1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có khi nào???

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi FASHIONVN, 01/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. motlanvamaimai

motlanvamaimai Thành viên rất tích cực

có cần thiết phải như thế không. nếu ko được thì cố! không cố được thì bảo ng` yêu xem thế nào?
    bó tay toàn phần thì thui! đành chịu
    Phớ Lớ
  2. FASHIONVN

FASHIONVN Thành viên mới

Ko phải do nhu cầu bạn gái quá cao, điều này ko đúng!
    Bạn gái đã cố gắng làm mọi cách để chiều him và rất muốn him bình phục. Bạn gái luôn an ủi và nhẹ nhàng với him để ko khiến him mất tự tin, tủi nhục và cảm thấy xấu hổ vì bạn gái hiểu rằng với đàn ông " vấn đề ấy thể hiện bản lĩnh của họ", nếu họ "đầu hàng" tức họ ko có bản lĩnh của người đàn ông.
    Khi ở bên nhau, hầu hết các đôi nam nữ đều tìm thấy hạnh phúc sau mỗi lần gần gũi, nhưng đối với những đôi như him và bạn gái thì sau mỗi lần như thế trong thâm tâm him có chứa nổi buồn dù bạn gái khôn khéo biết cách làm him vui nhưng sự thật vẫn cứ là sự thật.
    Nhiều lúc bạn gái sẵn sàng dâng hiến mình để chữa bệnh cho him dù linh cảm 2 người sẽ ko có kết quả tốt đẹp gì. Nhưng đúng như cảm giác, cuối cùng him cũng lặng lẽ rời xa, ko liên lạc, ko gặp mặt, ko nói 1 lời.
    Bạn gái thấy buồn vì biết rằng him chắc đang thất vọng về bản thân him lắm! Dù ko còn gắn bó với nhau nữa bạn gái cũng chỉ mong him hiểu rằng dù him thế nào thì trong mắt bạn gái him vẫn mãi là 1 người con trai tuyệt vời. Và cầu mong sẽ có 1 bạn gái khác đủ khả năng và khéo léo để giúp him chiến thắng điều ấy, điều mà bạn gái này vẫn chưa làm được cho him.
    Cuộc sống gia đình, chuyện sự nghiệp...đã khiến him trở nên như vậy: hút thuốc, uống rượu, suy nghĩ, áp lực...
  3. MongteCafe

MongteCafe Thành viên mới

Thích nhất bác này cười
  4. t_295_t

t_295_t Thành viên mới

người lập topic này đã hỏi một cách rất nghiêm túc, nên mọi người cố gắng trả lời một cách nghiêm túc hơn được không?
    To fashionvn: theo mình nghĩ có thể do 1 vài lần đầu, người bạn trai đó không thành công, nên có cảm giác tự ti. Đòng thời lại có thêm áp lực từ gia đình, sự nghiệp nên lúc quan hệ không được thoả mãn lắm. đó là 1 trong những nguyên nhân khiến chàng trai không làm bạn gái thoả mãn. hơn nữa, trong chuyện này không thể trách hoàn toàn " khả năng" của bạn trai không làm bạn gái đạt được đỉnh điểm được , vì còn có nhiều lí do nữa, như tâm lí của bạn gái trong lúc quan hệ cũng 1 góp phần nhỏ đấy. nghe bạn kể sơ qua thế thì rất khó khuyên bạn chi tiết đuợc. có gì nhắn tin cho mình nói cụ thể sau nhé
    Chúc bạn vui và sớm nhận được tin tức từ người bạn trai.
  5. dreamerboy

dreamerboy Thành viên mới

THeo mình thì việc chia tay vì lý do ko thoả mãn chỉ xảy ra ở các cặp vợ chồng thôi, còn trong các mối quan hệ chưa cưới ( trong điều kiện VN nhé) thì việc chia tay vì lý do này là ít thấy..
    Với các cặp vợ chồng, một thời gian sau khi cưới thì sẽ phần nào thất vọng. Lúc này ******** có vai trò cứu vãn mối quan hệ (tất nhiên chỉ là phần nào, khá quan trong nhưng ko quan trọng như người ta vẫn đề cao), nếu 1 trong 2ng` ko thoả mãn thì chia tay là dễ xảy ra .
    Còn với các đôi bạn, thường thì ******** chỉ là gia vị cho tình yêu . Do vậy việc chia tay vì ko thoả mãn hiếm khi xảy ra, bởi họ tin rằng mối quan hệ sẽ vẫn tiếp tục duy trì cho dù chuyện đấy ko suôn sẻ . Hơn nữa, ở giai đoạn này, hai người vẫn rất tâm lý, ví dụ bạn gái "khô" thì bạn trai cũng an ủi, bạn trai "sớm" thì bạn gái vẫn động viên nên chưa đến mức ức chế, mà ngược lại lại càng cố gắng để làm hài lòng người yêu. Chứ ko như khi đã là vợ chồng, ko thành công là bị chê bai dè bỉu (một số ng` thôi chứ ko phải là tất cả).
    Tất nhiên, đấy là điều kiện nước ta, chứ ở một số nước thì "làm việc giỏi" là một điều kiện quan trọng để tiếp tục mối quan hệ trước hôn nhân .
    Nói tóm lại, khả năng trong chuyện này, cũng như kích cỡ bạn trai, độ chật bạn gái... là quan trọng, nhưng ko hề đến mức như người ta đồn thổi ..
  6. buoidien

buoidien Thành viên mới

Bất hạnh quá, khổ thân cả bạn gái lẫn bạn trai
  7. girlxinhkhinhacong

girlxinhkhinhacong Thành viên mới

Có chứ anh , nhiều bạn trai tâm lý kém nên hay hết đạn trước khi hết chiến tranh , cái này cần phải rèn luyện sức khoẻ và chịu khó suy nghĩ trong sáng...Tâm fải trong ngay cả khi xxx thì mới kéo dài đc , tạp niệm quá , chưa làm gì đã ra hết cả rồi !
  8. advantage_aus

advantage_aus Thành viên mới

Nếu theo như bạn tả thì bạn nên khuyên cậu ấy đi gặp bác sỹ.
    Trong chuyện này hầu hết các bạn nam đều rất ngại gặp bác sỹ vì xấu hổ. Nhưng hãy coi cái bộ phận sinh dục của mình như tất cả những bộ phận khác trên cơ thể mà thôi. Hãy đi gặp bác sỹ để có biện pháp điều trị thích hợp. Đàn ông phần nhiều thất bại trong lần đầu quan hệ nhưng thường tự khắc phục được trong các lần sau. Nếu thất bại lâu dài như cậu bạn của bạn thì đó là bệnh lý và cần phải được chữa trị.
    Chúc bạn thuyết phục được cậu ấy và hy vọng nhận được tin vui từ 2 bạn.
  9. vechaichamcom

vechaichamcom Thành viên mới

Nhưng người hay lo lắng, tâm lý yếu thì cũng thua như thường. Cái này khó giải thích lắm! Lúc mới 20 giây xong, bạn gái cười cười hỏi nhẹ nhàng "anh mệt lắm hả?".
    - Mình bực bội thì chút nữa máu "anh hùng" nổi lên: lần 2 lâu cỡ nữa tiếng
    - Mình không bực mà thấy có lỗi: 1 phút thế là xong.
  10. as2

as2 Thành viên mới

thế lỡ như mà lên sớm quá thì sao hả các bác, trong khoảng 20'' đã lên đến đỉnh rùi các bác ạ, muốn lâu hơn một tí nhưng mà không thể