1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có khi nào mình là chính bản thân mình

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi langtuqd88, 30/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ShoeProblem

ShoeProblem Thành viên mới

Là đàn ông, tôi sẽ bảo vệ tình yêu của mình đến cùng, nhất là khi đã hứa. Nước mắt thằng con trai có nghĩa gì? Người đàn ông thực sự dám khóc nhưng cũng dám hành động nữa kia. Bạn không kém cỏi, bạn chỉ không đủ mạnh mẽ mà thôi.
  2. langtuqd88

langtuqd88 Thành viên mới

Ngổn ngang trăm mối... em nhắn hỏi sao cả ngày ko gọi điện cho em, ko nhắn tin cho em, làm bận lắm à... chỉ biết trả lời em là hôm nay ở nhà ko đi làm gì cả... em hỏi có nhớ em ko, sao nhắn tin ko thấy trả lời, em thấy bất an... nhớ chứ em, nhớ nhiều lắm... thương em và hối hận vô cùng... làm sao để em ko tổn thương nhiều quá đây, giá mà nối đau này mình anh có thể một mình gánh chịu... biết là phải xa nhau mà sao vẫn cứ đau đớn thế này, luẩn quẩn tự trách mình ko phải là cách giải quyết, phải cứng rắn hơn, thà rằng đau 1 lần, rồi cũng sẽ nguôi ngoai hơn là cứ cho nhau hy vọng viển vông...
    Đã cầm giấy báo 2 tuần rồi mà chưa đến công ty thực tập, thực sự giờ cũng chả biết phân thân ra thế nào, việc nhiều quá, ko có thời gian mà đi thực tập... cố hòan thành xong để lấy cái bằng đại học, mà nhiều lúc nản muốn bỏ giữa chừng... liệu về sau có dùng đến cái bằng đại học ko... Công việc đợt này cũng ko suôn sẻ... những lúc thế này lại muốn có em ở bên... nhưng anh biết anh ko thể ích kỷ như thế... còn tương lai của em nữa chứ... anh bắt đầu hút thuốc lá, cái mùi khói vẫn khiến anh rất ghét, vẫn sặc, vẫn khó chịu, nhưng mà làm người lâng lâng muốn gục ngã, chóng mặt... chắc anh sẽ buông thả vài ngày, tự làm mình xấu đi lại cảm thấy thỏai mái lòng hơn 1 chút...
  3. langtuqd88

Hôm nay ở nhà, chả làm gì cả, cũng chả có tâm trí nào mà làm. Em nhắn tin rằng em đang lo sợ, lo sợ anh sẽ đẩy em ra bất cứ lúc nào... em muốn nấu cơm cho anh ăn, em sẽ ăn thật nhiều để khi anh ôm ko thấy xương sườn nữa... anh khóc, anh đang lừa dối em và tự huyễn hoặc mình... anh biết mình ko nên và ko được để em hy vọng nữa, làm sao để em thấy nhẹ nhàng hơn đây,,, thương em nhiều... cũng ko biết làm sao để tốt cho em nữa... và cũng ko biết làm sao để sớm thoát ra khỏi tâm trạng này...
  4. langtuqd88

Ngủ đi nhé những yêu thương khờ dại,
    Gió sẽ thổi em quên một bờ vai...
    Nắng sẽ hồng và mưa cũng sẽ tạnh,
    Thời gian nhoà, kỷ niệm sẽ phôi phai...
    Tìm cầu vồng trong một đêm ko mưa,
    Xin lỗi em, tôi chẳng trọn lời hứa... :(
    Trước mặt em một gã say khù khờ,
    Rót chén rượu dầm ướt tháng ngày xưa...
    Quệt ko gian tôi ghép bảy mảnh màu,
    Mong trọn vẹn gạt bỏ mối lo âu.
    Mảng xanh, mảng vàng, rồi mảng đỏ,
    Hoà trong tim tôi vẽ mối tình đầu...
    Ngoài bức tranh nham nhở và ko tên,
    Tôi chẳng tặng những j em yêu mến.
    Cầu vồng sau cơn mưa, cảnh vội hết,
    Còn lòng mình, tôi chưa kịp nói lên...
    Tôi ước mình có thể bước bên em,
    Ôm ấp một trái tim thật yếu mềm...
    Nhưng làm kẻ cô đơn nơi đất khách,
    Khi tôi về, em sẽ lại buồn thêm...
    Một ngày ko mưa rồi em nhận thấy,
    Nắng đẹp và cầu vồng ở quanh đây...
    Cầu vồng sẽ mang về niềm hạnh phúc,
    Tôi mong em quên chiếc cầu vồng này...
  5. v0jk0j

v0jk0j Thành viên mới

Đừng quá buồn anh ạ. EM cũng đã từng có lúc như anh. EM cũng nghĩ nhiều lắm, buồn cũng nhiều. Chỉ khi nào ta mất đi ta mới nhận ra có những thứ quan trọng với ta biết nhường nào. Xã hội luôn vận động, luôn thay đổi. bản thân ta cũng cần vận động để thích nghi nhưng với những sự thay đổi quá đột ngột hoặc có những điều đến với ta quá nhanh thường làm con người ta vấp ngã hoặc dễ mắc phải sai lầm. Hãy vui lên anh ạ. "Khi không thể buông tay thì hãy nhắm mắt". Lúc bình tâm nhất cũng là lúc anh suy nghĩ chín chắn nhẫt. Em chúc anh thành công trên con đường đã chọn.
  6. langtuqd88

