1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có khó cũng đi! Mời anh em tư vấn :D

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Jeans.Chemise, 10/06/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sunny_boy

sunny_boy Thành viên rất tích cực

@ Ke chien bai:
    Ok, cô đúng, gái của anh trước nay chỉ có 1 loại thôi.

@ Minh huyen:
    Đúng rồi em ạ, anh kém, anh gà, và nói chung là hèn. Em thì giỏi quá rồi, anh cảm thấy không đủ tự tin trước em.

@ Shadow Demon:
    Cảm ơn chú. Theo anh thì đàn ông trí tuệ còn hạn chế, khó mà có thể tranh luận được với phái nữ - vốn có trí lực vượt trội.

@ Blue wonder:
    Đúng rồi, mình thất nghiệp, đi ăn xin và có nhiều nick phụ lập ra để tự sướng. Bạn có cần tuyển lao động bốc vác thông tắc bể phốt hay ô sin không gọi mình nhé.
  2. Jeans.Chemise

Jeans.Chemise Thành viên mới

Mình hiểu ý Anxiety, qua đợt này mình sẽ tiếp xúc gần hơn với nàng. Có thể làm một cuộc chạm mặt tình cờ. Mấy hôm vừa rồi có nghe tin tình báo là nàng hay đến chỗ chiếu phim của tuần phim tài liệu quốc tế, mình cũng đã search lịch định đến nhưng cuối cùng lại bận quá :------------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Thì tớ đang tính làm bạn trước đây. Cậu nghe rock à? Genre nào nhỉ?
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Còn tùy theo quan niệm xinh của thanh niên [r24)]
    Trông bình thường thì không lạnh lùng, lạnh lùng thì mình không dám làm quen đường đột thế đâu bạn minhhuyen ạ. Từ đầu topic tới giờ hình như có mình bạn là để ý đến chi tiết cái nhẫn nhỉ. Mình cũng có băn khoăn một chút nhưng thấy bây giờ con gái nhiều người cũng thích đeo nhẫn ngón đấy thì phải :-??
    Cảm ơn KCB. Mình nhận được PM rồi nhưng chưa có thời gian viết lại cho bạn. Đúng là không có lung linh huyền ảo như tiên giáng trần như các bác trên này tưởng tượng ra đâu [r2)]. Mình chỉ nói là mình thấy cuốn hút và hấp dẫn, thêm cả em ấy giỏi và đặc sắc nên mình rất thích [r32)].
    [r2)]
    Cảm ơn bác vì đã quan tâm và để công post bài. Trời nóng thế này uống bia có phải sướng không sao lại cãi nhau [r2)]
  3. thubayonline

thubayonline Thành viên mới

@ chủ top

Anh nói là nó vớ vẩn, ko có nghĩa là nó thuộc loại gái vớ vẩn, hư hỏng, mất nết. Mà ý anh muốn nói chú nên xem cá tính, tính cách, phong thái, ngoại hình... của em nó là bình thường, đừng có phóng đại ngút ngàn quá. Phải coi mấy thứ đó là vớ vẩn thôi. Biết nói thế nào cho chú hiểu nhỉ. Nôm na nhé, ví dụ chú rất giỏi về làm ăn kinh tế, đó cái đó mới quan trọng, chú chỉ cần đánh giá cao cái đó. Còn ví dụ chú thấy nó hát hay, múa giỏi, thích phượt... thì cái đó nó là số đông, có nghĩa có nhiều người làm đc như thế. Khi chú đã nhìn những cái đó là bình thường, chú sẽ có tâm thế để tiếp cận em nó 1 cách tỉnh táo và rõ ràng. Nhìn nhận mọi thứ nó đúng nghĩa, đúng bản chất. Đừng làm nó như kiểu bong bóng bất động sản, đẩy giá trị thực lên cao gấp mấy lần. Mà phải hiểu là: nó có giá trị, nhưng cũng bt thôi.
  4. sunny_boy

sunny_boy Thành viên rất tích cực

5- Truyện 5: Diễn ra tuần trước, sau khi đi ăn với em Công Đoàn về, cô gái này là 1 sự giới thiệu giống như các cô kia, là 1 bác sĩ " trẻ xinh đẹp" của bệnh viện Y Học Cổ Truyền TW.

