nhất có thể
  4. kiku_hana

kiku_hana Thành viên mới

Phải có những lúc ko thật mới hiểu những giá trị thật. Yên tâm đi em. Ko sao đâu
  5. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

sống thật với bản thân ,đó chỉ vẫn là mong muốn mà bản thân chả bap giờ thực hiện được ,cuộc sống cứ mãi cuốn trôi ta vào những vòng xoáy mà khi nhìn lại thì .... ,đã bao lần tự xỉ vã bản thân vì cách sống lừa dối nhưng mà đành bất lực không thểt nào sữa đổi được
  6. langtuqd88

Quá nhanh ko? Chỉ 1 năm trời mà con người ta có thể hoàn toàn thay đổi. Tiền bạc vật chất... có phải khi đạt được quá dễ dàng thì người ta ko thèm nhớ đến giá trị của nó. Mà thực ra có dễ dàng hay ko? Cùng là những ngày lăn lộn, cũng là những đêm thức trắng... cũng là những suy tính, mưu toan... Rốt cục cũng đến lúc giật mình, cố gắng vì cái gì đây?
    Hoài bão của một thằng đàn ông ư? Nói hoa văn thì là sự nghiệp và gia đình, nói trần trụi thì là tiền và gái... rốt cục mình phấn đầu vì cái gì đây?
    Tiền bạc có bao giờ thỏa mãn, nhiều rồi còn muốn nhiều hơn.... Tình yêu làm sao để chọn vẹn? Thực lòng yêu em, yêu em nhiều lắm. Nhưng anh là thằng khốn nạn, hoàn cảnh em như thế, lại còn gia đình anh, lý trí của thằng đàn ông cho anh biết mình ko thể có kết thúc có hậu được. Biết rằng em quá yêu anh, biết rằng sẽ là vỡ vụn, là tổn thương... anh cũng ko bao giờ thoải mái được, rồi cuộc đời này, có bao giờ anh ko ray rứt ko...
  7. langtuqd88

Nhớ em quá, ko biết lần này có chia tay được ko, cả ngày nay ko nhắn tin gọi điện... lần này để em về quê trong nỗi bất an, thôi đau một lần để mai này đỡ khổ...
  8. langtuqd88

Lần đầu tiên hút hết 1 điếu thuốc...
  9. buck

buck Thành viên mới

Có chắc là sau này đỡ khổ không bạn, hay nó chỉ tạm thời bị quên đi, tạm thời rút lui vào nơi nào đó sâu kín để chờ đợi, tích luỹ, dồn nén để rồi đến một ngày, tiếng tíc tắc sẽ được thay thế bằng một âm thanh khác dữ dội hơn, ghê rợn hơn, đau đớn hơn. Dù bạn là ai, bạn đã làm gì thì cũng chúc bạn có một quyết định sáng suốt và thật sự manly
    Buck
  10. langtuqd88

Vì sao yêu nhau ko đến đc với nhau, để giờ đây hai ta phải khổ đau...
    Giờ này em đang trên tàu, nhớ em nhiều lắm nhưng ko trả lời tin nhắn của em, em cũng biết là anh vẫn còn thức... Ngày em ra HN anh phải cứng rắn hơn, ko mềm yếu như hôm nay được, càng thế này lấn sâu, càng đau khổ cho cả 2... ngày em ra, anh sẽ cứng rắn hơn... cứng rắn hơn... cứng rắn hơn. Hôm nay đã hứa với em rằng sẽ ko xa em, nhưng ngay cả khi nói câu đó anh cũng biết mình ko làm được... nước mắt thằng con trai kém cỏi liệu có làm em bớt tổn thương... cả cuộc đời này đừng tha thứ cho anh, có lẽ cả cuộc đời này anh cũng ko yêu được ai nhiều như thế nữa... hối hận thực sự rồi... giá như tã đã ko đến với nhau...