Suốt cuộc đời này anh sẽ ko quên được em, người con gái đã hy sinh quá nhiều vì anh, đã yêu thương anh rát nhiều mà anh ko dền đáp được. Nhưng anh sẽ ko hối hận. Cầu mong em được ạnh phúc bình an.
    ----------------------------
    stt: ngồi ăn cơm rang thế này
    stt: lại nhớ đến l rang cơm cho mình ăn
    stt: nó nấu ăn ngon lắm
    stt: nó rang cơm trộn ớt ngon cực
    stt: tao nhớ quá mày ơi
    stt: nó chăm sóc tao lắm ý
    stt: mà mình chỉ làm cho nó đau khổ
    stt: chưa làm đc j tốt cho nó cá
    mbf: ừm
    mbf: thôi
    mbf: nó ổn mà
    mbf: ko sao đầu
    -------------------
    Mong mai sau anh thấy em được hạnh phúc, suốt cuộc đời này, anh sẽ ko quên những ngày tháng qua, ko quên được em, người con gái đã cho anh hạnh phúc, ngưòi con gái mà anh đã phụ bạc. Ngàn lần xin lỗi em
  7. langtuqd88

Mình ơi người ta nhớ mình nhiều lắm. Nhớ những lúc bên nhau, nhớ từng câu nói đùa nũng nịu của mình, nhớ những lần mình đợi người ta về ăn cơm... đầm ấm biết bao nhiêu. Giờ này phải đẩy mình ra, ngưòi ta biết mình đau khổ nhiều, ngta cũng có sung sướng gì đâu... mình ơi, cả đời này người ta ko quên đc mình, người ta có lỗi với mình nhiều lắm. Hy vọng mình về quê nghỉ hè sẽ gặp đc người khác xứng đáng với mình, hy vọng mình sẽ chôn sâu được hình ảnh của người ta...
  8. langtuqd88

Mình ơi, ngưòi ta đã hút thuốc hơn 2 tháng rồi, ngưòi ta sa ngã rồi, đợt này người ta thấy sức khỏe giảm sút lắm... ngày xưa, khi mình còn ở bên nhau...
  9. langtuqd88

Sắp kết thúc 1 năm đầy biến động, một năm trải nghiệm với những khó khăn.
    24 tuổi, 2 năm quay cuồng bươn trải để chì vì 1 quyết định đầu tư sai lầm mà giờ mất trắng. Học phí cho bài học này quá lớn, và hậu quả phải giải quyết trước mắt còn quá nhiều... Nhưng mất mát lớn nhất có lẽ là ý trí quyết tâm bị bào mòn, nhiệt huyết nguội lạnh, niềm tin đã đánh mất và phương hướng phía trước quá mù mờ. Làm sao để bước qua đây? Dù ko phải lần đầu vấp ngã, những đứng lên được lần này quả thực quá khó khăn, đứng lên được đã là một vấn đề, làm sao tiếp tục dò dẫm bước đi trong bóng tối... Sẽ ko tin vào ai nữa và cũng sẽ chẳng có ước mơ?
    24 tuổi, chỉ muốn được gục đầu vào lòng mẹ như khi ta bé để than thở và được chở che... Nhưng giờ đây ko thể để người thân yêu cũng phải lo lắng cùng, chỉ có thể im lặng gục đầu bên mẹ, vẫn là mẹ chở che. Một năm qua khi con đi khắp chiều dài đất nước, khi không thể liên lạc với con lúc con ở nước ngoài, mẹ ko nói ra nhưng con biết mẹ nhớ con nhiều lắm, và mẹ muốn con quay về... Những năm đại học con lao vào kinh doanh, thành công quá sớm với tiền bạc, con khiến mẹ tự hào nhưng cũng lo âu. Con nhớ năm ngoái khi con mua xe con, ko nói trước muốn làm mẹ bất ngờ, nhưng khi biết mẹ chẳng vui mà chỉ buồn buồn khuyên con còn đi học đừng bốc đồng quá, đừng quá tự tin và đừng quá tin tưởng người khác... Giờ phải trả giá rồi... con chỉ muốn được ôm mẹ mẹ ơi. Tết rồi, vài ngày nữa con về, đến nhà chắc cũng 29 tết, nhớ mẹ quá mẹ ơi
  10. langtuqd88

Sau khi chia tay, anh vẫn lặng lẽ quan sát cuộc sống của em, dù anh ko cho em biết, dù anh ko bao giờ để em có cơ hội biết tình hình về anh.
    Ngày em lấy chồng, anh đã thực sự cảm thấy thanh thản, anh đã thầm cảm ơn em vì nghĩ em tìm được hạnh phúc...
    Anh đã ko còn dõi theo cuộc sống của em nữa, vì bây giờ đó sẽ là việc của 1 người đàn ông khác.
    Hôm nay nhận điện thoại của em, em khóc, em vẫn gặng hỏi anh lý do tại sao năm ấy anh đẩy em ra, tại sao ko đi cùng em đến cuối con đường, tại sao để lại một cái bóng quá lớn, tại sao để em lấy một người như thế... Cuộc sống của em giờ ko hạnh phúc. Thời gian đã làm cho cảm xúc của anh ko còn nguyên vẹn như năm đó. Em tự trách em để tìm quên đã đồng ý lấy người em ko yêu, em trách anh sao đến bây giờ vẫn ko chịu yêu ai, trách anh ko chịu mở lòng mình cho một người con gái khác... Anh tự trách mình ngày ý ko đủ phũ phàng để làm em ghét anh, để em có thể quên được anh thì có lẽ giờ mọi chuyện sẽ khác...
    Anh xin lỗi, có lẽ anh đã sai...