Nói chung trong quá trình chém gió khi 1 sự đáp ứng là tốt, thì ta có thể kéo dài ra. Đối ngược lại với khi sự đáp ứng là không tốt, (xem truyên 2 ở mấy trang trước), thì ta phải chấm dứt nhanh.
    Trong bất kỳ khi nào mà, ở trên 1 sự đáp ứng tốt - giống như khi đang vui người ta có thể chia sẻ nhiều điều với người khác - thì ta có thể cài vài 1 vài chi tiết, ở đây chọn bức ảnh, để làm bàn đạp, tiến lên 1 bước, dành chủ động 1 ít trong mối quan hệ.
    Nhớ rằng là phải trong 1 sự đáp ứng tốt của cô gái, nếu cô gái đáp ứng càng tốt, thì ta sẽ càng làm cho nó dài, còn khi mà cô gái tỏ ra đáp ứng không tốt thì ta sẽ phải chấm dứt nhanh, thường sử dụng kỹ thuật dứt điểm gây 1 chút áp lực, gây 1 chút áp lực để đạt thành quả (như truyện 2).

Đáp ứng tốt: là hiện tượng khi ta cảm nhận thấy điều này trong cuộc nói chuyện "Với mỗi diễn tiến của cuộc nói chuyện ta càng ngày càng cảm thấy thoải mái trong câu chuyện, tức là dường như những rào cản tự nhiên không còn nữa, và dường như ta cảm thấy mọi con đường dù là rẽ trái, rẽ phải, đi thẳng, mọi lối gợi mở đều thênh thang".
    Lúc này ta sẽ cố gắng vi phạm 1 chút nguyên tắc của việc chém gió với gái, ví dụ trong trường hợp này là hỏi chiều cao, cân nặng".

5. ShadowDemon

ShadowDemon Thành viên mới

@minhhuyen : tớ cũng giống cậu , lên để học chăn dắt . Nhưng tớ hơn cậu , nhìn vào biết được cái gì là kinh nghiệm thật sự , cái gì là chém gió nói điêu nguy hiểm . Nhưng dù sao con gái ở tuổi cậu cũng khó chấp nhận được cái sự thật mà các cao thủ trên đây viết ra , các cậu vẫn còn mộng mơ phim hàn nhìu lắm :))

@bác sunny : con thứ 5 chắc làm y tá hả bác , nghe bác có cty riêng là chết mê rồi =)) , nhìn mặt bác xong chắc ... :)) , bác sunny cái gì cũng chuyên nhỉ , thươgn trường và tình trường , bữa xem cái bài test IQ của bác thật đáng sợ ....

Có chú này thấy pót bài hỏi mấy ngày nay mà chả có cao thủ nào tư vấn , toàn giả cao thủ vào spam nhạt ... bác có gặp trường hợp này rồi thì kể lại cho đàn em học hỏi với

6. minhhuyen

minhhuyen Thành viên mới

đọc xong cái này thì em phục bác sát đất luôn, hix, thề luôn, bác nói y như thằng ex của em, bác nói làm em nhớ nó, cũng cái bài này nó cưa đến hàng chục con 1 lúc , huuuuuuuu, chả hiểu sao mọi ng lại tin nữa... huuuuuuuuuuu, đàn ông có những ng như bác chỉ khổ phụ nữ thoy
  7. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Hóa ra gái của cu Sún cũng "chỉ có 1 loại mà thôi" các cô nhỉ :))
  8. IloveFox

IloveFox Thành viên mới

Hú ú ú ú ........ =))=))=))
    kingyam làm mình suýt bay khỏi ghế. Cái bà công chúa bị cụ Chử show hàng rồi vợt mất là TIÊN DUNG chứ không phải là Kim Dung nhé =))
    Chống spam: Bác chủ thớt ơi, bác đã có tình cảm sâu nặng với em nó thế, đã tìm hiểu thông tin kỹ thế, đã dày công bố trí spy như thế thì còn chờ gì nữa mà chưa khai chiến ? Em nó làm bác mất hết cả tự tin rồi chăng ? Vượt lên chính mình đi bác, ca này thắng hay không thì bác cũng thu được nhiều cái lợi lắm.
  9. oldstar

oldstar Thành viên mới

Toàn cao thủ :)
  10. Met86

Met86 Moderator

Lâu lắm mới có một thớt đáng để hóng, các cao thủ vào chém cũng nhiều mà chưa thấy tiến triển gì hả bác chủ thớt?

Theo em thì các cao thủ nên tư vấn cho bác ý nếu có cơ hội nói chuyện với cô bé ý thì nên nói gì... cơ hội thì chắc không khó vì giờ cũng qua giai đoạn làm quen rồi nhưng bác chủ thớt không giỏi gió máy, ngồi đấy mà tắc tị thì mất điểm lắm.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa